ผู้เขียน หัวข้อ: สถานที่ทดสอบความเร็ว  (อ่าน 9253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สถานที่ทดสอบความเร็ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 23:45:58 »
ทางด่วนครับไม่ต้องคิดมาก แค่ช่วงสัก 5 ทุ่มวันเสาร์นี่ขึ้นจากด่านพระรามสองมาแจ้งฯ ก็ซัดได้แล้วครับ รถไม่มีเลย

ข้างสุวรรณภูมิไม่แนะนำครับมอเตอร์ไซร์เยอะ หรือมาขึ้นทางด่วนใหม่ที่ไปออกกาญจณาฯ เลยโค้งที่สองก็ซัดได้เลยครับ กลางคืนไม่มีรถไปเบรกแถวๆสะพานพระราม 7 เอาก่อนเจอโค้งหลบสถานีรถไฟบางบำหรุ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 18:45:19 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆที่เข้ามาช่วยตอบครับ รถผมอัลติสวางเครื่อง 2zz-ge ที่ผ่านมาจะใช้เวลาประมาณ 35+- วิจึงจะถึง 200 ครับ ซึ่งใช้ระยะทางเกือบๆ 2 กม.

ที่ผ่านมาขับบนทางด่วนตอนตี 2-5 รู้สึกถนนยังไม่โล่งพอ ผมจะจอดตรงทางสงวนที่เป็นเส้นประข้างทางระหว่างทางเชื่อม เพื่อรอให้ถนนโล่ง ก่อนออกสตาร์ทครับ ซึ่งบางทีก็จอดรอ 3 นาทีบ้าง 5 นาทีบ้าง ต่อ 1 รันครับ พอถึง 200 ก็เบาทันที ผมชอบทดลองแบบในคลิปนี้ครับ

ซึ่งก่อนออกรถผมจะรอให้ถนนโล่งจริงๆ ที่มาถามเพราะ เผื่อพี่ๆจะมีเส้นที่โล่งจริง ปลอดภัย ไม่มีทางร่วม และไม่มีรถวิ่งเลย เผื่อจะได้ไปใช้เส้นนั้นคนเดียว ไม่ต้องมีเพื่อนร่วมทางน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับ เส้นที่ คห.1 แนะนำน่าจะดูโล่งและปลอดภัยที่สุด เดี๋ยวจะลองไป survey ครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ผมจะหลีกเลี่ยงถนนที่มีเพื่อนร่วมทางใช้อยู่ครับ

///*คำเตือน* เม้นผมต่อไปนี้อาจไม่เหมาะกับกลุ่มบุคคล beautiful world กลุ่มบุคคล beautiful world ควรใช้วิจราณญานในการอ่านน่ะครับ///

ขอบคุณครับ
__________________________________________________________________________________

ตอบ จขกท ครับ

จริงๆปลอดภัยสุด ผมว่าน่าจะทางด่วนน่ะครับ ไม่มีอะไรมาตัดหน้า หรือมีจุดตัดเหมือนข้างล่าง
ผมยังเสนอบูรพาวิถี บาง-ชลบุรี เหมือนเดิมครับ ส่วนท่านที่บอกว่าอยู่ข้างจะโดนลมทำให้รถแกว่ง
อันนี้เก๋งซีดาน หรือ รถพวกเตี้ยธรรมดาไม่ค่อยมีหรอกครับ ไม่ค่อยรู้สึก พวกที่รู้สึกถึงลมจะเป็นพวกยกสูงทั้งหลายแหล่
เช่น กระบะ ยกสูง PPV SUV พวกสูงๆ หรือรถที่มีตัวถังเป็นกล่องๆเช่นรถตู้ พวกนี้เห็นผลชัดเจนครับ ถ้าเจอลมแรงๆ
ส่วนเก๋งซีดานเตี๋ยๆปกติ แอโร่ไดนามิกค์จะดีกว่าเยอะ และส่วนมากช่วงล่างก็จะดีกว่าด้วยครับ

ดูอย่างคลิปข้างล่างนี้ ผมขับบนบูรพาวิถีแถวๆช่วงเซ็นทรัลบางนา ตอน 10โมง วันอาทิตย์นี่ยังชิวๆเลยครับ
200+ ไปยาวๆนิงๆเลยครับ มีรถน้อยมากๆ แต่เค้าวิ่งซ้าย-กลางอยู่ ขวานี่โล่งยาวววววเลยครับ
ผมรู้สึกเหมือนแค่วิ่งอยู่ 140 เองครับ ไม่เหมือน 200

///*คำเตือน* กลุ่มบุคคล beautiful world ได้โปรดท่านอย่ากดเข้ามาดูคลิปนี้น่ะครับ ขอบคุณครับ///

คนที่ต้องการอยู่อย่างสงบไม่ใช่อยู่ดีๆไอ้ชั่วที่ไหนไม่รู้มาชนตายคาที่ไม่ใช่โลกสวยนะ กลับกันแล้วพวกทำตัวสร้างมลิษรกโลกต่างหากที่ควรจะรีบตายสูญพันธ์ไปเสียอย่าสร้างควาเสียหายใดๆแก่สังคม อย่าเก่งไปเก่งในสนามไมาใช่ถนนหลวง ถ้าไม่มีปัญญาลงแข่งไม่มีเงินเช่าสนามอยู่เฉยๆ

นักทดสอบรถยนต์ของนิตยสารหรือเวปหรือรายการวิทยุเกี่ยวกับรถยนต์ อ่านประโยคนี้ คงสะดุ้งกันเป็นแถวครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 09:35:27 »
ตอนดึกๆ หลัง 5 ทุ่มขึ้น ถนนสุวรรณภูมิ สาย3 ถนนข้างๆรันเวย์ ก็ซัดได้บ้าง แต่ไม่แนะนำ ผมกลับบ้านดึกๆ มีรถมาทดสอบความเร็วกันพอสมควร

ไปขับบนทางด่วน บูรพาวิถี บางนา-ชลบุรี ได้อยู่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์