โพลล์

ดึง
29 (56.9%)
ไม่ดึง
22 (43.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 50

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาจอดเทียบริมฟุตปาธดึงเบรคมือกันไหมครับ  (อ่าน 7033 ครั้ง)

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
Re: เวลาจอดเทียบริมฟุตปาธดึงเบรคมือกันไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 21:12:40 »
ดึงครับเพราะเคยไม่ดึงแล้วใส่เกียร์ว่างพอมีคนเข็นแล้วมักง่ายรถเราเลยไหลไปชนคันข้างหลังจากยั้นมา มั่นใจว่าจอดรถถูกต้องไม่ขวางทางใครผมก็ดึงเบรคมือตลอด
ใช่ ถ้าเคยโดนแบบนี้ คุณจะเข้าใจ ผมก็เคย

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
Re: เวลาจอดเทียบริมฟุตปาธดึงเบรคมือกันไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 12:46:41 »
ดึงครับเพราะเคยไม่ดึงแล้วใส่เกียร์ว่างพอมีคนเข็นแล้วมักง่ายรถเราเลยไหลไปชนคันข้างหลังจากยั้นมา มั่นใจว่าจอดรถถูกต้องไม่ขวางทางใครผมก็ดึงเบรคมือตลอด
ใช่ ถ้าเคยโดนแบบนี้ คุณจะเข้าใจ ผมก็เคย

รถผมก็เคยโดนเข็ญไปชนกับคันอื่นครับ
แต่ผมก็ไม่ดึง

ออฟไลน์ Bigbimmm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 16:27:43 »
ดึงทุกครั้งครับ ถนอมเกียร์ และไม่เคยจอดขวางใคร
จอดซ้อนคันในห้างก็ไม่เคยตรับ ไม่ชอบให้ใครมาเข็นรถ เดี๋ยวไปขูดไปชนคันอื่น