ผู้เขียน หัวข้อ: อื้อหือ เพิ่งรู้กระบะ Benz x Class อัตราเร่งแซ่บขนาดนี้  (อ่าน 7504 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member

กระบะบ้าอะไร
0-100 ประมาณ 6 วิ
topspeed เกือบ 250 km/hr

เอามาวิ่งในไทย ใครมาแหยมมีเหวอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2018, 15:40:50 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Arado_kung

คันนี้น่าจะเป็นเครื่อง Benz V6 ครับ ไม่ใช่เครื่องนิสสัน4สูบ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ถ้านิสสันยืมเครื่องBenzตัวนี้มาใส่ในนาวาร่าได้นี่  จะเรียกว่าNavara nismoได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ localgame

ลุ้นไปด้วยเลยกระบะเลขไมล์วิ่งถึง250 ;D

ออฟไลน์ Darkart

วิ่งเกิน 200 กม./ชม. เยี่ยมแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Smith686

ถ้านิสสันยืมเครื่องBenzตัวนี้มาใส่ในนาวาร่าได้นี่  จะเรียกว่าNavara nismoได้มั้ยครับ
   ราคาเครื่องน่าจะแพงกว่าราคารถนะ   :'(

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ทำไมผมดู Redline มันคือดีเซลละครับ  เบนซินน่าจะมี 7000 รอบนะ

คอมมอนเรลลากห้าพันรอบเยอะแยะ     :-\ :-\ :-\
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
X350d V6 ดีเซล เครื่องเดิมๆ ประมาณ 250 hp ได้สัก 7.5 วิ ก็โอเคอยู่

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

จำกันได้ไหมครับ

ที่นิสสันเคยบอกว่า อยากทำ Navara ให้แรงแบบ Ranger Rapter

แต่บอกว่า ไม่มีเครื่องยนต์ที่จะไปลงได้

ผมละขำและละเหี่ยใจจริงๆ

Nissan เนี่ย มีของดีเยอะมาก

จะเครื่อง Skyline
เครื่อง V6 V8 ตัวแรงๆ ม้าเยอะ
แถมยังมีอะไรทำร่วมกับ Benz อีก

ผมว่า Nissan นี่แหละ คู่แข่งที่น่ากลัว ของ Rapter เลย

:)

ออฟไลน์ Arado_kung

จำกันได้ไหมครับ

ที่นิสสันเคยบอกว่า อยากทำ Navara ให้แรงแบบ Ranger Rapter

แต่บอกว่า ไม่มีเครื่องยนต์ที่จะไปลงได้

ผมละขำและละเหี่ยใจจริงๆ

Nissan เนี่ย มีของดีเยอะมาก

จะเครื่อง Skyline
เครื่อง V6 V8 ตัวแรงๆ ม้าเยอะ
แถมยังมีอะไรทำร่วมกับ Benz อีก

ผมว่า Nissan นี่แหละ คู่แข่งที่น่ากลัว ของ Rapter เลย

:)

ไม่มีน่ะถูกแล้วครับ Line up ดีเซลของนิสสันมันไม่มีเครื่องแรงๆเลย V6 ก็หยุดผลิตไปพักใหญ่แล้วแถมมีปัญหาเรื่องมาตราฐานไอเสียอีกถ้าจะขุดขึ้นมาใช้ ถ้าขอ V6 ของ Benz มาลงในนิสสันได้ก็ต้องมาครบเซ็ตทั้งเครื่อง,เกียร์และระบบส่งกำลังทั้งชุด ซึ่งราคาแพงระยับแน่นอน ราคาขายปลีกได้โดดจาก Raptor เข้าไปอีก คนร้องจ๊ากแน่นอน ไม่ได้ง่ายแบบที่คุณคิดนะครับ เหมือนโตโยต้าทำไมยังกั๊กเครื่อง 2.0 Turbo ไว้ให้เฉพาะ Lexus ใช้น่ะแหละเพราะต้นทุนยังแพงอยู่เอามายัดในโตโยต้าทำราคาลำบาก

ออฟไลน์ recycleman

yd25 ที่อยู่ในนาวาร่าตอนนี้ก็แรงเอาเรื่องอยู่น่ะครับ ถ้าไม่ล็อคนี่สนุกสนานได้อีกบานตะไท

ออฟไลน์ Fly to dream

เครื่องนี้ของเบนซ์เองนะ ไม่ใช่ของนิสสัน

v6 ดีเซล 246 ม้ามั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SLuang

เห็นฝรั่งเข้าไปเม้นท์ว่า ดูจากเลย์เอาท์หน้าปัดแล้ว มันไม่ใช่ X-Class มันเป็นรุ่นอื่น

ออฟไลน์ CarameLon

สำคัญว่าเข้าไทยไหม ถ้าไม่...ก็เลิกคุย 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นฝรั่งเข้าไปเม้นท์ว่า ดูจากเลย์เอาท์หน้าปัดแล้ว มันไม่ใช่ X-Class มันเป็นรุ่นอื่น

ใช่ครับแค่ตรงตำแหน่งเกียร์ ดูคลิปตัว 2.5 เครื่องนิสสัน จะมีกรอบสี่เหลี่ยมล้อมรอบตัวหนังสือแสดงตำแหน่งเกียร์ไว้ แต่ในคลิปไม่มี ทั้งนี้ตัว 2.5 190 แรงม้าที่ผมดู 0-100 ได้ 9 สิละ เร็วมาก ผลกระทบส่วนมากคงเป็นอากาศที่เย็น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
navara benzmo

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
Mercedes Navara ว่าแต่เลขไมล์ด้านล่างว่าคือ เดาว่าน่าจะ GPS Speedometer ถ้าอย่างนั้นไมล์น่าจะเพี้ยนอยู่ 6-8Km. แต่ก็ยังแรงใช้ได้เลยครับ