ผู้เขียน หัวข้อ: มารู้จักงานซ่อมเฉพาะทางที่สร้างงานให้ช่างเบนซ์กันดีกว่า  (อ่าน 37354 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป

หมายถึงใช้จนตันแล้วค่อยทำ
หรือควรจะล้างเมื่อถึงนะยะนึงเช่น แสนโลหรือแสนห้า
เพื่อไม่ให้มันพัง อะไรประมาณนี้หละครับ

ถ้ามีอาการแล้วค่อยไปทำครับ ปั๊มน้ำมันของแต่ละที่ไม่สะอาดเท่ากัน
โอยยย ใช้ w207 อยู่ ยังไม่เคยเจออาการหรือเสียง แต่เสียงมันก็ดังขึ้นน่ะ แล้วแบบนี้ไปให้เค้าตรวจเช็คให้ได้ไหมครับ กลัวจริงๆ
C207 ดังไม่ดังให้อู่ที่ทำประจำฟังครับ ไฟขึ้นเตือนรูปเครื่องอันนี้แน่นอนเลย

jaesz

จอดับ ผมก็ไม่ได้ผวน พอบอกไม่ให้ผวนเท่านั้นแหละ ผวนเลย
;D;D;D

ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุนะครับ

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
สุดยอดความรู้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Sit: )

หมายถึงใช้จนตันแล้วค่อยทำ
หรือควรจะล้างเมื่อถึงนะยะนึงเช่น แสนโลหรือแสนห้า
เพื่อไม่ให้มันพัง อะไรประมาณนี้หละครับ

ถ้ามีอาการแล้วค่อยไปทำครับ ปั๊มน้ำมันของแต่ละที่ไม่สะอาดเท่ากัน
โอยยย ใช้ w207 อยู่ ยังไม่เคยเจออาการหรือเสียง แต่เสียงมันก็ดังขึ้นน่ะ แล้วแบบนี้ไปให้เค้าตรวจเช็คให้ได้ไหมครับ กลัวจริงๆ
C207 ดังไม่ดังให้อู่ที่ทำประจำฟังครับ ไฟขึ้นเตือนรูปเครื่องอันนี้แน่นอนเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Old-Jet

• Newbie
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...
ขอบคุณครับ สาระดีทั้งนั้น หัวอกคนใช้รถญี่ปุ่นอย่างกระผมยากที่จะเข้าใจจริงๆ ส่วนมากเข้าศูนย์ไปก็มักจะเปลี่ยนเสียส่วนใหญ่ครับ อะไหล่บางชิ้นที่คืนมาให้มองจะสภาพภายนอกดู ส่วนตัวอาจคิดไปเองว่าน่าจะซ่อมได้ แต่ไม่มีความรู้ในด้านนี้เลย ใช้เป็นอย่างเดียว เขาบอกให้เปลี่ยนอะไรก็มักจะโอเคหากราคาอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้

ออฟไลน์ CJ.

ขอบคุณนะครับ ซ่อมสร้างโช้คถุงลมน่าสนใจครับ ถ้าเข้าศูนย์ก็จะให้เปลี่ยนยกต้นไปเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ luxifer

• Full Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
ขอบคุณครับ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Turin

ขอบคุณครับ ลุ้นต่อไป  8)

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
กระทู้คุณภาพ เบนซ์ น่ามาทำ วิจัยที่บ้านเราบ้างเนอะ
ว่าแต่ รถที่ขายต่างประเทศเจออาการไหมหรือค่าอะไหล่เขาถูกไม่ดดนขูดภาษีแพงๆ :-[

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
มีประโยชน์มากก อยากให้ทำของ Audi ด้วยได้ไหมครับ

ออดีรถน้อย อู่จะเอามาซ่อมเป็นงานเฉพาะทางเลยคงอยู่ไม่ได้แต่ถ้าเอาอาการเสียบ่อยๆ จัดให้ได้อยู่ครับ

รออ่าน Audi ด้วยคับพี่

ออฟไลน์ tubtup

ติดตามครับ
มีแต่ข้อมูลดีๆทั้งนั้นเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arm

ขอเก็บไว้ใน Favorite ครับ  :D :D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

jaesz

ขอชี้แจงสำหรับคนที่โทรมา ติดต่อมาหาผมทางใดๆก็ตาม

1. ผมไม่เกี่ยวข้องกับการซ่อมเหล่านั้น ใดๆทั้งสิ้น ทุกร้านที่ผมแนะนำ หรือยกมาเป็นตัวอย่าง ไม่มีส่วนได้เสียกับใครทั้งนั้น

2.อาการ/ปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวรถ ไม่มีใครวางยาใครนะครับ มันเป็นของมันอย่างนั่น ไม่ว่าจะเป็นเพราะวัสดุไม่ดี การออกแบบไม่ดี หรือการผลิตไม่ดีก็ไม่ได้เกิดจากความตั้งใจ ผมเชื่อว่าอย่างนั้น

3. ผมไม่ได้ทำงานบริษัทรถยนต์ใดๆทั้งสิ้น อย่าดึงผมไปเกี่ยว

4. ได้โปรดหยุดโทรหาผมเรื่องรถเบนซ์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2018, 22:35:56 โดย Jæ »

ออฟไลน์ CATM96

ขอบคุณครับ

jaesz

เพิ่มข้อ7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2018, 06:19:22 โดย Jæ »