ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจรถหัก แต่ยังอยู่ในประกันตัวรถ เคลมไม่ได้เหรอครับ  (อ่าน 5779 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
พอดีได้พูดคุยกับคนใช้ wildtrak 2.2 mc เค้าเอากุญแจมาให้ผมดูเป็นกุญแจแบบพับดอกกุญแจเก็บได้ แล้วตัวดอกกุญแจมันหักออกมาจากตัวรีโมทครับ เค้าเอาไปเคลมศูนย์แล้วไม่ให้ เลยโทรไปคอลเซนเตอร์ก็ไม่เคลมให้เพราะไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันตัวรถ ต้องเปลี่ยนยกรีโมทประมาณหมื่นนึง ผมไม่รู้ว่าราคามันขนาดนี้ไหม แต่จริงๆควรเคลมให้นะ กุญแจ Altis ผมบิดทุกวันเป็นเวลาสิบปียังไม่หักเลย

ผมฟังละยังโมโหเลยทำไมไม่เคลมให้ คิดว่าเคสดอกกุญแจหักรถออกมาไม่ถึงปีเลยถือว่ายอมรับได้ไหมครับ รถเค้าปกติดีมีแต่กุญแจหักเลยมาบ่นๆให้ฟังครับ ถ้าเป็นรถผมคงไม่ยอมครับ ต้องลงประจานก่อนล่ะมั้งถึงจะเคลมให้

ไม่ได้จะว่ารถไม่ดีนะครับ กรณีนี้เกิดขึ้นได้หมดกับรถทุกค่ายแต่งงตรงที่เคลมไม่ได้ เพราะไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันตัวรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 16:24:28 โดย The Mechanics of Emotions »
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
แนะนำเปลี่ยนศูนย์ครับ
จริงๆรับประกันนะครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

เค้าบอกว่าโทรไปคอลเซนเตอร์แล้วไม่รับเคลมครับ งั้นเดี๋ยวต้องบอกเค้าใหม่ละครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member

เค้าบอกว่าโทรไปคอลเซนเตอร์แล้วไม่รับเคลมครับ งั้นเดี๋ยวต้องบอกเค้าใหม่ละครับ
ตอนนี้เค้าเปลี่ยนการรับประกันเรื่องกุญแจรถรึป่าวอันนี้ผมไม่ทราบนะครับ
แต่ตอนที่ผมเข้าไปเบิกกุญแจใหม่มาเพราะมันหักเหมือนคุณ จขกท ว่ามาครับ
ต้องเบิกใหม่เพราะเลยระยะรับประกันไปแล้ว พนักงานฟอร์ดตอนนั้นก็บอกผมครับว่าถ้ายังอยู่ในระยะรับประกันเคลมฟรีครับ
แต่เรื่องผ่านมา2ปีแล้วครับ ปัจจุบันไม่แน่ใจครับ ยังไงลองสอบถามศูนย์อื่นๆดูครับ

ออฟไลน์ apinui

ต้องดูสาเหตุการหักด้วยครับ ว่าหักจากการใช้งาน หรือหักเพราะไปงัดขวดเบียร์ ......

ถ้าหักจากการสต๊าทบอกเลยว่าแทบเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะกุญแจมันเป็นเหล็กทั้งอันไม่ใช่พลาสติก และมันก็ไม่ได้แข็งหรือต้องออกแรงบิดสต๊าทมากมายขนาดนั้น ....

ดูในรูปครับ คุณคิดว่า แค่บิดเปิดประตูรถหรือบิดสต๊าท มันจะหักไหมครับ .... ผมว่าเค้าต้องเอาไปงัดเปิดขวดเบียร์หรืองัดอย่างอื่นมาถึงหัก ซึ่งมันนอกเหนือการรับประกันครับ

ต้องดูสาเหตุการหักด้วยครับ ว่าหักจากการใช้งาน หรือหักเพราะไปงัดขวดเบียร์ ......

ถ้าหักจากการสต๊าทบอกเลยว่าแทบเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะกุญแจมันเป็นเหล็กทั้งอันไม่ใช่พลาสติก และมันก็ไม่ได้แข็งหรือต้องออกแรงบิดสต๊าทมากมายขนาดนั้น ....

ดูในรูปครับ คุณคิดว่า แค่บิดเปิดประตูรถหรือบิดสต๊าท มันจะหักไหมครับ .... ผมว่าเค้าต้องเอาไปงัดเปิดขวดเบียร์หรืองัดอย่างอื่นมาถึงหัก ซึ่งมันนอกเหนือการรับประกันครับ

ผมก็ไม่ทราบแน่ชัดว่าเค้าเอาไปงัด รึว่าแค่บิดเฉยๆ นะครับ แต่ในรูปมันหักเป็นแท่งตรงเลยครับ ไม่มีโลหะข้างๆ ติดมาครับ

ออฟไลน์ intania68

• Jr. Member
  • **
ของผม bt50 pro ไม่ได้หัก แต่กลไกการพับมันเสีย พับไม่ได้ เคลมฟรีนะครับ ตอน 1ปี 2 เดือนด้วย

ของผม bt50 pro ไม่ได้หัก แต่กลไกการพับมันเสีย พับไม่ได้ เคลมฟรีนะครับ ตอน 1ปี 2 เดือนด้วย

เยี่ยมเลยครับ งั้นต้องบอกให้เปลี่ยนศูนย์ละครับ

ออฟไลน์ lek12

• Jr. Member
  • **
ตัวดอกสามารถถอดออกจากตัวรีโมทได้ กดลุกกุญแจออกแต่อย่าให้สุดตามรูป จะเห็นรูสลัก ดันสลักออกดอกกุญแจจะหลุดออกมาได้ ทำดอกใหม่แล้วเอามาใส่แทนดอกที่หัก

ตัวดอกสามารถถอดออกจากตัวรีโมทได้ กดลุกกุญแจออกแต่อย่าให้สุดตามรูป จะเห็นรูสลัก ดันสลักออกดอกกุญแจจะหลุดออกมาได้ ทำดอกใหม่แล้วเอามาใส่แทนดอกที่หัก

ทำที่ร้านกุญแจได้เลยไหมครับ ขอบคุตณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำดอกกุญแจฟอร์ดแนะนำไปที่เฟส ของแต่งฟอร์ดภาคเหนือ อะไรนี่แหละครับ ของแท้ถูกกว่าศูนย์ด้วย

ปล.กุญแจเดิมไม่หักง่ายๆนะครับถ้าไม่ไปทำอะไรแปลกๆ ผมเคยใส่กระเป๋ากางเกงไม่ได้พับไว้นั่งทับไปยังไม่หักเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ทำดอกกุญแจฟอร์ดแนะนำไปที่เฟส ของแต่งฟอร์ดภาคเหนือ อะไรนี่แหละครับ ของแท้ถูกกว่าศูนย์ด้วย

ปล.กุญแจเดิมไม่หักง่ายๆนะครับถ้าไม่ไปทำอะไรแปลกๆ ผมเคยใส่กระเป๋ากางเกงไม่ได้พับไว้นั่งทับไปยังไม่หักเลย

ขอบคุณครับ ผมไม่ก็ไม่รู้ว่าเจ้าของรถเค้าไปทำอะไรแปลกๆกับกุญแจมารึเปล่า ผมว่ามันก็ไม่น่าจะหักง่ายๆนะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ราคาอะไหล่อย่างโหดเลย ถ้าเป็น Keyless จะอันละเท่าไหร่เนี่ย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

ถ้านำไปใช้งานผิดประเภท ประกันมีข้ออ้างปฎิเสธได้ครับ