ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง สปริง fortuner trd 2009 ครับ  (อ่าน 2782 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
สอบถามเรื่อง สปริง fortuner trd 2009 ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 00:02:38 »
สอบถามเรื่อง สปริง fortuner trdII 2009 ครับ 
ึคือ ว่า สปริง trd ของตัวใหม่ นี่ใส่กับตัวเก่าได้ไหมครับ ได้ยินมาว่า นุ่มกว่าของเก่า ตอนนี้ ใช้ สปริง trdเดิม กับโช๊ค yss dtg
รู้สึกว่า รถวิ่งไม่มีความนิ่งแล้ว เหวี่ยงๆ ถ้าปรับโช๊คแข็งขึ้น ก็จะนิ่งขึ้น แต่แข็ง ไม่แน่ใจว่า สปริงล้า จะมี อาการประมาณไหนด้วยครับ 
วิ่งมา 155,xxx 
ตอนนี้ ที่มองสปริงไว้ มี ไอบัค  dobinson กับ trd อยากได้เตี้ยลง เหมือนเดิม ครับ
และตอนนี้ มีปัญหาอยู่ 1 อย่าง คือ รถ วิ่งกินซ้ายตลอดเลย เป็นก่อนเปลี่ยนโช๊ค
ไล่ทำช่วงล่าง และเปลี่ยนโช๊ค มาแล้ว ดีขึ้น ตรวจเช็คก็ไม่มีอะไรเสีย ผมก็งง อยู่ เหลือยางที่จะต้องเปลี่ยนใน 1-2 เดือน
รถไม่เคยมีอุบัติเหตุครับ  มีวิธีตั้งศูนย์แบบไหน ให้หายกินซ้ายบ้างครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง สปริง fortuner trd 2009 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 11:41:49 »
แนะนำไปโดครับ ส่วนกินซ้ายนี่ยางมีผลนะครับ ของผมก็เคยยางกินซ้ายตั้งศูนย์ เช็คสารพัดก็ไม่จบ พอเปลี่ยนยางหายเฉย