ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้วครับ ให้เลือกชอบอะไรกันครับระหว่าง X1 vs XC 60 ประกอบใน  (อ่าน 5530 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
ไม่แน่ใจราคาประกอบใน xc60แต่น่าจะไม่ต่างกันมากหรืออาจจะถูกกว่าบีเอ็ม เอ็ก วัน รูปร่าง บีเอ็ม สวยมากบาดใจ
แต่ถ้าให้ซื้อเบื้องต้นผมคงเลือก วอลโว่ ล่ะครับ  ความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ ;)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
X1 สวยทั้งข้างนอกข้างใน ทรงมันหน้ายาวไปหน่อย
XC60 ด้านข้างสวยมากครับ ดูดีทีเดียว รูปทรงดีมากครับ
คอนโซลกลางมันเอียงๆแปลกๆครับ ภายนอกดูหวานๆชอบกล หลุดคอนเชป Volvo ไปหน่อยครับ

โดยรวม XC60 สวยกว่าครับ

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
ชอบx1มากกว่าแฮะแต่
ข้างหน้าx1มันยาวอ่ะ
แปลกผมว่าไม่ค่อยสมส่วนอ่ะ
ดูเป็นกลึ่งcoss overและseadan
มาผสมกันอ่ะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมให้x1 เหตุผลเพราะยี่ห้อนี้ทนมากครับ และก้อทำออกมาได้สวย แต่ถ่าเรื่องรูปทรงผมให้xc60ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

X1 อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
รู้สึกว่า Volvo XC60 คุ้มค่ามากกว่าครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
XC60 ขาดใจครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
คุณ อาๆ ออกXC 60 มา 2 คัน
ไปแล้วครับไม่รอประกอบใน
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ majam

• **
คงต้องดูราคาก่อนครับ  แต่เห็นที่จิมมี่ review แล้วvolvo น่าใช้มาก       x1ดูมันเล็กไปไหมครับ คงต้องx3ถึงจะมาเทียบกับ volvo ได้แต่ระหว่าง x1 กับ xc60  ผมชอบ xc60 มากกว่า

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
volvo ดิ  ไม่ต้องคิดเลย  ;D

ออนไลน์ Buffy

ผมว่า X1 ไม่สวยในสายตาผมครับ

ฉะนั้นผมเลือก XC60 ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เชียร์
XC 60 ครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
Re: มาอีกแล้วครับ ให้เลือกชอบอะไรกันครับũ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 23:54:01 »
ดิฉันเคยเลือกระหว่างXC60&X1&X3&Q5
X3 ราคาถูกสุดแต่ดูสวยน้อยสุด
X1 ชอบตัว2.2d + Xdrive 200+HP full optionของgrey market
     แต่ไม่ใช่X1ท่ีBMWเอามาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์นะค่ะ
     เพราะมันเป็นตัว2.0d optionน้อย ภายในดูไม่สมราคา นั่งแล้วรู้สึกแคบอึดอัดค่ะ
XC60 สวยงามทั้งภายนอกภายใน มากับเครื่องดีเซลTwin turbo200+HP
          ลองขับ ประทับใจค่ะ รู้สึกปลอดภัย กว้างขวาง แต่พวงมาลัยเบาไปที่ความเร็วสูง
Q5 สวยทั้งภายในภายนอก ประกอบได้เนียนสุด ดูหรูหรา กว้างขวาง เบาะโอบกระชับเวลาขับมั่นใจ
ระบบQuattroจะทำให้คุณประทับใจมากค่ะ อัตราเร่งไม่เป็นลองใคร แรงบิดสูงในรอบตำ่แม้จะคบกับเครื่องเบนซินก็ตาม

ถ้าให้ดิฉันเลือกระหว่างสองคันนี้ เลือกXC60ค่ะ
สุดท้ายลองขับรถศูนย์หรือรถเพื่อนก่อนแล้วค่อยตัดสินใจค่ะ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 00:00:14 โดย Yinglek »
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Bhum898

• Newbie
  • *
ชอบ bmw x1มากค่ะ แต่หน้ามันดูย๊าวยาวหน่ะ
ส่วนxc60 ก้น่าสนใจค่ะ ทั้งในทั้งนอกดูกำลังพอดีไม่ยื่นไม่ยาวไป
แต่ถ้าให้เลือกคง x1 ค่ะ ชอบถึงแม้จะหน้ายาวไปนิ๊ด ;D