ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยาง ct200h  (อ่าน 3468 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
เปลี่ยนยาง ct200h
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 17:03:07 »
เดิมใช้ toyo drb 225/45R18 ครับ ส่วนตัวพอใจทั้งการเกาะกับรีดน้ำ เเต่เเข็งเเละเสียงดังไปเเล้ว เลยอยากหายางใหม่ มีตัวเลือก continental mc6,goodyear f1 directional ใครใช้สองตัวนี้อยู่บ้างครับ หรือควรเพิ่มไป michelin ps4 ดี  ขับไม่เกิน 120 เเต่ชอบเล่นโค้ง ขอยางที่รีดน้ำดีๆ เเละเบรคดีครับ ใครมีตัวอื่นเเนำนำได้นะครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Re: เปลี่ยนยาง ct200h
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 19:04:34 »
ถ้าดีสุด แน่นอนคือ Pilot Sport4 ครับ

MC6 ก็เพิ่งออกใหม่ ดี แต่ยังไม่ค่อยมีรีวิว 

ส่วนตัวใช้ MC5  ถือว่าเกาะดี และนุ่ม หนึบ  แต่ handlingผมว่าเบาและหลวมไป  รู้สึกไม่หนักแน่นเหมือน Goodyear Excellence rft ติดรถเดิมครับ

ส่วน F1 Directional 5 ไม่เคยใช้ครับ  แต่ทราบมาว่าแข็งกว่า MC5 และรีดน้ำอาจจะดีกว่า MC5 นิดๆ  แต่ F1 Directional5 นี่มันยางหลายปีมากๆ แล้วครับ  ถ้าจะซื้อยางรุ่นเก่าขนาดนี้  เชียร์ MC6 มากกว่าครับ

แต่ Pilot Sport4 จบแน่นอน  แทบจะเป็นยาง perfect เลย  ยกเว้นซิ่งเกินไป จะย้วยๆ หน่อย

แต่ถ้าถามผม  Continental MC5 ที่ใช้อยู่เป็นไง  ผมบอกเลยว่า พอใจ คุ้ม และขับได้มั่นใจมากๆ  แต่ติดใจที่ยางมันเบาทำให้พวงมาลัยเบาตามเลยมีหวิวๆ มากขึ้น  แต่ก็มุดมันขึ้นเช่นกันเพราะหน้าไวมากๆ   ถ้าถามว่าหมด MC5 จะต่อ MC6 ไหม  ขอตอบว่าไม่ครับ  เพราะยาง Conti ตระกูล Max นี่ ทำให้รถหน้าไวมากๆ  พวงมาลัยไวขึ้นขนาดนี้ ผมไม่ชอบเลย  ขอหันไปตระกูล Potenza ของ Bridgestone ดีกว่า  อันนั้นหนักแน่นกว่าเยอะ   ผมไม่ได้ต้องการนั่งสบาย แต่ต้องการรถหนักแน่นครับ