ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านสนใจซื้อ s300 มือสอง w222  (อ่าน 12185 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
ที่บ้านสนใจซื้อ s300 มือสอง w222
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 07:14:17 »
พอดีไปดูรุ่นนี้มา https://www.one2car.com/for-sale/mercedes-benz-s300-bluetec-hybrid-กรุงเทพและปริมณฑล-เลียบด่วนรามอินทรา-เกษตรนวมินทร์/4070377

สอบถามเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ว่าจุกจิกไหมครับ และต้องระวังอะไรเป็นพิเศษ นอกจากโช็คถุงลมต้นละแสน

และเห็นบางคันรุ่นท้อปของศูนย์เบนซ์ไทยเหมือนกัน แต่ทำไมบางคันเบาะลายข้าวหลามตัด บางคันไม่มีครับ

ใจจริงอยากซื้อรถประกอบนอกที่ออฟชั่นเยอะเช่นมีDistronic Plusแต่หาเว็บขายมือสองไม่เจอเลย หากเพื่อนๆท่านใดมีแล้วสนใจขายหลังไมล์ได้ครับ

ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ที่บ้านสนใจซื้อ s300 มือสอง w222
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 09:02:53 »
รถเบนซ์ ทุกรุ่น ที่ไม่ใช่เครื่อง4สูบแถวเรียง ตัวเครื่องเสียทีนึง มันจะเริ่มเสียตามๆมาทีละอย่าง เหมือนติดชนวน ซ่อมแล้วซ่อมอีก ถ้าเจ้าของเก่าเปิดฝาเครื่องแล้ว ไม่มีคำว่าไม่จุกจิกครับ

ระบบไฟฟ้าตัวถัง อยากได้ออพชั่นเยอะ ลืมเรื่องจุกจิกไป ใช้มันไปแบบเจออะไรก็ซ่อมนั่นแหละครับสบายใจ มันได้ซ่อมได้เสียกันอยู่แล้ว

อุปกรณ์ตกแต่งย่อยอยู่ที่ตอนซื้อ มีอะไรมาให้เลือก ใส่อะไรลงไป ตอบไม่ไหวครับ ให้คนมีแคตตาล็อกเอามาตอบง่ายดว่า

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Re: ที่บ้านสนใจซื้อ s300 มือสอง w222
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 10:04:06 »
รถเบนซ์ ทุกรุ่น ที่ไม่ใช่เครื่อง4สูบแถวเรียง ตัวเครื่องเสียทีนึง มันจะเริ่มเสียตามๆมาทีละอย่าง เหมือนติดชนวน ซ่อมแล้วซ่อมอีก ถ้าเจ้าของเก่าเปิดฝาเครื่องแล้ว ไม่มีคำว่าไม่จุกจิกครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมนะครับ

เบนซ์ C180 ตัวถัง W203 ปี 04-05 เครื่อง 1.8 Kompressor ฝาดำ รุ่นนี้มีปัญหาการใช้งานอะไรหรือไม่ครับ
พอดีผมสนใจอยู่ เผื่อมีโบนัสปลายปี อยากสอยดาวมาใช้บ้างครับ

การดูแลมีปัญหาหรือจุกจิกอะไรหรือเปล่า และมีข้อระวังตรงจุดไหนบ้างครับ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 11:25:43 »
พอดีไปดูรุ่นนี้มา https://www.one2car.com/for-sale/mercedes-benz-s300-bluetec-hybrid-กรุงเทพและปริมณฑล-เลียบด่วนรามอินทรา-เกษตรนวมินทร์/4070377

สอบถามเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ว่าจุกจิกไหมครับ และต้องระวังอะไรเป็นพิเศษ นอกจากโช็คถุงลมต้นละแสน

และเห็นบางคันรุ่นท้อปของศูนย์เบนซ์ไทยเหมือนกัน แต่ทำไมบางคันเบาะลายข้าวหลามตัด บางคันไม่มีครับ

ใจจริงอยากซื้อรถประกอบนอกที่ออฟชั่นเยอะเช่นมีDistronic Plusแต่หาเว็บขายมือสองไม่เจอเลย หากเพื่อนๆท่านใดมีแล้วสนใจขายหลังไมล์ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ทำไมถึงจะซื้อรุ่นนี้ครับ? ชอบความโอ่โถงหรูหรานั่งสบายหรือเปล่า? รุ่นนี้เป็นไฮบริดรุ่นแรกที่ใช้เครื่องดีเซลบล็อกเล็ก ปัญหาจะมีพอสมควรครับ เพื่อนผมซื้อป้ายแดงมาไม่นานก็แอร์เสีย ยิ่งอยากได้ออปชั่นเยอะๆก็ยิ่งเสี่ยงนะครับ ถ้าเป็นผมจะไปซื้อ630D GTดีกว่าเพราะภายในก็นั่งสบาย เบาะหลังปรับเอนได้ มีBSI เครื่องดีเซลV6 น่าจะสบายใจกว่านะครับ แต่ถ้าจะซื้อมือสองจริงๆแนะนำS500e ดีกว่าครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 12:29:44 »
รุ่นนี้เห็นมีแต่คนบ่นครับ รถไม่กี่เดือนโดนรื้อเละหมด ส่วนมากหลักๆก็แอร์ร้อนแอร์เหม็น ส่วนอาการกระตุกแบบ e class เห็นว่าไม่มีครับทั้งๆที่เครื่องตัวเดียวกัน แต่อาการอย่างอื่นนี่เพียบแต่ล่ะอย่างซ่อมทีมีจุกครับ แต่ราคามันตกแรงดีจริงๆเห็นแล้วก็น่าสนใจ แต่ถ้าสนใจจริงๆก็ข้ามไปรุ่น 500e เลยน่าจะดีกว่า ไม่ก็ลดเสป๊กไป w221 s350 cdi แทนราคาสองล้านนิดๆน่าจะดีกว่าในระยะยาวครับ

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 16:18:05 »
ซื้อ BENZ S-CLASS มาจากศูนย์ในราคา 7 ล้าน ประกัน 3 ปี ส่งซ่อม 15 ครั้งแล้วไม่หายยังมีอาการใหม่อีก ทำไงดีครับ?

ลอง search ประโยค นี้ใน GOOGLE ดูครับ  มีคนแนะนำไว้เพียบ

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 15:19:46 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ รู้สึกถึงความสยองขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 16:05:05 »

ระบบไฟฟ้าตัวถัง อยากได้ออพชั่นเยอะ ลืมเรื่องจุกจิกไป ใช้มันไปแบบเจออะไรก็ซ่อมนั่นแหละครับสบายใจ มันได้ซ่อมได้เสียกันอยู่แล้ว

อุปกรณ์ตกแต่งย่อยอยู่ที่ตอนซื้อ มีอะไรมาให้เลือก ใส่อะไรลงไป ตอบไม่ไหวครับ ให้คนมีแคตตาล็อกเอามาตอบง่ายดว่า

ผมว่า เบนซ์ทุกรุ่นโดยไม่ยกเว้นเครื่องแบบไหนด้วยรึเปล่าครับ

สมัยนี้รถเบนซ์ ไม่มีใช้ทนซ่อมถูกหละครับ
แต่การซื้อมือสองก็สบายกระเป๋าขึ้น โดยต้องหาอู่ เก็บตังไว้รอซ่อม

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 16:35:31 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ รู้สึกถึงความสยองขึ้นมาทันที
Benzก็ซ่อมแพงอยู่แล้ว แต่เจอS Classเข้าไปรับรองจุกแน่นอนครับ Commandตัวนึงก็ร่วม4แสนบาทเข้าไปแล้ว MB Thailandเค้าตั้งราคาอะไหล่โหดได้ใจครับ ธุรกิจนำเข้าอะไหล่Benzถึงได้รุ่งเรืองเพราะแบบนี้ครับ ใครๆก็อยากเอาเข้ามาขายเพราะยังไงๆก็ถูกกว่าศูนย์แน่นอน
BMW 750E M SPORT