ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอมั้ยครับ คนขับรถแบบนี้  (อ่าน 9189 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
Re: เคยเจอมั้ยครับ คนขับรถแบบนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 09:29:36 »
ส่วนใหญ่ก็เจอแต่พวก กระบะ โหลดเตี้ย ควันดำสุดๆ นี่แหละครับ
ขับเร็วกว่าไม่ได้ มันต้องเหยียบหนีหรือเหยียบตาม ควันนี่ สุดๆ ไม่สร้างสรรค์แล้วยังทำลายอีกครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: เคยเจอมั้ยครับ คนขับรถแบบนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 10:24:44 »
เเค่เเซงซ้ายทำไมเขาต้องเร่งดครื่องปิดด้วย ต้องถามว่าไปยกไฟสูงใส่เขาหรือเบียดตอนเเซงซ้ายหรือโดยปกติ ไม่น่าจะเร่งปิด อีกกรณีนึงคือข้างหน้าเลนที่จขกท จะเเซงมัรถช้าอยู่เเละถ้าเขาไม่เร่งจะมีระยะที่สามารถกลับเลนขวาได้ คนพวกนี้พอเห็นเเล้วชอบเร่งปิด ผมเคยนั่งเเทกซี่เขาทำแบบนี้เเล้วบ่น มันจะเเซงซ้ายหาอะไร!!
เราก็นั่งเงียบในใจ ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ เเต่ถ้าระยะมากกว่าทุกครั้งผมจะออกเเต่เนิ้นไม่ไปจี้เขาเเละไม่ปาด เรื่องทั้งเรื่องผมกลัวเขามีปืนเเละมายิง555

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 11:09:47 »
เคยเจอครับ  พอผมแรงกว่าแซงได้ก็เปิดไฟสูงด่ามา แต่พอคันข้างหลังเขาก็ไล่มาอีกสัก 2-3 คันก็จ๋อยหลบเข้าซ้ายครับ
บางทีก็อยากเป็นตาหนวดปางหลางเหมือนกันครับ จะขับไปเรื่อยๆดูรถจำพวกนี้แล้วไล่จับไปเรื่อยๆเลยครับ
ลง FB ด้วยว่าจับจริงนะ จะได้เลิกบุคลิค(สันดาน)แบบนี้ก้นได้บ้าง
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ พี่มีลา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 14:35:34 »
ผมเจอรถประเภทขับแบบนี้ จะพยายามไม่ทำให้ตัวเองดูเหมือนไปแหย่เสือหลับ หรือไปปลุกความแรงหรือ ทำให้เสีอตื่นมาอารมณ์เสีย เพราะพฤติกรรมการขับรถของเขาจะเปลีย่นไปทันที แต่จะพยายามแซงไปอย่างรวดเร็ว

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 27, 2018, 23:13:59 »
เมื่อกี้พึ่งเจอครับ

ออกมาจากจุดพักมอเตอร์เวย์อยู่เลนสอง ติดรถคันข้างหน้าอยู่ ไอ้รถที่มาข้างหลังแซงเข้าขวาไม่ได้มาเปิดไฟไล่ใส่รัวๆ

ไอ้คันหน้าก็ขับช้าเต่าถุยแต่ก็เข้าใจ พึ่งออกจากจุดพักแล้วเป็นเลนรถช้าอยู่แล้ว ผมก็ไม่ได้ไปไล่อะไรเค้า แต่ไอ้คันข้างหลังยังไม่ยอม

กระพริบไฟถี่ๆ เหมือนแข่งกับอีกสองเลนมาแล้วมาติดที่เลนนี้

สุดท้ายมีช่องผมให้ออกซ้ายผมเหยียบพรึดเดียว แซงคันช้าแล้วเข้าตบขวาอย่างไว ไม่เห็นจะตามมา อีตอนนั้นเร่งจะเป็นจะตาย

คนไทยขับรถเลวเข้าไปทุกวันๆ ไม่ได้ดูเลยว่าเลนรถช้าหรือเร็ว ถ้าขวางอยู่ขวาสุดจะไม่ว่าอะไรเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2018, 00:44:41 »
ผมกดเพิ่มแบบที่ไม่ให้เข้ากูก็เข้าอยากตามๆมา   ไม่เคยเจอมันตามสักคันส่วนใหญ่จะขับช้าต่อ ขอแค่ได้กวนตีน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 00:15:19 »
ถ้าเขาขับแช่ขวา เราแซงซ้ายดีๆ ถ้าเขาเร่งเครื่องกันเราเข้า
แซงปาดกลับได้ก็เบรคใส่เลยครับ ถ้ามั่นใจรถเราแรงกว่าเขา และเรามีอาวุธพร้อมมือเตรียมไว้แล้ว

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 13:42:08 »
เเค่เเซงซ้ายทำไมเขาต้องเร่งดครื่องปิดด้วย ต้องถามว่าไปยกไฟสูงใส่เขาหรือเบียดตอนเเซงซ้ายหรือโดยปกติ ไม่น่าจะเร่งปิด อีกกรณีนึงคือข้างหน้าเลนที่จขกท จะเเซงมัรถช้าอยู่เเละถ้าเขาไม่เร่งจะมีระยะที่สามารถกลับเลนขวาได้ คนพวกนี้พอเห็นเเล้วชอบเร่งปิด ผมเคยนั่งเเทกซี่เขาทำแบบนี้เเล้วบ่น มันจะเเซงซ้ายหาอะไร!!
เราก็นั่งเงียบในใจ ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ เเต่ถ้าระยะมากกว่าทุกครั้งผมจะออกเเต่เนิ้นไม่ไปจี้เขาเเละไม่ปาด เรื่องทั้งเรื่องผมกลัวเขามีปืนเเละมายิง555

ถ้ายกไฟสูงใส่เขา เราผิดหรือครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 21:12:18 »

ถ้ายกไฟสูงใส่เขา เราผิดหรือครับ

ไม่ผิดครับ เเต่ถ้าอ่านดีๆ ผมเเค่ให้หลีกเลี่ยงสิ่งที่จะทำให้เกิดเรื่องครับ ถ้าเกิดเเล้วบานปลายจะเเก้ยาก ยิ่งสมัยนี้พกปืรพกมืดอีก