ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องที่ล้างรถและเครื่องดูดฝุ่นในรถหน่อยนะคะ  (อ่าน 3552 ครั้ง)

ออฟไลน์ bayou

• Newbie
  • *
บ้านอยู่แถว ปตท สำนักงานใหญ่ พอมีที่ล้างรถดีๆแนะนำไหมคะ (ตอนนี้กำลังเห่อรถใหม่ค่ะ แหะๆ)
หรือว่าถ้าจะซื้อเครื่องดูดฝุ่นมาดูดภายในรถเอง มีรุ่นไหนแนะนำไหมคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
เครื่องดูดฝุ่นในรถที่ต่อที่จุดบุหรี่ ไม่แน่นำครับเพราะกำลังดูดไม่แรงเลย (มีแรงดูดฝุ่นพรมนิดๆหน่อยๆเท่านั้นเอง)

ใช้แบบเสียบปลั๊กไฟบ้านดีกว่า ผมใช้แบบตัวเล็กยี่ห้อ shimono ก็ใช้ได้นะครับ แต่ถังเก็บฝุ่นเต็มเร็วหน่อย
ตอนซื้อ ประมาณ 4 พันมั้ง นานแล้ว แถมตัว ดูดฝุ่นในรถมาด้วย แต่ไม่ค่อยแรง ไม่รู้เก็บไปที่ไหนแล้ว
ถ้าไม่กลัวเครื่องใหญ่ ใช้แบบดูดน้ำได้ไปเลย ซื้อทีเดียว จบ เพราะมันฟอกเบาะ พรม ได้ด้วย

ปล. ถ้าไม่ชอบล้างรถเอง แนะนำซื้อคูปองคาร์แคร์เจ้าที่เชื่อถือได้หน่อย ล้างดูดฝุ่นไปเลย สบายกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
วิ่งมาเส้นรัชดาฝั่งที่วิ่งไปพระราม7 ครับ ลงสะพานแยกรัชวิภา ชิดซ้ายเลย จะเจอร้านเฮียอ้วน คาร์วอช

ราคาไม่แพง ล้างสะอาดดีไม่เจอรอยแถม รถ SUV 150 บาทเอง ผมล้างมาหลายครั้งละ  มีรถหรูมาล้างบ่อยๆทั้งที่เป็นร้านเล็กๆ รอในร้านกาแฟมีแอร์

และเลื่อนรถด้วยตัวเอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
ใช้อันนี้ ดี  มียี่ห้อ  ทน  แรงพอสมควร  ไร้สาย ใช้แบต ราคาถูกกว่าพวกโนเนมอีก

Black&Decker เครื่องดูดฝุ่นไร้สาย พกพาสะดวก ใช้ได้ทั้งในบ้านและในรถ 3.6V NVB115J-B1

Lazada ขาย 690 เอง

ออฟไลน์ Devil13

เอาจริงๆก็เครื่องดูดฝุ่นบ้านนี้แหละครับ หาหัวทรงเล็กปากเล็กมาใส่เสียบปลั๊กแล้วดูเลย
ปรับให้แรงที่สุด หิน ดิน ทราย ดูเกลี้ยง บางตัวพวก 1800W เหรียญบาทยังดูดได้เลยครับ
ใช้ในบ้านก็ได้ ในรถก็ดี เอนกประสงค์ครับ แนะนำซื้อตัวใหญ่หน่อย 1800w+ อย่าใช้พวก 1200w -1500w พวกนี้พอใช้สัก 5 นาทีจะร้อนครับ
แล้วระบบจะตัด ต้องรอให้เย็นแล้วดูดต่อ

ออฟไลน์ YAmodels

ร้านบล็อคโคลี่ ปากซอยวิภาวดี18ครับ