โพลล์

Ford Ranger 3.2 Wildtrack
23 (82.1%)
Chevrolet Colorado 4x4 C-Cap AT HI Z71
5 (17.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 28

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา บอกข้อดี/ข้อเสีย ประกอบการตัดสินใจระหว่าง2รุ่นนี้ทีนะครับ  (อ่าน 6059 ครั้ง)

ออฟไลน์ JiraSX

• Newbie
  • *
พอดีผมกำลังจะซื้อรถกระบะไว้ใช้งานซักคันนึง กะจะเอาไว้วิ่งขนของบ้าง ไปคาร์แค้มป์บ้าง
อยากได้ที่มี ระบบเนวิเกเตอร์เทียงตรง เวลาเลี้ยวไม่โยนมากไป ระบบความปลอดภัยดี
ขอความกรุณาด้วยครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ช่วงล่าง ได้ทั้งคู่  0 น่าปวดหัวพอกัน    ford ดีกว่านิดๆ   ยอดขายเยอะ ช่างน่าจะมีประสบการ์ณ พอตัว

• Newbie
  • *

ช่วงล่าง ได้ทั้งคู่  0 น่าปวดหัวพอกัน    ford ดีกว่านิดๆ   ยอดขายเยอะ ช่างน่าจะมีประสบการ์ณ พอตัว

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เชียร์ฟอร์ดครับ เพราะเพื่อนร่วมทางเยอะกว่า Chevy

ป.ล. คุณได้ดูรายการ คลับซ่า 34 บน Youtube หรือยังครับ?  Episodes ที่เปรียบเทียบกระบะจาก 5 ค่าย .. เข้าใจว่า คุณแพน และคุณหมู จากเว็บนี้ เข้าร่วมทดสอบด้วย
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ tnp_super

Ranger ครับระบบช่วยเยอะ ส่วนโด้ระบบเตือนเฉยๆมั้งถ้าจำไม่ผิด

• Newbie
  • *
เชียร์ฟอร์ดครับ เพราะเพื่อนร่วมทางเยอะกว่า Chevy

ป.ล. คุณได้ดูรายการ คลับซ่า 34 บน Youtube หรือยังครับ?  Episodes ที่เปรียบเทียบกระบะจาก 5 ค่าย .. เข้าใจว่า คุณแพน และคุณหมู จากเว็บนี้ เข้าร่วมทดสอบด้วย

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะเข้าไปเซิร์ชดูนะครับ : )

• Newbie
  • *
Ranger ครับระบบช่วยเยอะ ส่วนโด้ระบบเตือนเฉยๆมั้งถ้าจำไม่ผิด

ขบคุณสำหรับความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ผมดันชอบดีไซน์โด้ มากกว่าเรนเจอร์ครับ  >_<"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เคยขับของเชฟ แต่เลือกฟอร์ดเถอะ

• Newbie
  • *
ผมดันชอบดีไซน์โด้ มากกว่าเรนเจอร์ครับ  >_<"

ตรงข้ามกับผมเลยครับ 5 5 5+
ผมนี่ชอบดีไซน์ ฟอร์ดมากกว่าเชฟ

• Newbie
  • *
ไม่เคยขับของเชฟ แต่เลือกฟอร์ดเถอะ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ : )

ออฟไลน์ YenChar

ที่บ้านมี WT 2.2 คันนึง

ถ้าไม่ใช่รถเก๋ง ศูนย์ฟอร์ดก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
โด้ mc ผมว่ามันดูหรูขึ้นเยอะ ส่วนเรนเจอร์ส่วนตัวคิดว่ามันเทอะทะ อุ้ยอ้ายครับ

ออฟไลน์ SM.

เลือก 3.2 ครับ เพราะต่อไปคงไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
มีคนชอบโด้มากกว่าเรนเจอร์เหมือนผมด้วย แหะ

แต่ถ้า Ranger เอาหน้า Raptor มาใส่ก็ อู้ว ซี้ด...
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ focus2012

RANGER ครับผมคนใช้เยอะ ต่างจังหวัดก็วิ่งดี และสุดท้ายผมว่าสวยเทห์

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
Ranger ครับ ผมแอบเล็งเหมือนกัน
คนใช้เยอะ ของแต่งเยอะ มโนเอาว่าช่างนอกน่าจะคุ้นเคยและซ่อมได้ดีกว่าเชพ

ออฟไลน์ Untouchable

ตอนซื้อก็ตัดสินใจ2ตัวนี้ครับ สุดท้ายเลือกwt3.2ครับ...ออปชั่นไม่ต่างกันมากครับ เท่าที่นึกออก โด้ไม่มีถุงลมม่าน ระบบออกนอกเลนwtดึงพวงมาลัยกลับส่วนของโด้เป็นเสียงเตือนฝั่งที่ออกนอกเลนครับ นอกนั้นก็เหมือนๆกันครับ ส่วนตัวมองว่าระบบความปลอดภัยไม่หนีกันเลยครับอยู่2อันดับบนของตลาดแล้ว เสียดายแค่โด้ไม่มีม่าน

อันที่จริงผมชอบหน้าตาโด้มากกว่าด้วยแต่ที่เลือกwt3.2เพราะเริ่มมีอู่นอกที่แก้ปัญหาเรนเจอร์ได้จบเยอะขึ้นครับ จำนวนรถในตลาดก็มากน่าจะส่งผลดีได้ในหลายๆเรื่องครับ มีถุงลมม่านด้วยและผมก็ได้ใช้ถุงลมม่านแล้วด้วย

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ