ผู้เขียน หัวข้อ: มีแนะนำร้านทำช่วงล่าง ที่ทำงานเรียบร้อยบ้างไหมครับ  (อ่าน 7851 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
โจทย์คือ
1. ฝีมือใช้ได้ ทำงานเรียบร้อย (แปลว่า ไม่ใช้ปืนลมยิงล้อซี้ซั๊ว ขึ้นแม่แรง/ฮ้อยถูกต้อง ฯลฯ)
2. ยินดีให้นำอะไหล่ไปเองได้ (รถบางคันของผมไม่มีสต๊อคอะไหล่ จำเป็นต้องสั่งจากญี่ปุ่นมาเอง)
3. อย่าให้เป็นร้านยอดฮิตเกินเหตุ ชนิดที่ต้องไปเข้าคิวตั้งแต่ตี 5
4. อยู่ย่าน ลาดพร้าว รามอินทรา เกษตร-นวมินทร์ หรือใกล้เคียง

มีบ้างไหมครับ ... เมื่อก่อนชอบเข้าที่ "เจ้าดังในซอยเสนา" แต่หนล่าสุด ไม่ประทับใจอย่างแรง เนื่องจากขึ้นฮ้อย รองยางผิด ทำให้สันใต้ท้องรถยุบและดันแก้มหน้าจนช่องไฟผิดรูป .... ซึ่งจะว่าไป ผมแทบไม่เคยเห็นร้านไหนขึ้นฮ้อยถูกสักร้าน  :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2018, 17:40:00 โดย Turin »

ออฟไลน์ Dubee

ร้านประจำผม
- เชียงใหม่ออโตไทร์
- ออโตดีเทล คาร์เดนทรีช
สองร้านนี้ครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ร้านในจินตนาการเลยครับ
ของแบบนี้ต่างกรรมต่างวาระ ไม่กล้าแนะนำกันจริง
กับช่าง เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้ายได้เสมอ บางร้านคนื่นแนะนำมาจบคนอื่นสวยมาจบเราไม่สวย
บางที่จบเราสวย แนะนำคนอื่นไปจบไม่สวยก็มีครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ tom46

ของผมช่วงล่างอะไรพวกนี้ ส่วนมากจะให้อู่ที่ซ่อมรถเราอยู่ประจำเป็นคนใส่ให้ แล้วค่อยขับไปให้ร้านตั้งศูนย์ตั้งอีกที อู่ที่เราเข้าอยู่ประจำอย่างน้อยก็สบายใจกว่าครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Turin

ขอบคุณครับ

สงสัยต้องทำแบบที่คุณ tom46 ว่า

ออฟไลน์ XyteBlaster

ปกติผมเข้าที่แถว งามวงวาน ครับ จาก ประสบการณ์ ผมแนะนำเพื่อนๆ ไปทำหลายคนก็จบด้วยดีนะครับ

ช่างเจ้าของทำเองพูดจาดีมากครับอธิบายละเอียดเลย เลิศกิจการช่าง นะครับ ด้านหน้าซ่อมเครื่องด้านในทำช่วงล่างครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ของผม พรเทพโช๊คอัพงามวงศ์วาน
ผมเอาสตรัทให้เขาติดตั้ง บริการดีครับ