ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถาม Nissan Np300 มือสอง วิ่งไม่ถึง100โล ขายอยู่ 300000 กว่าครับ  (อ่าน 6087 ครั้ง)

ออฟไลน์ mammyfull

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ารถเป็นยังไงเหรอครับ ทำไมถึงได้ขายราคานี้ ผมว่ามันแปลกๆ หน่อยครับ ขอเหตุผลผู้ที่รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
อ้างอิงจาก http://www.taladrod.com/w30/iCar/CarDet.aspx?cid=1997967

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
ผมว่ามันถูกไป เเละวิ่งน้อยเเปลกๆ รถโดยปกติก่อนรับรถ ไมลจะวิ่งมาเนี่ืองจากวิ่งจากสถานที่เกบรถมายังโชว์รูม วิ่ง 68 กิโลเหมือนเเค่ออกจากโชว์รูมเเละวิ่งกลับบ้าน เเละไม่เเตะคันนี้อีก ผมว่าหาคันอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ก่อนหน้านี้ก็มีteanaมาปล่อยทีนึงแล้วครับ  รถศูนย์ขายไม่ออกหาทางระบายสต็อกแหละครับ

ออฟไลน์ Arm

ซื้อได้เลยครับ

รถนิสสันไมล์น้อยที่เห็นตามเว็บส่วนใหญ่มาจากเหตุการณ์นี้ครับ

ย่อหน้าแรก บรรทัดสุดท้าย >วงในหวั่นลามถึงยีอห้ออื่น<
ต่อมา >>>เรามองว่าเคสที่เกิดขึ้น น่าจะเป็นอุทาหรณ์และเป็นสัญญาณเตือนต่อผู้บริโภคให้ระมัดระวังในการซื้อรถยนต์ เพราะนอกจากกลุ่มนี้จะเป็นดีลเลอร์แบรนด์นิสสันแล้ว ยังเป็นตัวแทนจำหน่ายฟอร์ด, เชฟโรเลต และฮอนด้าด้วย<<<<

เคสอะไร เกิดอะไร แล้วดีลเล่อที่โดนยกเลิกโดนข้อหาอะไร แล้วผู้บริโภคควรระวังอะไร ในการซื้อรถ

เขียนมาเหมือนมีอะไรร้ายแรงมากๆ แต่ไม่บอกว่าเรื่องอะไร เลยไม่รู้จะต้องระวังตัวยังไง อ่านหลายรอบแล้วก็งง

สงสัยภาษาไทยผมไม่แตกฉาน ใครเข้าใจช่วยอธิบายทีครับ หรือผมตกข่าวอะไรไป

ผมยืนงงเป็นเพื่อนครับ >_<

โดนยกเลิกสัญญาข้อหาฉ้อโกงครับ ใช้เครดิตที่นิสสันให้ดีลเลอร์ตัดรถมาสต็อคไว้ พอถึงกำหนดจ่ายเงินแล้วเช็คเด้งขึ้นเงินไม่ได้ประมาณนี้เข้าใจมั้ยครับ อาจจะมีปัญหากับลูกค้าที่ออกรถกับศูนย์ดังกล่าวไปแล้วแต่ยังไม่ได้ป้ายขาวครับ แต่ทางนิสสันไทยรับปากว่าจะจัดการให้แต่อาจจะช้านิดนึง ส่วนข้อควรระวังเวลาซื้อรถคุณจะขอดูงบการเงินของดีลเลอร์เค้าจะให้ดูมั้ยล่ะครับ ดังนั้นเลยไม่รู้จะบอกว่าให้ระวังยังไง เพราะผมออกรถศูนย์ที่โดนยกเลิกสัญญาไปก็ไม่พบปัญหาอะไรทั้งนั้น ป้ายขาวก็รอไม่นาน รู้ข่าวครั้งแรกก็งงครับว่าเกิดอะไรขึ้น ต้องไปหาข้อมูลเบื้องหลังเพิ่มเติม
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ recycleman

เคยถามดูอยู่ครับ เห็นว่าเป็นรถค้างสต๊อกจากศูนย์นิสสันที่โดนสั่งเช็คบิลนั้นแหละครับ

แต่แปลกตรงที่มีรุ่นเดียวสีเดียวเลย ถ้ามีสีบรอนซ์หรือเทาหัวไฟฟ้าเบาะผ้าผมคงจัดไปซักคันอยู่

ออฟไลน์ palma

เห็นในกลุ่มก็มีคนได้มาถูกมาก (ราคาเท่าหรือถูกกว่ามือสองปีเดียวกัน)ไมล์น้อย หลักสิบ แต่รถปีเก่า (Sylphy) ประมูลมา

น่าจะคล้ายๆกัน ไม่คิดมากเรื่องประกัน เอาถูกๆ ก็พอได้มั้งครับ

รถพวกนี้มีทะเบียนป้ายขาวมาแล้วทั้งนั้นนะครับ ขายเป็น used car แต่ไมล์น้อย และรถปีเก่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2017, 22:09:09 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
พรุ่งนี้มีประมูลอีกครับ น่าจะมีมาให้เห็นอีก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมเห็น Facebook ศูนย์ Nissan บางที่ก็มีรถแบบนี้ ลงขายอยู่ครับ เห็นมี Teana ตัว Top ลด 3 แสน Urvan CNG ลด 400,000 แล้วก็ Sylphy สีเงิน ลดเป็นแสนๆอยู่ (ธนาคารที่ผมทำงานซื้อตัวนี้มาเป็นรถตำแหน่ง ผจก. สาขา เป็นร้อยๆคัน)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

ผมแปลกใจเหมือนกันว่า ทำไม ศูนย์อื่น ไม่รับไป เลยมาคิดๆ น่าจะเป็นเพราะว่า ราคานี้ไม่จูงใจดีลเลอร์อื่นมากพอ หรือ รถที่ดีลเลอร์อื่นก็เต็มลาดจอดเหมือนกัน  :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ Tien.W

ต้องดูปีที่ผลิต

ส่วนมากจะรถเก่า อาจจะเกิน 2 ปีขึ้นไป หรือ ถูกตัดขายในระบบแล้ว ทำให้ warranty เหลือไม่เต็ม ดีลเลอร์อื่นไม่กล้าหรอกครับ ลูกค้าร้องเรียนขึ้นมาก็ยาว

ถามว่า เล่นได้ไหม ? เล่นได้ครับ แต่เช็คเรื่องการจดทะเบียนดีๆ สามารถจดทะเบียนได้ไหม ? เหลือ warranty กี่ปี รวมถึง ทำใจว่า รถพวกนี้ น่าจะจอดนาน ได้มา มีเรื่องให้ทำแน่ๆ (แลกกับส่วนลด)

ออฟไลน์ earrt

มีช่วงนึง FB 1.8MT ลดเยอะๆ
ผมตามหาทั่วประเทศ จริงๆก็มีครับ ส่วนใหญ่เจอที่ศูนย์โซนอีสาน
แต่ก็ไปเจอที่ เกรย์มาเก็ต แถวบางนาด้วยครับ
แต่ผมก็ไม่มั่นใจ เพราะไม่ได้ออกศูนย์ สรุปไม่เอาเลยดีกว่า

แต่คิดไปคิดมา จริงๆผมว่ามันซื้อได้นะครับ

ออฟไลน์ apinui

นั่นคือ ราคาทุนแล้วครับ ...... อย่าไปคิดเยอะ .... ราคาที่เห็นหน้าตารางน่ะราคาขาย รวมกำไรแล้ว

นี่เค้าเปิดราคาทุนมาขายให้เลยเชียวนะ ..

ใครหารถใช้งานอยู่ รีบๆเลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

ราคาดีมากๆ

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ที่ผมเห็นผ่านตามาคือ
teana ล้านต้นๆ
Sylphy 1.6E 5 แสนกลางๆ
Navara หัวเดี่ยว  3 แสนกลางๆ
ยังแอบสนใจ ซิลฟี่เลยครับ แต่เห็นไฟเครื่องโชว์ด้วย
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Tonaka

เป็นรถล็อตที่ถูกธนาคารประมูลขาย   โดยไม่มีวารันตีครับ
阿蘇山