ผู้เขียน หัวข้อ: โบนัสพึ่งมาสดๆร้อนๆ อยากให้รางวัลตัวเองสักชิ้น ช่วยแนะนำอีโค่คาร์สักคันครับ  (อ่าน 12764 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
กว่าจะซื้อ ตั้งต้นปีหน้า งั้นผมว่าตอนนี้ตั้งใจเก็บเงินไปก่อนดีกว่าครับ กว่าจะถึงเวลานั้น คงมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากพอสมควรเลย

ออฟไลน์ Luckyme

• Newbie
  • *
ผมเลือก Yaris , ativ , Mazda 2

แค่นี้แหละ 555
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เล็งไว้หลายตัวเลยครับ

• Newbie
  • *
อยู่ที่ว่าซื้อมาทำอะไร  เอามาแต่ง  เอามาใช้งาน  เอาปลอดภัย    :o :o

โจทย์ประมาณโบนัสออกให้รางวัลตัวเอง  แนะนำบริโอ้ลง  L15A  M/T  กรอง/กล่อง/ขัดพอร์ต/ท่อ/โช้ค/ผ้าเบรค      วัดกับ  FK ได้เลย
หลักๆเน้นใช้งานครับ แต่ก็ชอบรถที่ดูสป็อตด้วย ส่วนเรื่องความปลอดภัยผมว่าอันนี้สำคัญสุดเลยครับ ขอบคุณคำแนะนำมากๆเลยครับ

• Newbie
  • *
เอามาขับทั่วไปเลือก yaris หรือ ativ ได้เลยครับ
ทนทาน ความปลอดภัยครบๆ เกียร์ออโตไม่เย่อ

มาสด้า2 ก็ไม่เลว แต่ศูนย์กับระบบความปลอดภัยไม่เท่า

ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
Ativ/Yaris ท็อปเลยครบๆ
เน้นประหยัด ทรงสวยก็มาสด้าสองเบนซิน ที่เหลือไม่ค่อยน่าสนใจละ
ขอบเล็งไว้หคุณมากครับ นี่เล็งไว้หลายคันเลยครับ

• Newbie
  • *
รอดู new swift อีกหน่อยครับ ใกล้เปิดตัวแล้ว
ถ้าไม่ถูกใจหรือรีบใช้รถ ส่วนตัวผมเชียร์ มาสด้า2 เบนซิน ครับ
ลองไปทดลองขับทุกคันที่ใจกะเลือกดูครับ ขับในวันเดียวกันเลยนะครับ
เอาเส้นทางเดียวกันได้ยิ่งดี แล้วคุณจะได้รถที่ถูกใจคุณที่สุดครับ
ว่าจะรอดูอยู่เหมือนกันครับ ลองหาข้อมูลมาคร่าวๆผมว่าน่าสนใจไม่น้อย

• Newbie
  • *
ต้นปีหน้ารอดูก่อน ได้มีตัวเลือกเยอะครับ ลองดูบทความนี้ประกอบด้วยก็ดี
http://www.headlightmag.com/special_report_new_cars_in_thailand_2018_2021/

เห็นด้วยเลยครับ มีเวลาอีกตั้ง 1 ปีให้พิจารณา เอาไว้สิ้นปีรถคันไหนถูกใจลองมาถามฟีดแบคจากในนี้อีกทีก็ได้
ขอบคุณมากครับ ว่าจะค่อยๆดูข้อมูลไปเรื่อยๆครับ

• Newbie
  • *
ผมว่า   รอดูnew swift    :D
หาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ

ถ้าเป็นรถคันแรกก็ให้มีระบบความปลอดภัยครบ ๆ ครับ

• Newbie
  • *

• Newbie
  • *
Yaris น่าสนใจครับ สวยด้วย ไม่ก็ Mazda2 1.3 ตัวที่ปรับสเปคใหม่
ดูอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ดูไว้หลายตัวเลยครับ555

• Newbie
  • *
ถ้าเอารถไว้ใช้งาน และเป็นรถคันแรกคันเดียวจริงๆ ผมอยากแนะนำให้ซื้อรถตลาดๆอย่างยาริสครับ ความไว้วางใจได้มันสูง

• Newbie
  • *
ถ้าต้องรีบซื้อตอนนี้ ผมแนะนำ Yaris / Yaris ATIV / Mazda 2 ตอนนี้มี 3 รุ่นนี้เท่านั้นที่น่าสนใจ

แต่ถ้ายังไม่รีบซื้อ แนะนำให้รอ All New Swift 2018 เปิดตัวก่อน แล้วค่อยตัดสินใจกันอีกทีครับ
ตอนนี้กำลังดูอยู่หลายคันเลยครับ สวิฟตัวใหม่ก็รออยู่เหมือนกันครับผมว่าค่อนข้างน่าสนใจทีเดียว