ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ท่อไอเสียต่ำลงแค่ 2 cm. เพื่อหลบสเกิร์ต ทำไงดีครับ?  (อ่าน 4862 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ไอ้ยางที่เอาไว้เสียบหูหิ้วท่อมันมันแบบยาวกว่าปกตินิดนึงไหมครับ?

หรือเค้าใช้วิธีอื่นกัน ผมต้องทำยังไงดี ไม่อยากตัดสเกิร์ตหลบปากท่อครับ?

ออฟไลน์ tom46

ของผมใช้รองแหวนเอาครับ แต่ 2 cm นี่ไม่รู้ว่าจะได้ไหมนะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Turin

ไม่งั้นก็ต่อหูหิ้วให้ยาวขึ้นหน่อยไหมครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณ tom46 และคุณ Turin มากครับ

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
รถผม ท่อตีกันชนตั้งแต่ใส่วันแรก ไม่มีงบเปลี่ยนกันชนซักที ทำอย่างอื่นหมด จอดติดไฟแดงแต่ละที ท่อตีกับกันชนแต่กๆๆๆๆ อ๊ายอาย 55555 ใส่มา3ปีแล้ว :D

ออฟไลน์ samaklen

รถที่บ้าน ยังไม่ได้สั่งยางหิ้วท่อไอเสียใหม่
เอาเคเบิลไทร์ รัดไว้ก่อน ก็พอได้นะครับ
เก็บให้เนียน ๆ หน่อย ใครมุดดูอายเขาแย่

ออฟไลน์ toonze

น่าจะต่อหูนะครับง่ายสุด

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
ง่าย ๆ เลยครับ เข้าร้านทำท่อ แล้วบอกให้ร้านดัดหูเกี่ยวท่อให้ห้อยลงมาสัก 1 - 2 ซม. แค่นี้ก็ได้แล้ว ผมเคยทำครับ 5 นาทีเสร็จ เพราะเจอปัญหาเดียวกัน

ออฟไลน์ Krongbun

มีลูกยางแบบเพิ่มระยะ lazada มีขายครับ