ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพบรรยากาศและรถบางคันในงาน #dastreffen2 มาฝากคนชอบ porsche ครับ  (อ่าน 8110 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
ขอบคุณครับ  :D
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
สวยทุกคันเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ Nott1959

ชอบมากกกครับ :-* :-* :-*
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ขอบคุณครับสำหรับรูปสวยๆ เสียดายมากที่ปีนี้ไม่ได้ไป
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Silverliner

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
  911 เมืองไทยต่างประเทศให้การยอมรับ โดยเฉพาะพวก classic เกาะกลุ่มกันเหนียวแน่น จนเพิ่มจำนวนใหญ่ขึ้นทุกวัน ทั้งๆที่การเอารถเก่าเข้ามามันลำบากมากๆก็ตาม

ถ้าเอาเฉพาะรถใหม่ ตอนนี้ผมว่า 991.2 Carrera T น่าสนใจมากครับ เทียบราคากับความคุ้มค่า

หรือใครชอบแบบรุ่นพิเศษแบบ 911 R ตอนนี้ก็พอมีทางออก ไม่ต้องเสียเงินจากการเก็งกำไรจากพ่อค้าหรือนักสะสม นี่เลย GT3 touring package ราคาก็พอๆกับ GT3 ปกติ แถมได้ 6MT อัตราทดขับสนุกกว่า 7MT ตระกูล Carrera อีก

บ้านเรามีคนสั่งมาแล้วนะ น่าจะถึงช่วง ก.พ.-มี.ค. นี้

ขอบคุณรูปรถสวยๆครับ หลายคันผมเพิ่งเคยเห็นจริงๆ ไม่รู้เจ้าของเอาออกมาวิ่งบ้างหรือเปล่า 555

ออฟไลน์ ttcl

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ

กลุ่มคนเล่น porsche classic ในไทย รวมตัวกันดีจริงๆครับ ทั้งแบบรักษาสภาพเดิม หรือ จะแบบแต่งรถ
ปอร์เช่เยอรมัน ได้ตั้ง porsche classic partner ที่ไทยเป็นประเทศแรกนอกเยอรมันด้วย (คือรับซ่อม ดูแล และฟื้นฟูสภาพรถ classic) มีคนใช้ปอร์เช่ classic จากสิงค์โปร์ มาเลเซีย เอารถมาทำที่ไทยแล้วหลายคัน (เนื้อข่าวตั้ง porsche classic patner ในไทยเป็นประเทศแรกตามลิงค์ครับ
http://www.motortrivia.com/2014/car-news-17/3398-aas-auto-porsche-classic-partner-thailand.html )
(ตอนนี้ porsche classic partner มีในหลายประเทศแล้ว)

RWB สมัยนาไกซังมาทำที่ไทยคันแรก นาไกซังยังคุยเล่นๆในกลุ่มคนไทยที่เอารถไปให้ทำว่าในไทยอาจจะมีทำกันแค่ 2 คัน แต่ตอนนี้มีเกิน 20 กว่าคันไปแล้ว  ::)

แถมรูปให้อีกหน่อย บางคันเป็นคันเดิมที่เคยเอามาให้ดู แต่เป็นคนละมุม

964 เปิดประทุน คันนี้ก็ได้รับการทำจาก porsche classic partner ครับ
964 carrera RS คันนี้เคยขึ้นปกนิตยสาร gtporsche ตามป้ายที่ตั้งข้างๆครับ
เหล่า RWB

356 สองคัน
987 boxster spyder คันสีฟ้าที่จอดข้างๆ เป็นรถของคุณท็อป ณัฐเศรษฐ์ พูนทรัพย์มณี

997.2 speedster มุมด้านหน้าบ้าง
กับ
912 สองคัน (บอดี้เดียวกับ 911 รุ่นแรก แต่เป็นเครื่อง 4 สูบ)
ตะแกรงหลังคา กระเป๋าบนหลังคา มันให้ฟีลเข้ากันกับรถจริงๆ  :-* :-* :-*