ผู้เขียน หัวข้อ: ซุ้มล้อโดนสะเก็ดหิน ดูแลรักษายังไงต่อไปดีครับ  (อ่าน 3394 ครั้ง)

ออฟไลน์ oxidized

• Newbie
  • *
ซุ้มล้อหลังเป็นรอยบิ่นตามภาพ กลัวขึ้นสนิม มีวิธีดูแลรักษายังไงครับ
มีใครเคยลองซื้อสีจากศูนย์บริการมาแต้มปิดเองบ้างครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
แต้มสีครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
ซื้อสีมาแต้ม แท่งละร้อย จบ  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
อย่างแรก ให้ทำใจ
อย่างที่สอง ไปศูนย์รถยนต์แผนกตัวถังและสี ให้เค้าแต้มให้

จะให้ทิปเล็กๆน้อยๆ กับ พนง.รับรถก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ถ้าเห็นเนื้อเหล็ก ไปซื้อน้ำยาแปลงสนิมที่โฮมโปรมาทาก่อนครับ พอแห้งแข็งดีแล้วค่อยเอาสีมาแต้ม