ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อ กระทู้ฮ๊อทๆมาสด้า คนเข้าดู นาที่ละเกือบ 1,000 คน  (อ่าน 14013 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ไปเร็วยังไงไม่ทราบ
แต่ ณ เวลาเที่ยงของวันนี้ น้องๆที่ทำงานผมรู้เรื่องนี้กันทั้งทีม ทั้งๆที่พวกเขาไม่น่าติดตามข่าวรถกันมากนัก ข่าวนี้น่าจะไปเร็วมากๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
จ่าแชร์ของ Manager ครับ

ส่วน link กระทู้ดังกล่าว เริ่มแชร์ไปจากเพจต่างๆครับ ในช่วงเช้าครับ เวลาผ่านไปเรื่อยๆ
หลายๆเพจรวมกัน ทั้งในคลับ นอกคลับ จนเป็นไฟลามทุ่งครับ

เจ้าของพื้นที่อย่างเราเครียดครับ อย่างที่พี่แพนว่า (ตอบอันสุดท้ายของกระทู้ดังกล่าว)
ถ้าเราลบก็โดนด่าว่าช่วย Mazda ปิดข่าว รับเงินมาเยอะ บลาๆๆ เพราะตัว link มันคือ
Headlightmag

ถ้าไม่ลบก็อาจซวย เพราะเรื่องนี้เกี่ยวข้องกับคดีความโดยตรง โดนทั้งขึ้นทั้งร่องครับ

วันนี้นั่ง Monitor ตั้งแต่เช้าครับ จนไม่ได้ทำงานอื่นเลย ต้องพยายามตามว่าใครแชร์
ไปบ้าง ไปตรงไหนบ้าง Wording ของเว็บ เพจ หรือ สื่ออื่นที่เอาไปลงเขียนว่าอะไร
เพราะ มันสามารถกระทบได้หมด

บางประโยคที่ไปลงในเว็บอื่น สื่ออื่นบางทีก็ต้องไปขอให้เค้าช่วยแก้ไขครับ ว่ามาจาก
สมาชิกเว็บบอร์ดนำมาโพสต์ ไม่ใช่ Headlightmag เป็นคนโพสต์

ต้องให้เจ้าของโพสต์มาจัดการตัวเองครับ ถ้าเรา Edit ให้ แก้ให้ สุดท้ายก็โดนด่าอยู่ดี
ว่าช่วยลบ ปกปิด ปกป้อง ฯลฯ จะออกมาพูดอะไรมากก็ไม่ได้ครับ เพราะ รายละเอียด
เชิงลึกเป็นอย่างไร ก็รู้กันแค่ฝ่ายโจทก์ และ จำเลย ไม่มีใครยอมเปิดเผย

จริงๆ อยากให้มีแนวทางจัดการคลิปหรือแชร์ข่าวแบบที่ต้องการสร้างกระแสวิจารณ์กันแรงๆ
หรือมีมุมมองตั้งธงด้านเดียว หรือเอาดราม่ามาดราม่าต่อ ฯลฯ พวกนี้อย่างจริงจังครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ No Trespassing

ดูเหมือนทาง จขกท. กระทู้นั้น จะเลือกนิ่งเฉย ไม่ทำอะไรเลย
แล้วอ้างมาจากต้นทาง

ตอนนี้ผมก็นั่งดู ไม่เห็นจะลบอะไร คนเข้าไปติติง ก็อ้างว่าเค้าไม่ผิด
ระวังตัวเองจะโดนหางเลขไปกับเค้าด้วย

ผมนั่งดู FakeTaxi / FakeAgent / PublicAgent / Fakecop สบายใจกว่าเยอะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ก็คิดเหมือนกันว่าเยอะมากผิดปกติ แต่ไม่คิดว่าในเวปนี้จะเจอเรื่องแบบนี้ ขอให้ทีมงานผ่านพ้นเรื่องนี้ไปได้ครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ผมว่าไม่น่ากังวสำหรับที่นี่นะครับ

ที่ดังเพราะคนในfacebookเอาไปแชร์

ตอนนี้mazdaถือว่าเสียหายหนัก คิดว่าคงไม่ฟ้องใครเพิ่มอีก ไม่งั้นจะโดนกระแสด้านลบหนักเข้าไปอีก
  เรื่องนี้คนตัดสินใจกับฝ่ายกฏหมาย ผมว่าพลาดไม่รุจะพลาดยังไง

คนโดนฟ้องดีละครับ ไปไก่เกลียกันในศาล ถ้ารถมันเสียจริงจะกลัวอะไร เราเสียหาย 95ล้าน ต่อให้แพ้ศาลไม่ให้จ่ายขนาดนั้นหรอก อย่างมากก็ลงขอโทษในเพจว่ากันไป

เป็นบทเรียนให้มาสด้าครับ ฮอนด้าลูกค้าปีนรถด่ากลางงานยังเอาน้ำเย็นเข้าลูบอยู่เลย ไม่คิดมาก ดีกว่าเค้าไปทุบโชว์

ออฟไลน์ Mike

ณ เวลานี้ 4.97 แสน !!! วิว

ขุ่นพระ!!!

ชื่อเสียงสร้างยาก สั่งสมนาน
แต่เสียหาย ภายใน ไม่ถึงวัน
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
เจอเคสนี้เข้าไป กลายเป็นว่าฟอร์ด ที่โดนรุมสกรัม วิบากกรรม ที่ได้ก่อไว้ แม่งอืดจริงๆ

โดนกระทืบสารพัดในรอบหลายปีที่ผ่านมา ก็ไม่เคยสาวหมัดใส่ลูกค้า

เฟียสต้าผมเข้า 7 ปีแล้ว อะไรจะพัง ผมหมดห่วงละ เพราะแก้ปัญหาจบทุกเคส แบบไม่เสียตังค์สักบาท

รอเวลาเจ้าของใหม่มารับ เห็นว่าตอนนี้เต้นท์ตี แสนกว่าเองตัวท้อป 😂😂

มีเงินพร้อมเมื่อไหร่ ไป civic ทันที ตอนนี้ใช้อัลติสใหม่มือสองไปก่อนนน บัยยย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กำลังฮ็อต

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
เอาใจช่วยทีมงานครับ

ออฟไลน์ ดินดำ

• Newbie
  • *
กำลังเล็งจะถอย CX-5 นี่ เบรคก่อนเลย อนาคตกำลังไปได้สวย มาทำแบบนี้คิดได้งัย Mazda
ผมมองว่า Mazda ยังมีโอกาสแก้ตัว โดยเชิญผู้ถูกฟ้องเข้ามาเคลียร์อย่างเป็นทางการ จบปัญหา จับมือกันแมนๆ และแบบด่วนๆ ต่อหน้าสื่อไปเลย รอจบที่ศาล อีกนาน และไม่ว่า ชนะหรือแพ้ ผมว่า Mazda ไม่รอดหรอก ให้ได้ 95 ล้าน 84 ล้านมาจริง คงได้เป็นขวัญถุงก้อนสุดท้ายก่อนบ๊ายๆตลาด Thailand และอาจพ่วงลามไปตลาดประเทศอื่นด้วย

ออฟไลน์ chanphoto

ใน FB แชร์กันเกลื่อนเลย ส่วนใหญ่ก็ด่า Mazda งานนี้ผมว่าอาจจะมีคนซวยเพิ่มแน่ๆ..

ล่าสุด 528,115 เข้าไปแล้ว...วิ่งตลอดเลย

ออฟไลน์ seeker

ผมว่าข่าวนี้ผู้เสียหายหนักคือ Mazda
รองมาก็เวพ เพราะเป็นต้นทาง
ส่วน จขกท เฉยๆๆ แต่อาจซวยเพราะเรื่องอยู่ในชั้นศาล

ต้นเรื่องยังเดือดร้อน คนแชร์ต่อก็ควรระวังตัวไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 09:15:34 โดย seeker »

ออฟไลน์ ps000000

เอาใจช่วยทีมงาน HLM ครับ

ออฟไลน์ masuoka

รอดูยอดขายเดือนแรกปี 2018 ของมาสด้าว่าจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Auto

และทางมาสด้าก็ออกมาชี้แจงเร็วมากเหมือนกัน  เช้าวันนี้ก็มีข่าวไหม่ออกมาแล้วครับ 555
  เห็นเนื้อข่าวเหมือนเดิมนี่ครับ   ไม่ได้มีอะไรแตกต่างกับข่าวเมื่อวานแต่อย่างใดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 09:58:00 โดย MoO Cnoe »

^
เขาเนียนโปรโมทเว็บอื่นครับ ผมแจ้งแอดมินไปละ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Arado_kung

เจอเคสนี้เข้าไป กลายเป็นว่าฟอร์ด ที่โดนรุมสกรัม วิบากกรรม ที่ได้ก่อไว้ แม่งอืดจริงๆ

โดนกระทืบสารพัดในรอบหลายปีที่ผ่านมา ก็ไม่เคยสาวหมัดใส่ลูกค้า

เฟียสต้าผมเข้า 7 ปีแล้ว อะไรจะพัง ผมหมดห่วงละ เพราะแก้ปัญหาจบทุกเคส แบบไม่เสียตังค์สักบาท

รอเวลาเจ้าของใหม่มารับ เห็นว่าตอนนี้เต้นท์ตี แสนกว่าเองตัวท้อป 😂😂

มีเงินพร้อมเมื่อไหร่ ไป civic ทันที ตอนนี้ใช้อัลติสใหม่มือสองไปก่อนนน บัยยย

ต้องขอบคุณมาสด้าทำให้ Ford กับ GM ดูเป็นคนดีขึ้นมาทันทีครับ 555

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
 จขกท นั้นไม่ยอมลบ ฤาจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับคดีฟ้องร้องนี้ เพราะมันดังจากนี้ด้วย

ออฟไลน์ lay

ถ้ามาสด้าชนะ  ได้เงิน95ล้านบาท หรืออาจจะน้อยกว่านั้น เท่าใดก็ตาม  คงเป็นข่าวใหญ่อีกรอบ คราวนี้..เหอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 13:39:17 โดย lay »

จขกท นั้นไม่ยอมลบ ฤาจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับคดีฟ้องร้องนี้ เพราะมันดังจากนี้ด้วย

ผมว่าไม่ใช่ครับ

เท่าที่ตามดูพฤติกรรมแล้ว เป็นประเภท โพสต์ทิ้งโพสต์ขว้าง แชร์ไม่รับผิดชอบ ครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมว่าไม่ใช่ครับ

เท่าที่ตามดูพฤติกรรมแล้ว เป็นประเภท โพสต์ทิ้งโพสต์ขว้าง แชร์ไม่รับผิดชอบ ครับ

พวกนี้ทุเรศครับ ที้งขยะแล้วให้คนอื่นเก็บ ตัวเองลอยหน้าลอยตาไปเฉย ไม่รับผิดชอบอะไรเลย

ถ้าคนๆนั้นเข้ามาอ่านความเห็นผม ถ้าไม่อยากให้เรื่องมันบานปลาย ต้องลบข้อความด้วยตัวเองครับ

ออฟไลน์ SM.

หน้า web ผมก็เห็น คนอ่านมากจริงๆ แบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อน

ออฟไลน์ earrt

อ่าน 587913 ครั้ง แล้วครับ

ออฟไลน์ HHHsung

บุคคลที่ 3 พวกนี้ ต้องจัดการให้เข็ด ไม่ใช่เรื่องของตัวเองซะหน่อย