ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan alemera nismo ปัจจุบันยังมีขายอยู่ไหมครับ  (อ่าน 3901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Draft_only

• Jr. Member
  • **
พอดีว่าเพื่อนสนใจจะซื้อหนะครับ
ไม่รู้ว่าปัจจุบันยังมีขายอยู่รึป่าว

ช่วงล่างการขับขี่นี่ต่างจากตัวธรรมดามากมั้ยครับ
ถ้าไม่มากจะได้แนะนำให้เพื่อนซื้อตัวธรรมดาก็พอ

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: Nissan alemera nismo ปัจจุบันยังมีขายอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 12:52:35 »
ถ้าจำไม่ผิด nissmo ต้องชื้อ part มาใส่เพิ่มเอาที่ศูนย์ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย nismo นะครับ (ไม่ใช่ศูนย์ nissan ทุกศูนย์จะเป็นตัวแทนจำหน่าย)ไม่มีของเดิมจากโรงงาน

ออฟไลน์ johnlee

Re: Nissan alemera nismo ปัจจุบันยังมีขายอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 13:34:21 »
ถ้าจำไม่ผิด nissmo ต้องชื้อ part มาใส่เพิ่มเอาที่ศูนย์ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย nismo นะครับ (ไม่ใช่ศูนย์ nissan ทุกศูนย์จะเป็นตัวแทนจำหน่าย)ไม่มีของเดิมจากโรงงาน

ตามนี้ครับ จะได้รับการอบรมการติดตั้งปรับแต่ง

ภาคกลาง 0 อุทัย มีครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Pla_two🐟

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 14:44:18 »
ถ้าซื้อมาน่าจะใส่ performance pakage ด้วยนะครับ ไม่งั้นไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่น nismo มาทำไม สู้เอารุ่นธรรมดาไปแต่งจะดีกว่า
ส่วนฟิลลิ่งของมันหลังใส่ทุกอย่างไปแล้ว พวงมาลัยหนักขึ้นนิดนึง คิดว่าน่าจะมาจากการใส่ล้อ 16 นิ้วครับ ส่วนนิสัยเนือยๆ โรโบคอปแบบรุ่นปกติก็ยังคงมีคล้ายๆ เดิมครับ
ช่วงล่างน่าจะเป็นจุดเด่นของมันครับ ซัดโค้งได้ไม่เสียอาการ หนึบแน่นดี แข่งกว่าเดิมระดับนึงแต่ไม่เท่ากับการใส่สตรัทครับ เอาเป็นว่าผมชอบช่วงล่างตัวนี้มากว่ามาสด้า2 ตัวเก่าที่บ้านญาตินิดๆ ครับ
ท่อ ถ้าฟังจากข้างนอกแล้วเบิ้ลรอบเสียงดุดีครับ รอบเดินเบาเสียงไม่ดังเหมือนท่อท่ัวไป แต่พอฟังจากในรถ เสียงเครื่องดังกว่าครับ
เครื่อง เกียร์ ช่างมันไปครับ หมดประกันลองหา HR16DE มาวางดูครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 16:56:03 »
แถวบ้านยังไม่มีวิ่งสักคันเลย เห็นขายมาตั้งนาน!!

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 18:01:58 »

ตามนี้ครับ จะได้รับการอบรมการติดตั้งปรับแต่ง

ภาคกลาง 0 อุทัย มีครับ
ถ้าซื้อมาน่าจะใส่ performance pakage ด้วยนะครับ ไม่งั้นไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่น nismo มาทำไม สู้เอารุ่นธรรมดาไปแต่งจะดีกว่า
ส่วนฟิลลิ่งของมันหลังใส่ทุกอย่างไปแล้ว พวงมาลัยหนักขึ้นนิดนึง คิดว่าน่าจะมาจากการใส่ล้อ 16 นิ้วครับ ส่วนนิสัยเนือยๆ โรโบคอปแบบรุ่นปกติก็ยังคงมีคล้ายๆ เดิมครับ
ช่วงล่างน่าจะเป็นจุดเด่นของมันครับ ซัดโค้งได้ไม่เสียอาการ หนึบแน่นดี แข่งกว่าเดิมระดับนึงแต่ไม่เท่ากับการใส่สตรัทครับ เอาเป็นว่าผมชอบช่วงล่างตัวนี้มากว่ามาสด้า2 ตัวเก่าที่บ้านญาตินิดๆ ครับ
ท่อ ถ้าฟังจากข้างนอกแล้วเบิ้ลรอบเสียงดุดีครับ รอบเดินเบาเสียงไม่ดังเหมือนท่อท่ัวไป แต่พอฟังจากในรถ เสียงเครื่องดังกว่าครับ
เครื่อง เกียร์ ช่างมันไปครับ หมดประกันลองหา HR16DE มาวางดูครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 18:18:23 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ