ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูล รถจากบริษัทประมูลต่างๆมาขับใช่งาน ในชีวิตประจำวันดีมัยครับ  (อ่าน 4729 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
เนืองจากว่า มีรู้จักแนะนำว่าไปประมูลรถมาขับก็ดีนะ  ราคาถูกกว่าตลาดเยอะ ละรถบ้างคันยังไมล์น้อย สภาพดี ก็มี ผมเลยมีความสนใจขึ้นมา  รถที่สนใจ คือ camry  และ tenna  ครับ   พอไปดูในเวปก็จะมีข้อมูลเบื่องต้นของรถให้เราได้พอตัดสิ้นใจเพือเข้าประมลู  ก็เป็นรถที่ไมล์น้อยก็มี รถปีเดียวยังมีเลย แต่เรื่องรถชนมาหรือป่าว อันนีไม่ทราบแน่ชัดเท่าไร ส่วนมากจะเป็นรถสถาบันการเงิน รถฟลีท เราสามารถซื้อมาใช่ได้ไมคับ หรือต้องระวังอะไรบ้าง   

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
      เพื่อนผมเป็น ผจก บริษัท เอกชนที่หนึ่งในจังหวัดที่ผมอยู่ รถประจำตำแหน่งเปลี่ยนให้ทุก4-5ปี คันเก่ามันACV40 2.4V มันเหยียบจนฝาสูบโก่ง หม้อน้ำเเห้ง น้ำมันเครื่องนานๆทีจะถ่าย ซัดตลอด ใช้งานเเบบไปลุยสุดๆ ขนาดฟอร์จูนผมไปกับมัน ผมยังหยอดบ้าง นี่เเมร่งไม่สนรูดอย่างเเดียว รู้สึกปีนึงใช้รถ7-8หมืนโล ทุกวันนี่้ รถประจำตำเเหน่งมัน ACV50 2.5G เอาไปฟาดเสาไฟมารอบนึง รถจะ5ปี ขับไปจะ4เเสนโลละ กำลังจะขาย ในราคาที่โครตถูก เเต่เป็นผม หรือ ใครที่รู้ประวัติ ผมว่าไม่เอาหรอกครับ  เคยถามมัน รถที่บ้านทำไมดูเเลดีจัง รถบริษัทนี่ใช้ไม่ถนอม มันพูดมาคำเดียว รถบริษัทไม่ใช่รถตรู ถ้าใช้ถนอมเดียวไม่ได้เปลี่ยนใหม่ เฮ้ออออ ไม่น่าเป็นใหญ่เป็นโตกับเค้าได้จริงๆ 5555 
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
ตาดีได้ ตาร้ายเสียครับ

รถแบบนี้ ไม่มีใครขับถนอมนะครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าดูรถเป็นก็ไปลองดูครับ
แต่ถ้าดูไม่เป็น เผลอๆราคาประมูล + ค่าปรับสภาพ จะแพงกว่าซื้อจากเต๊นท์อีกครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

มีความเสี่ยงสูงครับ

ออฟไลน์ redsun

โอกาสพลาดสูงครับ

ออฟไลน์ Devil13

วัดดวงครับ
ได้ยินว่ารถประมูลบางที่ ได้แค่ลองสตาทฟังเสียงเครื่อง กับดูภายนอก
ชอบเสี่ยง ดูรถเป็น ก็น่าจะชอบครับ
เท่าที่รู้เป็นเต้นท์ไปจับมาย้อมขายอีกที คนนอกไปซื้อมมาใช้เองค่อนค่างน้อยครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าดูรถเป็น ก็น่าสนครับ ถ้าไม่เก่งจริง อย่าเสี่ยงเลยครับ

ออฟไลน์ mr_jub

บอกใด้เลย
ของดีๆ คนเช่าวงใน สอยไปหมดแล้วครับ
ที่เหลือมีแต่ ประมูลทิ้งไป
แต่ถ้ารู้ประวัติรถ  โอเค ได้เลย

ตัวอย่าง ดังนี้
รถหน่วยงานผม
เจ้านายใช้ พขร.ล้างทุกวัน ผ่านไป 5 ปี
หมดสัญญาเช่า ไมล์วิ่งไป สองหมื่นเศษ
ก่อนคืนรถ บริษัทผู้ให้เช่า ส่งคนมาคุยราคาพิเศษ 555
วินๆ ทั้งสองฝ่ายคับ
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Auto

รถเช่า      รถฟลีทที่ปล่อยให้บริษัทเช่าเป็นรถประจำตำแหน่ง   ตาดีได้ตาร้ายเสีย    แต่..... รถดีเขาไม่เอามาประมูลหรอกมีคนสอยไปก่อนแล้ว หรือเต๊นท์เอาไปขายต่อคนอื่นแล้ว 
 รถพวกนี้ถึงเวลา 4-5 ปี หมดสัญญาเขาจึงโล๊ะทิ้งไงครับ   

เข้าใจคำว่าโล๊ะทิ้งไหมครับ   คือมันไม่ได้ีมีราคาค่างวดอะไรมากแล้วไม่เหมาะเอามาใช้ต่อ      ถ้าจะซื้อราคาก็ต้องกดต่ำติดดินเอาให้จมไปเลย   
             แต่ปัจจุบันราคามันถูกยกเมฆขึ้นมาแพงมาก    ไม่ควรซื้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2018, 14:04:15 โดย Auto »

ออฟไลน์ Tien.W

เคยทำงานดูแลรถเช่าอยู่ครับ 300 กว่าคัน

บางคัน เจ้าของดูแลดี ก็ดีนะ เนี๊ยบเลย พวกนี้ ส่วนมาก เจ้าของจะขอซื้อไปใช้เอง หลังหมดสัญญา

บางคัน น้ำมันเครื่องไม่ถ่าย วิ่ง 3 หมื่นกม. เครื่องพังคาเท้า / หรือแม้แต่ ถ้าผมขับรถไปส่ง รถพวกนี้ ไม่ถึงขีดแดง ผมไม่ยกคันเร่ง กดมิดไมล์ตั้งแต่ไมล์ยังไม่ถึง 100 กม. / หลุมเหรอ ไม่ต้องห่วง เบรคไม่เป็น ไม่ใช่รถตรู

รถพวกนี้ ยังไงผมก็ไม่ซื้อครับ ผมขับมาเอง ผมรู้ดี 55

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

รถเช่า      รถฟลีทที่ปล่อยให้บริษัทเช่าเป็นรถประจำตำแหน่ง   ตาดีได้ตาร้ายเสีย    แต่..... รถดีเขาไม่เอามาประมูลหรอกมีคนสอยไปก่อนแล้ว หรือเต๊นท์เอาไปขายต่อคนอื่นแล้ว 
 รถพวกนี้ถึงเวลา 4-5 ปี หมดสัญญาเขาจึงโล๊ะทิ้งไงครับ   

เข้าใจคำว่าโล๊ะทิ้งไหมครับ   คือมันไม่ได้ีมีราคาค่างวดอะไรมากแล้วไม่เหมาะเอามาใช้ต่อ      ถ้าจะซื้อราคาก็ต้องกดต่ำติดดินเอาให้จมไปเลย   
             แต่ปัจจุบันราคามันถูกยกเมฆขึ้นมาแพงมาก    ไม่ควรซื้อครับ

+1 ด้วยครับ  ไม่ต้องไปมองรถประมูลเลย ขอดีจริง ๆ เจ้าของเขาไม่มีทางปล่อยออกมาประมูล

แต่ถ้าชอบ อยากเสี่ยง เผื่อได้ของดี จัดเลยครับ

ออฟไลน์ gobank01

เหมือนซื้อ taxi เอามาใช้เป็นรถบ้านอะคับ

ออฟไลน์ CK5

รถแฟนผมก็เป็นรถประจำตำแหน่ง camry 2.0G ค่าดูแลรักษา น้ำมัน(มีวงเงิน) ฟรีหมด คือใช้งานได้แบบไม่ต้องถนอมอ่ะครับ ถ้าแนะนำก็ไม่อยากให้ซื้อนะครับ