ผู้เขียน หัวข้อ: งบห้ามเกิน 3ล้าน ชอบขับรถแรง และเร็ว รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 14403 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
A4 45 TFSI Quattro S Line ราคา 2.999 ล้านเลยครับ

จะขับรถราคา 3 ล้าน ถ้าไม่ได้ภาพลักษณ์แล้วรถเกรงใจๆ หน่อย ก็เสียอารมณ์เหมือนกันนะ

ขับ WRX นี่ต้องเจอพวกกระบะหรือพวงญี่ปุ่นมือ2 วางเครื่องมาดันๆ  ก็ไม่ค่อยโอเคนะครับ

ยิ่งไปต่างจังหวัดด้วย  ถ้ารถไม่เกรงใจ จะหงุดหงิดด้วย เพราะรถราคาแพง แต่เจอรถบ้านมาเล่นด้วย  ยิ่ง Su นี่คนไม่รู้ราคากันเยอะ  เห็นซิ่งๆ เดี๋ยวมีหมั่นไส้แน่นอน 

แต่ถ้าเป็น Benz, BMW, Audi  ความปลอดภัยบนถนนมันมากขึ้นสำหรับเมืองไทย และรถบ้านจะเว้นระยะห่างมากกว่า เพราะโดนใส่สมองว่าซ่อมแพง อะไหล่แพง บ้านรวย เส้นสายใหญ่ อะไรแบบนี้

เป็นเรื่องน่าที่เก็บมาคิดเหมือนกันนะครับ ส่วนตัวผมก็รู้สึกว่ารถยุโรปไม่ค่อยมีคนกล้ามาหาเรื่องด้วยเพราะคนคิดว่าชนขึ้นมาแล้วซ่อมแพง แต่ถ้าเป็นอิมเพรซ่าอีโวลูชั่นแล่นปกติตามการจราจรก็โดนหเารื่องบ่อย แต่ผมก็ลงความเห็นให้อิมเพราซ๋าอยู่ดี  ;D ซื้อมือสองสภาพดีๆสักคันแล้วเพิ่มแรงม้าไปแตะๆสัก400 อยากดันตามมาให้ทันแล้วกัน ไม่ต้องแช่ยาวไม่ต้องเข้าโค้งหนีเหยียบทิ้งห่างปื๊ดดดเดียวเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MANUS995

• Full Member
A4 45 TFSI Quattro S Line ราคา 2.999 ล้านเลยครับ

จะขับรถราคา 3 ล้าน ถ้าไม่ได้ภาพลักษณ์แล้วรถเกรงใจๆ หน่อย ก็เสียอารมณ์เหมือนกันนะ

ขับ WRX นี่ต้องเจอพวกกระบะหรือพวงญี่ปุ่นมือ2 วางเครื่องมาดันๆ  ก็ไม่ค่อยโอเคนะครับ

ยิ่งไปต่างจังหวัดด้วย  ถ้ารถไม่เกรงใจ จะหงุดหงิดด้วย เพราะรถราคาแพง แต่เจอรถบ้านมาเล่นด้วย  ยิ่ง Su นี่คนไม่รู้ราคากันเยอะ  เห็นซิ่งๆ เดี๋ยวมีหมั่นไส้แน่นอน 

แต่ถ้าเป็น Benz, BMW, Audi  ความปลอดภัยบนถนนมันมากขึ้นสำหรับเมืองไทย และรถบ้านจะเว้นระยะห่างมากกว่า เพราะโดนใส่สมองว่าซ่อมแพง อะไหล่แพง บ้านรวย เส้นสายใหญ่ อะไรแบบนี้

เป็นเรื่องน่าที่เก็บมาคิดเหมือนกันนะครับ ส่วนตัวผมก็รู้สึกว่ารถยุโรปไม่ค่อยมีคนกล้ามาหาเรื่องด้วยเพราะคนคิดว่าชนขึ้นมาแล้วซ่อมแพง แต่ถ้าเป็นอิมเพรซ่าอีโวลูชั่นแล่นปกติตามการจราจรก็โดนหเารื่องบ่อย แต่ผมก็ลงความเห็นให้อิมเพราซ๋าอยู่ดี  ;D ซื้อมือสองสภาพดีๆสักคันแล้วเพิ่มแรงม้าไปแตะๆสัก400 อยากดันตามมาให้ทันแล้วกัน ไม่ต้องแช่ยาวไม่ต้องเข้าโค้งหนีเหยียบทิ้งห่างปื๊ดดดเดียวเลย  ;D

ใช่ครับผมก็แอบคิด เพราะไม่ชอบโดนดันหรือชวนเล่นบ่อยๆ ถ้ายุโรป คงมีคนเกรงๆพอสมควร
2008-Honda City ZX >Sold
2012-Mazda BT50Pro > Sold
2016-BMW 116i > Sold
2018-Toyota Hilux Revo 2.4J AT
2019-Camry 2.5G > Sold
2020-X1 20d M-Sport > Sold
2021-Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
2021-Volvo S60 T8 R-Design
2023-BMW 530e M-Sport
2023-BYD Atto3

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
รถยุโรปซีดาน หรือคูเป้ที่ไม่ค่อยเตะตามาก ถ้าขับธรรมดา ก็ไม่ค่อยมีใครชวนเล่นครับ เค้าอาจคิดว่าไม่ใช่ขาซิ่งด้วยกัน
แต่ถ้าป้ายแดงตามสเปคที่บอก ในงบประมาณ 3 ล้าน ผมชอบ audi tt 45 tfsi ครับ

ออฟไลน์ พ่อหมีพูห์

• Newbie
  • *
Volvo S90 T8 Momentum 402แรงม้า ถ้าหักมอเตอร์ออก เหลือ 320แรงม้า ราคาตั้งเกิน 3ล้านนิดหน่อย แต่ต่อรองดีๆ อาจได้ไม่ถึง 3 ล้าน

ออฟไลน์ IS2000

Audi A4 45 Tfsi ครับ อัตราเร่งรถเดิมๆนี่วิ่งกับ 981 Cayman 2.7 ได้ตั้งแต่ออกตัวจนถึงความเร็ว 140-150
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ynot9x

ผมขอให้ข้อมูลเพิ่มเกี่ยวกับ KIA Stinger

ตัวนี้ได้มาไม่จบนะครับ รถเครื่อง ok ชุดแต่ง ok แต่ให้ ล้อมาแค่ 18 หน้ายาง 225 คงซิ่งได้ไม่มากครับ
ต้องมาอัพเกรดล้อ หรือไม่ก็ เพิ่มเงินให้เขาเอาล้อตัว top มาเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2017, 16:40:31 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ YenChar

ดูๆแล้วคงไม่มุดแรงๆ ไม่ปาด

สนใจ Forester Turbo มั้ยครับ
บู๊ก็ได้ หนีรถควันดำได้ไม่ยาก จูนต่อได้ รักสงบก็ขับสบาย อเนกประสงค์ด้วย

ออฟไลน์ Nott1959

Toyota Supra ครับ 8) 8) 8)
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ในตัวเลือกทั้งหมดทั้งมวลที่ว่ามา ผมว่าไป TT จบสุดครับ

ออฟไลน์ bluelawn

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ที่ช่วยเสนอตัวเลือกหลากหลายมากครับ
ตอนนี้ได้ตัวเลือกหลายตัวพอสมควรครับ ที่อาจจะต้องไปขอทดลองขับอย่างจริงจัง
จากหลายตัวเลือกมีสามสี่ตัวที่น่าไปลองครับมือสองที่หลายๆท่านแนะนำ
กังวลเรื่องซ่อมจะมาไวไปครับต้องเซอร์วิสแล้ว อยากเน้นรถใหม่
ได้มาก็ขับสนุกได้เลยไม่ต้องกังวลในระยะเวลาอันไกล้ครับ
ตอนนี้ที่เข้ารอบน่าจะมีประมาณนี้ครับ แต่อาจจะมีฟีลลิ่งต่างกันพอสมควรในแต่ละรุ่น
1.WRX    2.Audi A4 45 TFSI quattro S line    3.Audi TT    4.Kia Stinger
ส่วนการอัพเกรดตัวเก่า 116i ก็แอบคิดอยู่ครับ แต่อาจจะไม่แรงเท่าตัวเลือกด้านบน
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

หัวตัด 135i  ลงครับ ไม่ทราบราคา แต่ไม่ข้ามล้านแน่ๆ รวมค่าแรงทำ

เดิมๆ  300hp   ทำท่อ+ กรอง + inter + tune =  400hp  @flywheel ครับ  แรงกว่าตัวเลือกข้างบนแน่นอน.

ออฟไลน์ mothsan

ดูจากแนว จขกท รวมทั้งผมขับ 116i เหมือนกัน
ผมว่าคงเน้นยุโรป ดูดี คงต้องไปที่ TT A4 หรือ SLC30 น่าจะเหมาะ

แต่ถ้ามือสองได้ งบตามความแรง
งบไม่เกิน 3 ล้าน  WRX STI+ทำเบรค , 370Z, TTRS
งบไม่เกิน 2 ล้าน TTS, WRX+ทำเบรค , 220i+remap

ถ้าอยากลองงบไม่เกิน 25,000 เอา 116i ไป remap ได้ประมาณ 2ร้อยม้า  แรงพอๆกับ 220i
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2017, 22:38:39 โดย mothsan »

ออฟไลน์ MANUS995

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ที่ช่วยเสนอตัวเลือกหลากหลายมากครับ
ตอนนี้ได้ตัวเลือกหลายตัวพอสมควรครับ ที่อาจจะต้องไปขอทดลองขับอย่างจริงจัง
จากหลายตัวเลือกมีสามสี่ตัวที่น่าไปลองครับมือสองที่หลายๆท่านแนะนำ
กังวลเรื่องซ่อมจะมาไวไปครับต้องเซอร์วิสแล้ว อยากเน้นรถใหม่
ได้มาก็ขับสนุกได้เลยไม่ต้องกังวลในระยะเวลาอันไกล้ครับ
ตอนนี้ที่เข้ารอบน่าจะมีประมาณนี้ครับ แต่อาจจะมีฟีลลิ่งต่างกันพอสมควรในแต่ละรุ่น
1.WRX    2.Audi A4 45 TFSI quattro S line    3.Audi TT    4.Kia Stinger
ส่วนการอัพเกรดตัวเก่า 116i ก็แอบคิดอยู่ครับ แต่อาจจะไม่แรงเท่าตัวเลือกด้านบน
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

หัวตัด 135i  ลงครับ ไม่ทราบราคา แต่ไม่ข้ามล้านแน่ๆ รวมค่าแรงทำ

เดิมๆ  300hp   ทำท่อ+ กรอง + inter + tune =  400hp  @flywheel ครับ  แรงกว่าตัวเลือกข้างบนแน่นอน.
เจอเม้นนี้น่าคิดเลยครับ แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอู่
หรือแหล่งต่างๆเหล่านี้เท่าไรครับ แต่พอทราบความแรง
ของ 135 อยู่บ้างว่ามันแรงดีทีเดียว
2008-Honda City ZX >Sold
2012-Mazda BT50Pro > Sold
2016-BMW 116i > Sold
2018-Toyota Hilux Revo 2.4J AT
2019-Camry 2.5G > Sold
2020-X1 20d M-Sport > Sold
2021-Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
2021-Volvo S60 T8 R-Design
2023-BMW 530e M-Sport
2023-BYD Atto3

ออฟไลน์ SM.

WRX MT ก็ดี CVT ก็ได้ครับ มือ 1 2.6-2.7 ล้าน ซิงๆ วิ่งดีมากครับ แต่ภายในเฉิ่มๆหน่อย
WRX STi มือสอง สภาพเนี๊ยบๆเห็นประมาณ 2.6-2.7 ล้านเช่นกันครับ วิ่งน้อย ต้องลองหาลองดูครับผม

ส่วนอื่นๆรอสมาชิกท่านอื่นครับ  :) :)

ออฟไลน์ ynot9x

ใช่ครับผมก็แอบคิด เพราะไม่ชอบโดนดันหรือชวนเล่นบ่อยๆ ถ้ายุโรป คงมีคนเกรงๆพอสมควร

ผมว่าเดียวนี้มีส่วนน้อยนะครับ คนไทยนิสัยขับรถนักเลง นักซิ่ง ในคราบรถบ้าน
เยอะมาก ขนาดพวก eco car ยังฮ้าว ขับปาด ไปทั่วไม่เกรงกลัวใครเลย ที่สำคัญ
ไม่รู้กำลังรถตัวเอง คิดว่าขับซิ่งหน่อย นึกว่าตัวเองแน่

และ ที่ผมเจอ ส่วนใหญ่ 320i m sport นี่เจอแต่รถยี่ปุ่นแต่ง มาหาจะรองของ บนทางด่วน
ทางปกติข้างล่างจะไม่ค่อยเจอ รถยุโรปด้วยกัน เขาขับมีมารยาท ไม่มีมายุ่งเลยครับ ขับกันเรียบร้อย
แต่ส่วนตัวสมัยที่ไม่รู้เรื่องรถก็มักจะคิดว่า ตัว i ไม่แรงมั้งเลยไม่เกรงใจ แต่ทุกวันนี้ถ้ารถไม่ติดไม่เคย
เจอรถญี่ปุ่นบ้านๆ สวนได้เลยซักคัน

สรุปคือ ถ้าเจอพวก เกรียน eco car หรือ ญี่ปุ่นแต่ง เขาไม่สนว่ารถ อะไรนะครับ ยิ่งรถแรงยิ่งอยากลอง
ของกับเรา
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Mekkub

อยากเชียร์ activehybrid 5 มือสองครับประกันกับ bsi เหลือแบบยาวๆยในราคา2 ล้านกลางๆได้รถความแรงระดับ m performance ช่วงล่างเบรค ชุดแต่งหล่อครบหมดเลยนะผมว่า ถ้าไม่แคร์เรื่องเครื่องไฮบริดจ์นี่น่าสอยมาก ตอนป้าชแดงห้าล้านกว่าๆสองสามปีเหลือครึ่งเดียวครับ

ออฟไลน์ HappyCar

นำเสนอcayman987ครับ
มือสอง2.8-3.4ล้าน
ทางตรงก็ดี ทางโค้งก็ได้ จอดsuper car ก็ได้อีก อู่นอกก็เยอะ
ข้างในก็หรูพอตัว คันเดียวครบๆจบเลยครับ

แต่ถ้าคิดว่าตึงเกินไป ก็370zมือสองครับ สองล้านกลางๆแรงแน่นอน

+1 ครับ

เชียร์ Cayman S โฉม 987.2 เช่นกันครับ คันเดียวจบครับ

เอามาจูนเพิ่มแรงม้าอีกก็ยังได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2017, 12:47:45 โดย HappyCar »

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
VW Golf GTi Mk6
VW Scirocco
VW Passat CC (เครื่องบล็อคเดียวกันทั้ง 3 รุ่น)
Kia Stinger
Mercedes CLA250
Mini Cooper S
Subaru WRX ธรรมดา
Subaru Levorg
ฯลฯ มีอีกเพียบ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)