ผู้เขียน หัวข้อ: กฏหมายห้ามนั่งช่วงแค๊ปเขาบังคับใช้ยังครับ  (อ่าน 4189 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kimmmmm

• Jr. Member
  • **
ถ้ายังแล้วอนาคตจะบังคับใช้ไหมครับ
มีรถแค๊ปอยุ่จะได้รีบปล่อยออกหาสี่ประตูมาแทน

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
Re: กฏหมายห้ามนั่งช่วงแค๊ปเขาบังคับใช้ยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 20:32:56 »
เข้าใจว่าตามกฎหมายนั่งไม่ได้มาตั้งแต่ต้นครับ แต่ที่ผ่านมาไม่ได้กวดขันกันครับ

ออฟไลน์ Kimmmmm

• **
Re: กฏหมายห้ามนั่งช่วงแค๊ปเขาบังคับใช้ยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 21:41:26 »
เข้าใจว่าตามกฎหมายนั่งไม่ได้มาตั้งแต่ต้นครับ แต่ที่ผ่านมาไม่ได้กวดขันกันครับ
ขอบคุณครับ งั้นก็มองหาสี่ประตูขับดีกว่าเผื่อวันดีคืนดีกวดขันขึ้นมาจริงจังหละยุ่งเลยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 22:35:17 »
ขอบคุณครับ งั้นก็มองหาสี่ประตูขับดีกว่าเผื่อวันดีคืนดีกวดขันขึ้นมาจริงจังหละยุ่งเลยครับ
ไม่ได้บรรทุก ใช้ 4 ประตูหรือระเก๋งดีกว่ามากครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 08:44:04 »
กฏหมายมีแค๊ป แต่ไม่บังแค๊ปใช้ คนก็เลยยังนั่งในแค๊ปกันอยู่แค๊ป  :D
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ domutsu

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 09:57:50 »
มันมีมานานแล้วนี้คับ ตอนปี2005 ผมเคยโดนจับปรับที่ด่านตรวจคอนถม ข้อหามีเบาะนั่งในแคป หรือว่าผมซวยหว่า

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 11:11:21 »
ถ้ายังแล้วอนาคตจะบังคับใช้ไหมครับ
มีรถแค๊ปอยุ่จะได้รีบปล่อยออกหาสี่ประตูมาแทน

ตอนนี้มีบังคับใช้เป็นช่วงๆครับ ผ่อนปรนเป็นบางช่วงตามอารมณ์
ถ้าจะเอาไว้ใช้งานและห่วงระยะยาว เอา4ประตูไปเลยครับ ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อย
แต่ถ้าอยู่รอบนอก และไม่มีแผนใช้รถใหม่ใช้ไปเถอะครับ โอกาศที่จะตรวจตรวจและปรับน้อยมากๆ

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 12:05:08 »
ผมว่าไม่ต้องคิดเรื่องกวดขันไม่กวดขันเลยนะ
คิดเรื่องความปลอดภัยดีกว่า

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 12:07:14 »
บางคนออกรถแค็ป เพราะบ่นว่า 4 ประตูภาษีแพง

แต่ออกรถมาเพื่อนั่ง ไม่ได้บรรทุก

ออกรถเก๋ง นั่งสบายกว่า ภาษีถูก ค่าเปลี่ยนยางก็ถูกกว่าตั้งเยอะ

หรือเป็นเพราะค่านิยม ของคนต่างจังหวัดที่ชอบปิคอัพครับ

ปล. ผมก็คนต่างจังหวัดนะครับ :D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 20:14:23 »
ต่อให้ไม่บังคับใช้ ก็ไม่ควรนั่งแคปนะครับ เพื่อความถูกต้องและปลอดภัยไม่ต้องรีรอครับ