ผู้เขียน หัวข้อ: // New Cars in Thailand 2018 – 2021 : สรุปรถใหม่ เตรียมเปิดตัวในเมืองไทย //  (อ่าน 33403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ดีใจมากๆ ที่ toyota rush 2018 ติดโผที่มีโอกาสจะเข้ามาทำตลาดในไทยด้วย รอเลยครับ ปลายปี2018ก็ยอม เพิ่งไปเคลมชุดคลัชท์ ชุดที่4 เจ้าเฟียสต้ามาด้วย คงจะรอได้อีกสักพักใหญ่ๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ขอบคุณทีมงาน ที่ทำบทความแบบนี้มาสรุปให้ได้อ่านกันนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

^
^
ชี้ข้ามไป 1 Rep.

นิสสันไทยคงเข็ดแล้วกับการ "เชื่อกองเชียร์แต่ไม่ซื้อ" ครับ มีประวัติหลายรุ่นเกิน 5555

ส่วนปัญหาภายในกะดีลเลอร์ ก็อีกเรื่องนึงนะ

ยกเว้น Juke ไว้รุ่นนึงละกันครับ ถือว่าขายได้ตามกองเชียร์ ตอนนี้เรามาลุ้นเทียน่าแซยิดให้ออปชั่นตู้มๆกันดีกว่าครับ
ปล. ถ้าเทียน่าเปลี่ยนหน้าแล้วดันขายดีขึ้นเนี่ยฮาแตกจริงๆนะเพราะหน้าตาไม่เหมือนซิลฟี่หรือรถเก๋งรุ่นราคาถูกของนิสสันแล้ว คนข้างในอาจจะบอกได้ว่ารู้งี้กูเปลี่ยนหน้ามันนานล่ะ 555

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
มันจะนิสสันมาก ถ้าเทียน่าเปลี่ยนหน้าเป็นแบบนั้นปี 2019 แต่ซิลฟี่ทะลึ่งอัพหน้าจีนไปก่อน

คงความเป็นพี่น้องชุบแป้งทอดกันต่อไป
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ยกเว้นเทียน่าอัพหน้าทำโบท็อกก่อนสถานการณ์จะเปลี่ยนไปครับคุณแมว กลายเป็นว่าซิลฟี่,มาร์ช,อัลเมร่า,หน้าตาดูดีเหมือนรถแพงกว่า 555 แต่อยากให้เทียน่าอัพหน้าก่อน 2019 นะ นิสสันอาจจะรอแคมรี่,แอคคอร์ดเปิดตัวก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนหน้ายิงโฆษณาว่าเป็น “New Teana” ก็เป็นไปได้ คนทั่วไปอาจจะมองเป็นรุ่นใหม่ได้ เหมือนแคมรี่ ACV40 ไป ACV50 เปลี่ยนโมเดลจริงแต่ทรงรถเปลี่ยนไม่เยอะ

ออฟไลน์ CHANOM

รอลุ้นกับ C-Class ดีเซลมากเลยค่ะ หวังว่าจะมาปลายปี 2018 หรือเร็วกว่านั้นหน่อยก็ดี
ตอนแรกคุณแม่จะตกลงย้ายค่ายไปเป็น S60 ดีเซล / 320D แล้ว แต่ก็ตัดสินใจชะลอการตัดสินใจเพื่อรอ C-Class ดีเซลตัวนี้ ขอให้มาก่อนอีกสองตัวนี้จะเปลี่ยนโฉมด้วยเถ๊อะ  ;D
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

รอลุ้นกับ C-Class ดีเซลมากเลยค่ะ หวังว่าจะมาปลายปี 2018 หรือเร็วกว่านั้นหน่อยก็ดี
ตอนแรกคุณแม่จะตกลงย้ายค่ายไปเป็น S60 ดีเซล / 320D แล้ว แต่ก็ตัดสินใจชะลอการตัดสินใจเพื่อรอ C-Class ดีเซลตัวนี้ ขอให้มาก่อนอีกสองตัวนี้จะเปลี่ยนโฉมด้วยเถ๊อะ  ;D

C-Class ดีเซลจะเสียเปรียบ S60,320d ตรงที่ต้องเติม Adblue นะครับ เพราะ Benz Thailand มักง่ายเอาตัว Euro6 มาขายเลย ในขณะที่อีก2ยี่ห้อเอาตัว Euro5 มาเลยไม่มี Adblue และระยะยาวน่าจะเหมาะกับบ้านเรามากกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Ecosport น่าจะมามั้งครับ ยอดขายหลัก 2 ร้อยไปตลอด มากว่า CX3 ซะอีก

แถมออสเตรเลียได้ตัว MC ไปแล้วด้วย เป็นเกียร์ 6 speed ธรรมดาด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mike

Ford and GM นี่ทำตัวเองแท้ๆๆๆๆๆๆๆ
ลูกค้าอุตส่าให้ "ใจ" ให้ "โอกาส" ลิ้มลอง Fiesta, Cruze
แต่ดันแก้ปัญหาได้แค่นี้
นี่ยังไม่นับ ปัญหาที่ไม่ค่อยเป็นข่าวใน Sonic, Focus, Ranger, Everest อีกนะ

เห้อออออ

Nissan อย่าตามไปติดๆนะ อุตส่า วางรากฐาน ในไทยมานาน

ตจว.เค้ายังเชื่อมั่นใน Big M นะ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Pegasus7700

Aston Martin- ค่ายนี้ออกแบบเหื่ออีก20ปี ก้อไม่เคยเอ้าท์
Honda มาได้เวลาจริงๆ. G10 เพราะ G8 เริ่มเอ้าท์ละ. รำคาญเสียงก้อกๆแก้กๆ
Ford เสัยดายเฟียสต้าล่าสุดจริงๆ.  ยังให้ใจกับเก๋งฟอร์ดอยุ่ครับ. เรื่องเดียวจริงๆคือ ช่าง
MB. มาถุกทางแล้ว. ยาววววไป
Nissan Leaf ขอให้ทำตลาดดีๆนะ. เชียร์
Mazda มาสด้า2 หากออกแบบให้เหมือน3 ย่อขนาด เป๊ะๆ. ถึงจะหันมามองบ้าง

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Garfair

• Newbie
  • *
กระทู้ที่รอคอยยยยยยย....
bmw x1
bmw s5 g30
toyota fortuner
mazda cx5
mini countryman r60
bmw s3 e90
toyota vigo
honda city

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ

เมื่อทุกค่ายจะมีไฟฟ้าผสมหรือแบบมาล้วนๆ

ทำให้ จากนี้ 5 ปี ใช้คันเก่าต่อไปดีกว่าใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
VW  เงียบงัน :-\