ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยค่ะ แก้มยางแบบนี้ต้องเปลี่ยนมั้ยคะ  (อ่าน 3866 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaptian_lnw

• Newbie
  • *
พอดีหักไปชนเหล็กข้ออ้อยค่ะมันเลยเป็นแบบนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2018, 08:34:07 โดย kaptian_lnw »

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
เล็กน้อยครับ ใช้ลืมๆไปได้เลย ลึกยังไม่ถึงสะพานยาง ไม่ถึงระดับ  rim guard และไม่ถึงโครงสร้างเหล็กอะไรทั้งสิ้น

• Newbie
  • *
เล็กน้อยครับ ใช้ลืมๆไปได้เลย ลึกยังไม่ถึงสะพานยาง ไม่ถึงระดับ  rim guard และไม่ถึงโครงสร้างเหล็กอะไรทั้งสิ้น

ขอบคุณค่ะ กลัวขับๆไปมันจะระเบิดมั้ย แหะๆ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
ถ้ายางไม่เก่า ไม่ถึง 3 ปี ก็ใช้ไปคับ ของผมใช้สะพานหิน เอาไปเบียดตะแกรงเหล็กขอบฟุตบาท ควักแก้มเป็นร่องขนมครก แต่ไม่ถึงเส้นใยเรเดียลตั้งแต่เปลี่ยนมาใหม่ๆ  ตอนนี้ใช้มา 4 ปี ยังไม่มีไร ลมไม่รั่ว แต่ผมขับในเมืองเป็นหลัก ความเร็วประมาณ 80-100 นะคับ

• Newbie
  • *
ถ้ายางไม่เก่า ไม่ถึง 3 ปี ก็ใช้ไปคับ ของผมใช้สะพานหิน เอาไปเบียดตะแกรงเหล็กขอบฟุตบาท ควักแก้มเป็นร่องขนมครก แต่ไม่ถึงเส้นใยเรเดียลตั้งแต่เปลี่ยนมาใหม่ๆ  ตอนนี้ใช้มา 4 ปี ยังไม่มีไร ลมไม่รั่ว แต่ผมขับในเมืองเป็นหลัก ความเร็วประมาณ 80-100 นะคับ

ขอบคุณมากค่ะ ยางปีนิดๆค่ะ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

นิดเดียวครับ  ::)

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
น้อยมากครับ  ใช้ต่อสบายมากๆ ไม่มีอะไรน่ากังวลแม้แต่นิด

ผมเคยแก้มยางหลุด เหมือนโดนคว้านไป ขนาดประมาณถั่วอัลมอนด์  แต่ไม่ถึงโครงข้างใน  ผมก็ใช้งานเหมือนเดิมต่อไป 3 ปีจนดอกยางเกือบหมดครับ 

ออฟไลน์ SRY

สลับหลังมาไว้หน้าสิครับ

• Newbie
  • *
สลับหลังมาไว้หน้าสิครับ
น้อยมากครับ  ใช้ต่อสบายมากๆ ไม่มีอะไรน่ากังวลแม้แต่นิด

ผมเคยแก้มยางหลุด เหมือนโดนคว้านไป ขนาดประมาณถั่วอัลมอนด์  แต่ไม่ถึงโครงข้างใน  ผมก็ใช้งานเหมือนเดิมต่อไป 3 ปีจนดอกยางเกือบหมดครับ

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะสลับยางกันไว้ค่ะ