ผู้เขียน หัวข้อ: ยางราคาถูก ยี่ห้อไหนน่าสนใจครับ ระหว่าง Maxxis, Otani, Apollo ???  (อ่าน 23235 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
กำลังหายางใหม่อยู่ แต่งบน้อยครับ เห็นมีคนแนะนำ 3 ยี่ห้อนี้มาครับ บอกว่าราคาไม่เกิน1หมื่นบาท สำหรับซีรีย์ 215/55/r17 ต่อ 4 เส้น
เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้ 3 ยี่ห้อนี้มาบ้างครับ ว่าแต่ละยี่ห้อเป็นยังไงบ้างครับ เช่น ข้อดีข้อเสียแต่ละยี่ห้อครับ
(ตอนแรกเล็งๆว่าจะหายาง% ครับ แต่เจอข่าวกรีดดอกยางใหม่เข้าไปไม่กล้าเลยครับ 555)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ks75

• Jr. Member
  • **
Re: ยางราคาถูก ยี่ห้อไหนน่าสนใจครับ ระหว่าง Maxxis, Otani, Apollo ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 22:12:13 »
ผมใช้ Otani อยู่ครับ ก็โอเคนะสำหรับการใช้งานทั่วไปตอนแรกก็ว่าจะลอง Apollo ครับ แต่เห็นของ Otani ถูกกว่า ลายดูดี ชอบแก้มยางเรียบๆ เขาลงว่าเป็น extra load ด้วย และเป็นยางไทยเลยลองดูครับ แต่เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานคงต้องใช้ไปอีกสักครึ่งปีก่อนค่อยดูอีกทีว่าจะแย่กว่าตอนใหม่ๆไหม

ออฟไลน์ newbillionair

• Newbie
  • *
Re: ยางราคาถูก ยี่ห้อไหนน่าสนใจครับ ระหว่าง Maxxis, Otani, Apollo ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 23:04:56 »
Apollo

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 23:49:07 »
Apollo +1

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 06:09:48 »
ผมก็กำลังลองใช้  เหมือนกับ 2 ท่านที่อยู่ติดกับผม  4 เส้น 9200

ออฟไลน์ Tom sawyer

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 06:59:03 »
ใช้ Fire วิ่งไปแสน กม. เลยเปลี่ยนเป็น Max สั่นตั้งแต่ใส่เลย ถ่วงยังไงก็ไม่หาย พลาดจริงๆ ถูกกว่ากันไม่กี่ตังค์เอง

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 08:42:17 »
Apollo อีกเสียงครับ
ในส่วน Otani  เพิ่งลงมาทำตลาดรถนั่ง ผมขอรอดูฟีดแบคยาวๆอีกสัก 3-4 ปีนะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 09:47:58 »
Maxxis ตัวผลิตไทย ก็โอเคนะครับไม่รู้ขนาดที่คุณถามผลิตที่ไหน

พวกยางอินโดผมลาขาด

Otani ขอดูสัก4-5ปีครับ คนเพิ่งเริ่มใช้ เห็นมีขายปลีกในเฟส เส้นละ1500 205/45/17 ถือว่าราคาน่าคบเลย

Apollo เก่าหน่อยแข็งมาก ปีเดียวก็อยากถอดแล้ว รับประกันสองปีเคลมบวมยังไม่ได้เลย

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 15:45:52 »
Maxxis ผมใช้อยู่ครับขนาด 225/55/17  ไว้ใจได้ หนึบ แน่น และแข็งนะ ไม่นุ่ม

แต่ผมพอใจ 
ความหนึบทางแห้งให้ 8.5/10 เลย
แต่ความนุ่มให้แค่ 5/10   

แต่ผมไม่ได้ต้องการความนุ่มอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Jo_Jungko

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 17:54:22 »
ก่อนหน้านี้ผมใช้แมกซิส เบรคลากล้อเนื่องจากโดนรถตัดหน้า สรุปยางล้อหน้าลอกเป็นแผ่นเลย ยางล้อหลังสึกปูด เลยถอดออกแล้วใส่โอตานิ ก็ถือว่าใช้ได้ครับไม่แข็งมากเท่าไหร่

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 18:52:36 »
linglong crosswind เป็นไงบ้างครับ...

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 21:33:51 »
Maxxis ผมเพิ่งลองใช้มาราวๆ 1 ปี  รุ่น MA-P3  เพิ่งวิ่งไปแค่ 10,000 โล

ที่ซื้อมาลองใช้ เพราะราคาตอนผมซื้อมันถูกดีมาก (195/65-15 เส้นละ 1,200)

ถ้าถามผมว่า จะให้คะแนนเท่าไหร่ ผมให้ 7.5 แล้วกัน 

ที่ไม่ถูกใจมีเรื่องเดียว คือ แก้มยางมันนุ่มน้อยไปหน่อย

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 00:50:32 »
Maxxis MS800 ผมใส่ใน altis วิ่งไป 2 หมื่นโลแล้ว
ความเงียบ ยังโอเคอยู่ เงียบกว่า PS3 ติดรถ แต่ก็ไม่ได้เงียบมาก
ความนุ่ม กลางๆ เวลาขับจะรู้สึกย้วยหน่อยๆ
การยึดเกาะ พอได้ ปานกลาง ไม่เลวร้าย ขับความเร็วปกติทั่วไปก็คุมรถได้สบายๆ

เทียบกับราคา 215/45/17 ผมเปลี่ยน 5 เส้น(รวมยางอะไหล่) ในราคาเส้นละ 2,400 บาท
ก็ถือว่าคุ้มราคาอยู่ครับ

รอบต่อไปว่าจะลอง I-pro ดู
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 02:09:38 »
apollo ครับ อีกเสียง
maxiss ดีแปบเดียว ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 10:16:04 »
ยางถูก เชียร์ Hankook ครับ ดีเกินราคา
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 13:20:29 »
ใช้อพอลโล่ Aspire4G มาสี่พันกว่าโลแล้วครับ
ตอนนั้นมีงบพอจะซื้อre003อยู่ แต่ด้วยความอยากลองเลยจัดมา
เปลี่ยนใหม่ๆขับในเมือง นุ่มเงียบกว่ายางชุดก่อนที่วิ่งมาแปดหมื่นโลมาก
ปลายเดือนมกราไปลัดเลาะตามดอยมาก็ดีครับ ไว้ใจได้แม้เลี้ยวแรงๆ แต่ช่วงทางราบวิ่งความเร็วเกินร้อย
มีเสียงหอนจากยางลักษณะคล้ายๆเสียงยางฟาดถนนซึ่งแอบเซ็งนิดนึง คาดหวังจากลายดอกยางว่ามันน่าจะเงียบกว่านี้
ตอนนี้ใช้งานมาได้เดือนครึ่งสี่พันกว่าโล รู้สึกได้ว่ายางชักจะแข็งๆขึ้น จากแรงกระแทกที่มากกว่าก่อน
อีกจุดนึงเมื่อเทียบกับยางtoyo DRBชุดก่อนคือ ยางเบอร์เดียวกันแต่ส่วนที่สัมผัสถนนแคบกว่า1ซม
และแก้มยางที่ดูไม่สวยเหมือนในรูปเลย ซึ่งถ้าย้อนเวลากลับไปได้ อยากลองre003แทนแล้วล่ะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 14:37:54 »
ก่อนหน้านี้ผมใช้แมกซิส เบรคลากล้อเนื่องจากโดนรถตัดหน้า สรุปยางล้อหน้าลอกเป็นแผ่นเลย ยางล้อหลังสึกปูด เลยถอดออกแล้วใส่โอตานิ ก็ถือว่าใช้ได้ครับไม่แข็งมากเท่าไหร่

นึกกว่าจะมีแค่ผมคนเดียวซะอีกกับ maxxis
อันนี้มอไซค์ตัดหน้า มา 80-90 เบรคlock รถไหลไม่หยุด น่ากลัวชิบ อันนี้คือถ่ายตอนชนเสร็จใหม่ๆ พอกลับมาบ้าน หายทั้งแถบเอามือเด็ดออกสบายเลย

ผมอยากลอง otani อะครับ ยางไทย ไม่รู้จะถึกเหมือนรถบรรทุกหรือเปล่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 17:28:44 »
ใช้ maxxis อยู่ครับ 2 ปีกว่าแล้ว ใช้งานธรรมดา ไม่ได้ซิ่งไม่ได้ไปลุยที่ไหน ก็ยัง ok อยู่ครับ

ออฟไลน์ Jo_Jungko

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 19:20:35 »

นึกกว่าจะมีแค่ผมคนเดียวซะอีกกับ maxxis
อันนี้มอไซค์ตัดหน้า มา 80-90 เบรคlock รถไหลไม่หยุด น่ากลัวชิบ อันนี้คือถ่ายตอนชนเสร็จใหม่ๆ พอกลับมาบ้าน หายทั้งแถบเอามือเด็ดออกสบายเลย

ผมอยากลอง otani อะครับ ยางไทย ไม่รู้จะถึกเหมือนรถบรรทุกหรือเปล่า

ของผมไม่ชนครับ ผมดึงทั้งเบรคมือและเบรคขาจนล้อล็อคเลยครับ ถ้าชนคันตัดหน้าคงได้ขึ้นเมรนะครับ เพราะมันตรงตำแหน่งคนขับพอดี