ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ Jimmy  (อ่าน 5251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ถึงคุณ Jimmy
« เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 00:42:03 »
จะว่าไงดีล่ะครับ แค่กระทู้รำพึงรำพันถึงคุณ Jimmy เฉยๆ

เพียงแค่อยากบอกเล่าเก้าสิบน่ะครับ

คือเรื่องของเรื่องคือ แต่ก่อน ผมโคตรเกลียดคุณ Jimmy เลยครับ....

ถามว่า คุณ Jimmy ไปทำอะไรทำไมผมถึงเกลียดคุณ Jimmy

ผมจำได้ว่า แต่ก่อน ( นานมากแล้ว) ผมชอบอ่านกระทู้ในห้อง รัชดา แล้วจะเจอ reply หรือกระทู้ ของคุณ Jimmy ที่ค่อนข้างจะเรียกว่าไรดีล่ะครับ

ไม่ค่อยบันยะบันยั้ง......ตรงไปตรงมา........ค่อนข้างกร่าง.......( ในความคิดของผม)

เอาเป็นว่าแต่ก่อนเมื่อสี่ห้าปีที่แล้ว ผมมีอคติไม่ดีต่อคุณแล้วกัน เหมือนว่าเวลาอ่านข้อความของไอ้คนนี้แล้วมัน........น่าจับมาเขกกะโหลกสักทีสองที..........

ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน ผมอาจโตขึ้น หรือ สิ่งแวดล้อมเปลี่ยนผม หรือ สิ่งแวดล้อมเปลี่ยนคุณ หรือ เราต่างแก่ลง...........หรือ ไม่มีอะไรเลย.เหมือนเดิมทุกอย่าง

อคติที่มีแต่ก่อนจางลงไป อาจเป็นเพราะ เพราะ ตัวตนของเค้าเป็นแบบนั้น หรือว่า เราไม่เข้าถึงเค้า หรือ อะไรต่างๆมากมาย ( ขณะที่เขียนสาบาน ผมจำไมได้ว่าเมื่อสี่ห้าปีที่แล้วทำไมผมถึงเกลียดคุณ.......มันนานมาแล้วแหละ)

อะ เอาเป็นว่าปัจจุบัน.......ทัศนคติผมที่มีต่อคุณเปลี่ยนไป....... ( คุณอาจคิดว่า เอ็งเป็นใคร เปลี่ยนไม่เปลี่ยน มันเกี่ยวอะไรกับอั๊ว  )

คือ สรุปง่ายๆเลย

ผมชื่นชมคุณ ชื่นชมในสิ่งที่คุณทำ ชื่นชมในความตรงไปตรงมาของคุณ ชื่นชมในการก้าวเดินของชิวิตคุณในแง่ที่เกี่ยวกับสิ่งที่คุณทำอยู่ "รถยนตร์"

ผมคิดว่าที่พวกเราเข้ามาใน สถานที่ของคุณ Jimmy เพราะว่าหนึ่ง เรารักในสิ่งเดียวกันคือ รถยนตร์ และสอง ชื่นชมในสิ่งเดียวกันคือ คุณ Jimmy

หากผมมีเงินเยอะคงชื่อ Banner ของคุณไปแล้ว.......แหะแหะ ( ไม่มีใครซื้อจริงๆหรือ เห็นมันโหรงเหรงชอบกล)

ที่พูดมาไมได้มีความหมายอะไรหรอก

แค่อยากจะบอกว่า สิ่งที่คุณทำนั้น ผมชื่นชม และอยากให้คุณทำต่อไป.......( หมายถึงเวปที่คุณทำอยู่  การ review รถ การ ให้ ข้อมูล อะไรแบบนั้นน่ะ)

แค่อยากจะบอกเล่าเก้าสิบเท่านั้น ไม่มีไรมากครับ

ออฟไลน์ Tonaka

Re: ถึงคุณ Jimmy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 00:47:55 »
ขอชื่นชม จขกท ด้วยหล่ะกันครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 04:59:35 »
ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบคนที่ตรงไปตรงมาครับ คุยแล้วสบายใจดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 12:11:01 »
1. ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจที่มีให้

2. ตั้งแต่ที่เคยเจอมา มีผู้ที่ มาบอกกับผมว่า เคยไม่ชอบหน้าผมมาก่อน แบบนี้ เจอมา 3-4 คน ครับ

และนั่นคือกำลังใจที่ดี ที่เราควรรักษาไว้ ยึดถือในสิ่งที่ทำ ระมัดระวังในสิ่งที่เราทำ และ ต้องตรงไปตรงมา เปิดเผย ตรวจสอบได้ ไม่คดโกง

มันคือหนึ่งในสิ่งที่จะทำให้คุณๆ ยังคงสนับสนุนในสิ่งที่ผมทำอยู่ต่อไปครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล. เราเคยทะเลาะกันด้วยเหรอ? เมือ่ไหร่หว่า?