ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับอยากจะขาย camry ปี 2000 ขายยากมากเข้าใจครับว่ามันเก่ามากแล้ว  (อ่าน 5600 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnjnd

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับอยากจะขาย camry ปี 2000 ขายยากมากเข้าใจครับว่ามันเก่ามากแล้ว
ตอนนี้เลยว่าจะขายเต้นท์ครับ แต่หลายๆ เต้นท์ก็ไม่รับ เลยอยากจะขอทราบแหล่งที่รับขายรถเก่าประมาณนี้หน่อยครับ
โพสในเนตแล้วครับ แต่นานแล้วยังขายไม่ได้

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ถ้าโพส ในเน็ต ถ้าราคาพอๆกับคนอื่น น่าจะขายได้นะครับ เอาใจช่วยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
มีเตนท์ ที่รับซื้อ 6หมื่น  ประมาณต้นปีที่ผ่านมา ถ้าสนใจขาย เดี๋ยวให้เบอร์ไปคุยเลยครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
รถราคาราวๆแสนนึงบวกลบ อายุขนาดนี้  จะขายคนงบน้อยๆยากมากๆ เพราะจัดไฟแน๊นซไม่ได้กินน้ำมันและอะไหร่แพงกว่ารุ่นเล็กๆ :-X

เต๊นท์ไม่เอาเพราะเงินจม เอาเงินไปซื้อกระบะเก่ามาวางขายออกง่ายกว่า :-\

ดูตามเฟส ที่ออกไปได้คือพวกขายทิ้งจริงๆตัดราคาแพงกว่าแท๊กซี่ถอดป้ายนิดเดียว :-X

อีกทางคือเก็บไว้ใช้เอง รถมันก็ดีนะครับ ทนทานไม่จุกจิกขับง่ายนั่งสบาย
ทุกวันนี้ใช้ teana L33 อยู่ถ้าเอาเฉพาะเรื่องนิ่มรูดท่อในกทมผมว่าL33แข็งกว่า ท้ายตรงนี่นิ่มจนย้วยเลยครับถ้าไม่ขับเร็วๆนี่สบายหลังมากๆ :-*

รถตลาดใช้ซัก10ปีขึ้นไปพอราคาเหลือซัก2-300000 ต้องปล่อยแล้วครับ คุ้มแล้ว ก่อนจะแทบไม่ได้ตังกลับมาเลย

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ผมก็เพิ่งขาย accord g7 3.0  ปี2003 ขายยากมาก สุดท้ายให้เต้นท์มาเอาไปได้แค่2แสน รถสภาพดีวิ่งแค่แสนนิดเดียว แนะนำถ้ารีบก็ขายเต้นท์ไปครับถ้าไม่รีบก็ลงขายในเวป ในคลับ ในเฟสตั้ง ราคาดีๆน่าจะขายได้ครับอาจจะนานหน่อย

ออฟไลน์ mongolias

รถเก่า ตอนนี้ขายยากนะครับ ด้วยราคา Eco car มือสอง ที่อายุ 4-5 ปี ก็ร่วงมาแถวๆ แสนปลายละ
ตอนนี้ตัวเลือกในตลาดมือสองเยอะมาก ผมตัดสินใจเทิร์นเจ้าแจ๊สผมไปปีก่อน ก็เพราะเกรงพวก Eco มือสองจะมากดราคานี่แหละครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่ใช่ของแปลก  รถใหม่ออกมากเท่าไร  มือสองมีมากขึ้นเป็นเงา  พวกใช้มือสอง  รอได้อยู่แล้ว  ได้รถถูกใจ  ราคาพอใจเขาก็ซื้อ   

คนอยากขายก็ตัดราคากันเองครับ

ผมก็ใช้มือสอง  ถูกดี 

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ถ้าคนอยากจะซื้อแคมรี่มือสอง ยอมกัดฟันเพิ่มเงินซื้อตัวacv40 เลยดีกว่าครับ สวย...เรียบ...จบ
~~

ออฟไลน์ bravo

เต๊นท์ต่างจังหวัด อาจจะรับซื้อ แต่ก็ต้องยอมรับราคาที่เขาซื้อนะครับ

รถเก๋ง อายุเกิน 15 ปี ขายยาก ราคาตกมากเมื่อเทียบกับตอนถอยโชวรูม

แต่รถปิคอัพ อายุรถเท่ากัน ขายง่าย ได้ราคากว่ากันเยอะครับ ( ตจว.นะครับ )

ออฟไลน์ No Trespassing

อย่าว่าแต่แคมรี่เลยครับ
ขนาด Eco car ยังเจอกดราคาอย่างหนัก

ปีที่แล้วผมเพิ่งเทิรน์มาร์ช VL ตัวท้อปไป 260k เพื่อซี้ออัลติสคันใหม่
ถ้าขายตามเต้นท์ ก็เหลือแค่ 210 - 220k

ยิ่งปัจจุบันครบห้าปี หมดสัญญาถือครองรถคันแรก คนขายกัน ราคามือสองรับซี้อกันแค่ 170 - 190k เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ mozart

เป็นผมคงไม่ขายครับ ถ้าไม่เดือดร้อนที่จอดนะ  เก็บไว้แบบนั้นแหละ  ขายไปก็ได้ไม่กี่บาท(เที่ยบกับราคาตอนซื้อ)  ผมคงโรคจิต  เสียใจทุกทีที่ขายรถ สรุป เก็บไว้ดีกว่า

ออฟไลน์ SM.

อย่าว่าแต่แคมรี่เลยครับ
ขนาด Eco car ยังเจอกดราคาอย่างหนัก

ปีที่แล้วผมเพิ่งเทิรน์มาร์ช VL ตัวท้อปไป 260k เพื่อซี้ออัลติสคันใหม่
ถ้าขายตามเต้นท์ ก็เหลือแค่ 210 - 220k

ยิ่งปัจจุบันครบห้าปี หมดสัญญาถือครองรถคันแรก คนขายกัน ราคามือสองรับซี้อกันแค่ 170 - 190k เท่านั้นครับ

:-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Symphonic

ทำใจครับพี่ มันเป็น side effect  ในเมื่อรถใหม่มันถูกลง (เมื่อเทียบกับความสามารถซื้อของคนในยุคนี้)
รถใหม่มันซื้อได้ง่ายขึ้น ออปชั่นและอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่ติดรถรุ่นใหม่ ๆ ก็มากขึ้น จนทำให้รถรุ่นเล็ก ๆ ราคาไม่แพง
ก็มีออปชั่นดีกว่ารถรุ่นแพง ๆ ในสมัยก่อน   รถเก่าก็ย่อมขายยากเป็นธรรมดา หรืออีกนัยนึงก็คือไม่มีมูลค่าครับ

ตลาดรถยนต์แบบนี้มันกำลังเดินไปเหมือนทางญี่ปุ่นหรืออเมริกาที่รถใช้แล้วไม่ค่อยมีมูลค่าครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
อยู่ที่การตั้งราคาล้วนๆครับ
อยากขายง่ายตั้งราคาถูกๆ
ยิ่งราคาสูง ก็ ยิ่งขายได้ยากขึ้นเรื่อยๆ
ทีนี้ก็ขึ้นกะผู้ขายละครับ ว่าจะทำใจกับราคาของมันได้แค่ไหน
แต่ยิ่งเก็บไว้มันมีแต่จะยิ่งลงไม่มีทางขึ้น เพราะไม่ใช่รถ classic
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SLuang

โดยส่วนตัวบรรดา camry ทั้งหลาย ผมมีความรู้สึกว่าโฉมไฟท้ายยาวนี่เป็นรุ่นไม่สวย เล็ก แคบ  ไม่สมศักดิ์ศรี camry
แค่อยากบอกว่าถ้าเป็นรุ่นที่ฮิต รุ่นที่เคยเป็นกระแส ถึงจะเก่าอย่างไรก็มีคนถามหา จะปล่อยได้ง่ายขึ้น
ณ พ.ศ. นี้ ต้องทำใจครับ ตั้งไว้ 1 แสนถ้วน ถ้าเจอคนรักจริง ปล่อยได้ครับ แต่ถ้าแสนกลางๆ ลำบากมากๆ
คู่แข่งมีเยอะ  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ และสภาพโดยรวมเป็นสำคัญครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำใจครับ ราคาตกกันกระจายเลย ถ้าไม่ใช่เฉพาะกลุ่มหรือบางรุ่นที่ราคาแข็งจริงๆ