ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขาย MG ธันวาคม 2017 สูงที่สุดตั้งแต่เปิดแบรนด์ ; MG ZS ทำยอด 757 คัน //  (อ่าน 8769 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
หลังจากเปิดตัว MG ZS และ ส่งมอบได้เต็มเดือน ก็ทำยอดขายได้ถึง 757 คัน
นอกจากนี้ยอดขายรวมยังแตะระดับสูงที่สุด นับตั้งแต่กลับมาเปิดตัวแบรนด์ MG
เมื่อปี 2014

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mg-zs-december-2017-mg-zs-main-sell/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2018, 20:54:35 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ps000000

ยี่ห้อเก่าแก่หลายๆยี่ห้อว่าไงครับงานนี้

ออฟไลน์ Domebus

• Newbie
  • *
MG3 minerchange จะออกมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
ติดต่อซื้ออะไหล่ได้ที่ 7-11 ทุกสาขา ...

ผมเชื่อ ไม่แปลกใจ

ออฟไลน์ bodin

ผู้กล้าลองของใหม่

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
ติดต่อซื้ออะไหล่ได้ที่ 7-11 ทุกสาขา ...

ผมเชื่อ ไม่แปลกใจ

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
รอรถกระบะกับรถตู้มา ยอดเพิ่มอีกเยอะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Pegasus7700

อยากได้เหมือนกัน zs
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Floppy-T

ZS เห็นวิ่งหลายคันแล้วนะ ทั้งสีขาว ทั้งสีแดง
พัฒนาการบริการหลังการขายให้ดียิ่งๆขึ้นไปนะ ปังแน่

ออฟไลน์ HHHsung

ผมว่าก็ปกติของลูกค้าคนไทย Zs คืออยากได้รถใหญ่จ่ายไม่แพงไม่สนว่าเครื่องยนต์จะเป็นยังงัย กับ 3 ที่ราคารถไม่สูง จะแปลกใจก้ต่อเมื่อรุ่นที่ขายดีคือ GS กับ 6

ออฟไลน์ rojsak2021

รอดู midsize suv กับ mpv

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ZS ต้นออกตัวดี กลางกับปลายเหี่ยว อยากรู้จริงๆ ว่าถ้าต้องเดินทางต่างจังหวัดต้อง ขึ้นเนินตามปรกติทางหลวง จะไหวมั้ยนี่ครับ ความอืดดดดดจะเพิ่มขึ้นขนาดไหน 

ออฟไลน์ cadherin

ZS ต้นออกตัวดี กลางกับปลายเหี่ยว อยากรู้จริงๆ ว่าถ้าต้องเดินทางต่างจังหวัดต้อง ขึ้นเนินตามปรกติทางหลวง จะไหวมั้ยนี่ครับ ความอืดดดดดจะเพิ่มขึ้นขนาดไหน

เห็นในคลับ บอกกันว่า ขับทางไกล ขึ้นดอย อัตราเร่งโอเค เยอะอยู่นะครับ แต่อยากได้เครื่อง 1.0 มากกว่า

ออฟไลน์ O_o"

เห็นมีข่าวมีอีกหลายๆรุ่นตามๆทำตลาดในไทย แต่ไม่รู้จะมาจริงๆรึเปล่า

ออฟไลน์ lay

เห็นมีข่าวมีอีกหลายๆรุ่นตามๆทำตลาดในไทย แต่ไม่รู้จะมาจริงๆรึเปล่า

มีข่าว รถ อีวี  จะเข้ามาไหมครับ (ของMG)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

มีข่าว รถ อีวี  จะเข้ามาไหมครับ (ของMG)

MG ถ้าจะเอา EV เข้ามาน่าจะเป็น Made In China นะครับ ยังไม่ได้ลงทุนในส่วนรถยนต์ไฟฟ้ามากนัก ตอนนี้ได้เอา ERX5 เข้ามาทดสอบคุณภาพแบตเตอรี่แล้ว

รุ่นที่จะเข้ามารุ่นแรกน่าจะเป็น MG ZS EV ครับ ตามกำหนดการก็ 2020 นะ อาจจะเข้ามาในหน้าตา Minorchange เลย เบื้องต้นปีนี้เปิดตัวในจีนต้นปีและเปิดตัวในอังกฤษ พฤศจิกายนในอังกฤษ ปีนี้เช่นกัน

ออฟไลน์ Yeahyeahs

อันนี้ไม่เว่อร์นะ วันก่อนเที่ยวเชียงใหม่เช่า Altis ขับ ระหว่างทางเห็น SUV สีแดงเงาแว่บจอดอยู่ริมถนนไกลๆ

ในใจที่ผมคิดคือไรรู้ป่ะ

"อยากรวยๆแล้วมีตังค์ซื้อ SUV ยุโรปหรูๆแบบนั้นใช้มั่งจัง (ตอนแรกนึกว่า VW ไม่ก็ Audi)

ขับเข้าไปใกล้ๆ อ่าว ZS นี่หว่า 5555

ออฟไลน์ lay

MG ถ้าจะเอา EV เข้ามาน่าจะเป็น Made In China นะครับ ยังไม่ได้ลงทุนในส่วนรถยนต์ไฟฟ้ามากนัก ตอนนี้ได้เอา ERX5 เข้ามาทดสอบคุณภาพแบตเตอรี่แล้ว

รุ่นที่จะเข้ามารุ่นแรกน่าจะเป็น MG ZS EV ครับ ตามกำหนดการก็ 2020 นะ อาจจะเข้ามาในหน้าตา Minorchange เลย เบื้องต้นปีนี้เปิดตัวในจีนต้นปีและเปิดตัวในอังกฤษ พฤศจิกายนในอังกฤษ ปีนี้เช่นกัน

ขอบคุณมากครับ   MG ZS  ชอบรูปแบบอยู่   ปี2020 ก็น่าจะเป็นจังหวะเปลี่ยน รถใหม่พอดี  คงได้ลองรถ อีวี แท้ๆคราวนี้ละครับ 

ออฟไลน์ SM.

ตอนนี้เริ่มเห็น ZS บ่อยขึ้นนะครับ