ผู้เขียน หัวข้อ: (CR) รีวิวVolvo s90 ใหม่ ผ่านไป4 เดือน เจ็บมาพอสมควร  (อ่าน 31780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
Re: (CR) รีวิวVolvo s90 ใหม่ ผ่านไป4 เดือน เจ็บมาพอสมควร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:16:00 »
ในฐานะแฟน Volvo ใช้ V40 อยู่ เห็นใจมากๆ ครับ
ขอให้ จบได้ด้วยดี ลองเปลี่ยนศูนย์ไหมครับ ผม Service กะ บางนา ใช้ได้นะครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

Re: (CR) รีวิวVolvo s90 ใหม่ ผ่านไป4 เดือน เจ็บมาพอสมควร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:17:07 »
เจอรถ defect เจอกันได้ แค่ขอให้แก้จบ ไม่ใช่เข้าๆ ออกๆ ศูนย์ 3-4 รอบ
ลองให้ศูนย์อื่นแก้ปัญหาแทนไหมครับ อาจจะทำได้ดีกว่าศูนย์นี้

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:21:30 »
เห็นใจเลยครับ รถยังใหม่อยู่เลย ไม่น่าเจอเรื่องแบบนี้

ส่วนผมเคยมีอยู่คันเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว เป็นคันแรก และคันสุดท้าย
เมื่อถึงเวลา เหมือนมันพร้อมใจกันพัง
ไม่ไหว ค่าซ่อมซื้อรถใหม่ได้เลย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:25:21 »
สู้ สู้ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:25:40 »
ไม่อยากจะเชื่อ หากเป็นสแกน£ รามอินทรา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ tanatb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:28:43 »
ไม่อยากจะเชื่อ หากเป็นสแกน£ รามอินทรา

ไม่อยากให้เป็นความจริงเหมือนกันครับ ถ้าเป็นไปได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:32:42 »
สู้ สู้ครับ

ขอบคุณมากครับ ไม่รู้จะสู้ยังไงเหมือนกันครับเพราะทาง Volvo ไม่อยากเจอครับ :) แค่อยากแชร์ประสบการณ์ให้ทุกท่านได้ฟังครับ :)

ออฟไลน์ Vipvipvip

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:34:44 »
ยอดขายน้อยอยู่แล้ว ยังจะเป็นแบบนี้อีก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 13:46:23 »
เจอรถ defect เจอกันได้ แค่ขอให้แก้จบ ไม่ใช่เข้าๆ ออกๆ ศูนย์ 3-4 รอบ
ลองให้ศูนย์อื่นแก้ปัญหาแทนไหมครับ อาจจะทำได้ดีกว่าศูนย์นี้

จริงครับ รถมี defect เจอกันได้ผมว่าเป็นเรื่องปกติครับ ผมซื้อรถมาหลายยี่ห้อส่วนใหญ่ก็มี defect เกือบทั้งนั้นแต่ก็แก้ได้จบงานเรียบร้อย ไม่ใช่รื้อแล้วสภาพกลับมาดูไม่จืด แถมdefect ค่อยๆผุดขึ้นมาทุกเดือนอีกครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 14:09:21 »
ผมนี่ยืนขึ้นเลย

นึกว่ากระแสกำลังมา(อีกครั้งในไทย)สำหรับยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 14:43:20 »
วันนี้ 24 กุมภาพันธ์ 2561 จขกท ได้รับ โทรศัพท์จาก ทางเซลล์ บอกว่า ผจก ให้แจ้งว่าได้ให้ช่างทำการรื้อแก้ไขแล้ว และ ทาง Volvo สำนักงานใหญ่ ไม่มีความประสงค์จะเจอกับลูกค้า ยกเว้นจะเป็นปัญหาที่แก้ไขไม่ได้จริงๆ

สนญ VOLVO มันเป็นเทพหรือไงครับ ลูกค้าอยากพบแต่มันไม่อยากคุยด้วยเนี่ย  >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 14:52:45 »
เห็นใจ จขกท. มากครับรถใหม่ๆป้ายแดงไม่น่ามีปัญหาแบบนี้เลย แถมยังบริการไม่ดีอีกเจ็บสุดต้องโดนเมียด่าซ้ำนี้แหละ ขอให้จบด้วยดีครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 14:59:52 »
ขอขอบคุณที่ท่านได้หรุณามาแบ่งปันประสบการณ์ครั้งนี้ครับ
และขอแสดงความเห็นใจครับ ผมว่าเรียกคืนรถ หรือซื้อคืนนี้ท่าจะเป็นไปได้ยากมากสำหรับบ้านเราครับ

แต่ผมว่าน่าจะเรียกร้องค่าเสียเวลาที่เราต้องเข้าออกศูนย์ และใช้รถไม่ได้ในบางช่วงเวลาครับ

ผมเป็นผู้หนึ่งที่อยากและรอดู XC40 ให้ภรรยา คงจะเป็นสถานภาพกลายเป็น "เคยอยากได้" อีกครั้ง
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:02:21 »
น่าเห็นใจมากครับ

ตัวผมรู้สึกโชคดีมากที่ตอนนั้นตัดสินใจยกเลิก V60 วินาทีสุดท้าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:04:52 »
"ลูกค้าบอกดีๆหน่อย"

พนักงานมาพูดกับผมแบบนี้มีต่อยปากไปละ องค์กรไม่หัดอบรมสั่งสอนบ้างเหรอครับ ขนาดอ่านแล้วยังขึ้น

จริงครับ ไม่ใช่คนอารมณ์ร้อน ไม่ใช่คนชอบมีเรื่อง แต่พูดจาหมาๆแบบนี้คงจบไม่สวยเท่าไหร่

0ห่วยกากไม่พอ คนยังไร้มารยาทอีก

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:11:40 »
นี่เป็นเหตุผลว่าทำไมเมืองไทย ถึงไม่ชอบวอลโว่เท่าไหร่นัก ทั้งที่มันเป็นรถที่ดีคันนึง ในทั่วโลกก็ให้การยอมรับ แต่การตลาด ศูนย์บริการของไทย มันเป็นแบบนี้หละครับ

ผมเป็นคนที่ชอบ ยี่ห้อนี้มาก เคยจะจองทีนึงแล้ว แต่ต้องตัดใจเพราะมองไปถึงระยะยาว กลัวจะเจอแบบนี้หละครับ

ยังไงก็เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ให้ได้รับการแก้ไขปัญหาที่ดี มีคุณภาพ แล้วให้รถเป็นปกติเหมือนเดิมโดยเร็วที่สุดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:14:58 โดย Baby Driver »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:32:48 »
สิ่งที่น่าหนักใจที่สุดคือ...เสียงเมียบ่นนี่แหละ รถก้อไม่ใช่บาทสองบาทซะด้วย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 15:35:24 »
สิ่งที่น่าคิด ของเล็กๆ ยังมีปัญหา
แล้วที่บอกว่าระบบความปลอดภัย
ที่ยัดมาเยอะๆจนขึ้นชื่อ เวลาเกิดจริง
จะไม่เหมือนน้ำเข้าหรือครับ น่าคิดครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ arlao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 16:07:21 »
เหมือนวอลโว่ไทย กำลังตอกย้ำว่า การซือรถวอลโว่ในประเทศนี่ คุณเลือกเองคุณโง่เอง ฉันไม่เกี่ยว

แม้วันนี้รถVVผมยังไม่มีปัญหาอะไรมาก แต่ก็รู้สึกหนาาาาวครับ ว่าหากวันหนึ่งต้องพึ่งพา ตรูจะไปพึ่งพาใครได้
ในเมื่อตัวแทน(แม้จะอ้างว่าเป็นแค่ดีลเลอร์) ให้ความสำคัญต่อลูกค้าเหมือนเหยือแบบนี้

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 16:11:26 »
จำได้ตอนเด็กๆ ที่บ้านเคยมี volvo 940 gl ประมาณ 20 กว่าปีที่แล้ว
.
.
.
โตขึ้นมาอีกหน่อย ต้องขับไปเข้าศูนย์บ้าง ไปซ่อมข้างนอกบ้าง
สุดท้าย ต้องเป็นคนขายเองด้วย

หลังจากนั้น ไม่เคยมองอีกเลย แบรนด์นี้
ลาขาด

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 16:22:20 »
เหมือนวอลโว่ไทย กำลังตอกย้ำว่า การซือรถวอลโว่ในประเทศนี่ คุณเลือกเองคุณโง่เอง ฉันไม่เกี่ยว

แม้วันนี้รถVVผมยังไม่มีปัญหาอะไรมาก แต่ก็รู้สึกหนาาาาวครับ ว่าหากวันหนึ่งต้องพึ่งพา ตรูจะไปพึ่งพาใครได้
ในเมื่อตัวแทน(แม้จะอ้างว่าเป็นแค่ดีลเลอร์) ให้ความสำคัญต่อลูกค้าเหมือนเหยือแบบนี้

จริงครับก่อนซื้อเราเป็นเทพ. พอเงินอยู่กับเค้าทีนี้เค้าก็เป็นเทพแล้วครับ เราเป็นได้แค่ผู้บริโภคที่ต้องตามขอความเห็นใจจากเค้าเท่านั้นครับ.

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 16:57:53 »
ผมเคยไปสัมผัสตัวรถ ยอมรับว่าประทับใจสุดๆ แต่ก็ยังมีสติเตือนมาว่าให้ค้นหาข้อมูลให้ละเอียดดีๆก่อนเลยถอยออกมาค้นๆข้อมูลครับ ก็พบว่าปัญหาจุกจิกนั้นไม่น้อย เลยตัดสินใจรอ

แต่ไม่นึกว่าจะได้มาเจอข้อมูลที่ทำให้ต้องเบือนหน้าจากยี่ห้อนี้ไปแบบยาวๆ  เรื่องศูนย์บริการ การประสานงาน และการแก้ปัญหา เป็นสิ่งที่ผมให้ความสำคัญเป็นอันดับต้นๆเลยครับ

ขอบคุณที่ได้นำประสบการณ์ตรงมาเล่านะครับ คุณใจเย็นมากจริงๆในการรับมือกับปัญหาเรื่องนี้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 17:18:14 »
ผมเคยไปสัมผัสตัวรถ ยอมรับว่าประทับใจสุดๆ แต่ก็ยังมีสติเตือนมาว่าให้ค้นหาข้อมูลให้ละเอียดดีๆก่อนเลยถอยออกมาค้นๆข้อมูลครับ ก็พบว่าปัญหาจุกจิกนั้นไม่น้อย เลยตัดสินใจรอ

แต่ไม่นึกว่าจะได้มาเจอข้อมูลที่ทำให้ต้องเบือนหน้าจากยี่ห้อนี้ไปแบบยาวๆ  เรื่องศูนย์บริการ การประสานงาน และการแก้ปัญหา เป็นสิ่งที่ผมให้ความสำคัญเป็นอันดับต้นๆเลยครับ

ขอบคุณที่ได้นำประสบการณ์ตรงมาเล่านะครับ คุณใจเย็นมากจริงๆในการรับมือกับปัญหาเรื่องนี้

ต้องเรียกว่าพยายามอดทนดีกว่าครับ :) จขกท เข้าใจสัจธรรมว่า ประเทศนี้กฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคมันอ่อนมากจนผู้ประกอบการที่ไร้จรรยาบรรณเลือกที่จะปฏิเสธความรับผิดชอบที่พึงมีต่อผู้บริโภค

เค้าคงรู้แหละครับว่าผู้บริโภคอย่างเรา ยังไงก็คงไม่มีทางทำอะไรเค้าได้ :(

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 17:28:11 »
เวลาผมซื้อรถต้องให้ภรรยามีส่วนร่วมในการตัดสินใจตลอด เพราะเวลามันเสียจะได้ไม่ซ้ำเติมคือพอมีปัญหาเขาจะถล่มแบรนด์นั้ช่วยเราเลยไม่ซ้ำเติมเราแน่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 17:35:22 »
เวลาผมซื้อรถต้องให้ภรรยามีส่วนร่วมในการตัดสินใจตลอด เพราะเวลามันเสียจะได้ไม่ซ้ำเติมคือพอมีปัญหาเขาจะถล่มแบรนด์นั้ช่วยเราเลยไม่ซ้ำเติมเราแน่

ขอบคุณมากครับ คราวต่อไปคงต้องแบบที่คุณ Kenny 523 ว่าแหละครับ
คราวนี้ก็เป็นบทเรียนไปครับ  ;D

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 17:51:57 »
แอบเมียงๆ มองๆ XC60 T8 ไว้ พอเจอกระทู้นี้ คงต้องเลิกมองแล้วล่ะครับ ต่อให้เจ้าของศูนย์ในจังหวัดผม จะรู้จักกับบ้านผมก็ตามเถอะ เพราะเกิดรถมีปัญหาขึ้นมาจริงๆ กลัวจะกลายเป็นมองหน้ากันไม่ติดไปเลย

ขอบคุณที่แบ่งปันนะครับ ขอให้แก้ปัญหาจบได้ไวๆ ด้วยครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 18:02:44 »
ของหลายอย่างสวยแต่รูปจูบไม่หอมจริงๆ บางคนสัมผัสนิดหน่อยก็ว่าดีหลงไหลไปตามภาพลักษณ์ที่อยู่ในใจ

ผมก็เคยโดน รถผมตอนนี้ใครๆก็นึกว่ามันดี แต่จริงๆผมผ่านอะไรมาพอสมควรเจ็บพอควรเลย
ต้องจำไว้เป็นบทเรียนเลยทีเดียว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 18:30:01 »
ของหลายอย่างสวยแต่รูปจูบไม่หอมจริงๆ บางคนสัมผัสนิดหน่อยก็ว่าดีหลงไหลไปตามภาพลักษณ์ที่อยู่ในใจ

ผมก็เคยโดน รถผมตอนนี้ใครๆก็นึกว่ามันดี แต่จริงๆผมผ่านอะไรมาพอสมควรเจ็บพอควรเลย
ต้องจำไว้เป็นบทเรียนเลยทีเดียว

ชอบคำนี้ของคุณ Newhang จริงๆครับ สวยแต่รูปจูบไม่หอม
โดนใจมากครับ :)

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 19:04:19 »
ผมเป็น  แฟน  VOLVO คนหนึ่งเลยครับ

ได้ซื้อ S40 มาใช้. รถดีมากครับประทับใจ

แต่ หลังจากเช็คระยะ ออกมาเท่านั้น. แปบๆ เสีย แปบ เตื่อน

การจัดการของ ศูนย์แย่มากๆๆ ถามอะไร ก็ไม่รู้เรื่อง มีที่ไหนเช็คระยะ ออกมาได้ 3 วัน เซ็นเซอร์ ABS ล้อหน้าหลุด ... ยกเข้าศูนย์ไป

ทนใช้ 1 ปี 3 เดือน ขายครับ...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 19:13:18 »
ผมเป็น  แฟน  VOLVO คนหนึ่งเลยครับ

ได้ซื้อ S40 มาใช้. รถดีมากครับประทับใจ

แต่ หลังจากเช็คระยะ ออกมาเท่านั้น. แปบๆ เสีย แปบ เตื่อน

การจัดการของ ศูนย์แย่มากๆๆ ถามอะไร ก็ไม่รู้เรื่อง มีที่ไหนเช็คระยะ ออกมาได้ 3 วัน เซ็นเซอร์ ABS ล้อหน้าหลุด ... ยกเข้าศูนย์ไป

ทนใช้ 1 ปี 3 เดือน ขายครับ...

แบบนี้ เรียกว่า เจ็บ...แต่จบ. จริงๆครับ
อยากตัดใจได้แบบคุณtonph079 บ้างครับ