ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับสีรถและการดูแลรักษาครับ  (อ่าน 2657 ครั้ง)

ออฟไลน์ artnaja

• Newbie
  • *
ตอนนี้จองมาสด้าสอง ซีดาน สีดำไปอะครับ
แต่ชอบสีขาวมากกว่า  มันดูสะดุดตามากกว่า

อยากทราบว่า  สีขาวใช้ไปนานๆจะเหลืองมั้ยคับ
แล้วอีกอย่างคือ ผมไม่ถูกโฉลกกับสีขาว 
มีวิธีแก้เคร็ดอย่างไรบ้างคับ
อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ  ช่วยแนะนำทีคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากถามเกี่ยวกับสีรถและการดูแลรักษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 19:57:01 »
เหลืองแน่นอนครับ ยากที่จะหลีกเลี่ยง

แก้เคล็ดอย่างไร ก็ไม่ต้องแก้ครับ ซื้อรถสีดำเอาไว้ ก็ปล่อยไปตามนั้น
ล้าง ทำความสะอาดดีๆ เข้าศูนย์คาร์แคร์ ที่เราไว้ใจได้ ก็ช่วยได้ระดับหนึ่ง

ออฟไลน์ artnaja

• Newbie
  • *
Re: อยากถามเกี่ยวกับสีรถและการดูแลรักษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 20:07:42 »
ขอบคุณพี่จิมมี่มากคับ
ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือป่าวนะคับ
ตอนผมไปสมัครงานใส่ชุด นศ ไป  ไม่เคยได้
แต่พอใส่ชุดดำไป  สมัครที่แรกก้อได้
สงสัยไม่ถูกโฉลกกะสีขาวจริงๆ  อิอิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 21:45:55 »
แปะติ๊กเกอร์หลังรถเลยครับ รถคันนี้สีขาว

จริงๆรถสีขาวดูแลง่ายกว่ารถสีดำ คือพยายามทำให้มันขาวนั่นแหละครับ
ส่วนรถสีดำ ดูแลยากเพราะนอกจากจะต้องพยายามทำให้มันดำเงาแล้ว ยังมีเรื่องขนแมวกับฝุ่นมากวนใจอีกเยอะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:52:01 »
เหลือง แบบที่ จิมมี่ ตอบไว้คับ

รถผม แก้โดย ขัดสี ปี ละครั้ง และ เคลือบ สี เดือนละครั้งคับ

พอช่วยได้อยู่

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style