ผู้เขียน หัวข้อ: // Where is Toyd? เจ้าตอยด์ หายไปไหน? //  (อ่าน 4720 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// Where is Toyd? เจ้าตอยด์ หายไปไหน? //
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 03:07:31 »
ระหว่างรอ รีวิว Nissan March ซึ่งดูแล้ว คาดว่า น่าจะเสร็จได้ ภายในไม่เกิน อย่างช้าที่สุดคือวันพุธหน้า
และเร็วที่สุดคือวันจันทร์นี้ นั้น

ผมมี Teaser ของ the coup channel โดย น้อง TOYD มาให้ชมกันครับ
รายละเอียดคร่าวๆ อ่านได้ข้างล่างนี้

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1420:where-is-toyd&catid=93:thecoupchannel&Itemid=55

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=NwEkzoYrivI[/youtube]

พบกัน ในอีกไม่ช้าไม่นาน ไม่กี่...วัน หรือสัปดาห์ดี แต่ไม่เกิน เดือนนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
Re: // Where is Toyd? เจ้าตอยด์ หายไปไหน? //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:03:39 »
ประเด็นคือ..

ผมอยากได้กล้อง SamSung HD ตัวนั้นจัง แพงไหมพี่ อิอิ

ทำ เทลเลอร์ได้ เยี่ยมมากก ชอบๆๆ ชื่นชมๆคับ ^^

ออฟไลน์ firstzeng

Re: // Where is Toyd? เจ้าตอยด์ หายไปไหน? //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:26:37 »
เพลงตื่นเต้นดี ท่าทางน่าสนุก แต่ยังขาดพวก cg พวก ชื่อคน ชื่อสถานที่  + ใส่ sound effect จะทำให้งานน่าดูยิ่งขึ้นครับ

แล้วทำไมค์ด้วย เป็น แบบรายการทีวีไปเลย แล้วcut shotให้เนียนๆจะเยี่ยมเลยครับ เพราะเนื้อหาโดยรวมแปลกใหม่น่าสนใจอยู่แล้ว

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:45:49 »
ข้างบนนี้เป็นแค่ Teaser ครับ รายการเต็มรอตอยตัดต่อก่อนนะครับ

ส่วนกล้องซัมซุง HD นี่ราคาราวๆสองหมื่นนิดๆครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 13:43:01 »
ู^
^
ซื้อๆๆๆ ไม่ได้แล้ว ต้องซื้อๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 21:40:43 »
อยากได้กล้องอ่าาาาา

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 22:31:06 »
ตัวที่ TOYD ใช้ถ่ายทำคลิป ในคราวนี้ ยังไม่มีขายนะครับ เป็นตัวทดสอบของ Samsung เค้า :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 01:31:52 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:31:16 »
หา

เอ้า เหรอ!!

แบบนี้ ต้องทำรีวิว ลงเว็บเราด้วยไหมเนี่ย?

เปิดซิง โปรดักต์ใหม่ ไรเงี้ย

แบบ Exclusive First impression Video Camera Full HD in Thailand ด้วยหรือเปล่า ตาหน่อย?

ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:46:11 »
หา

เอ้า เหรอ!!

แบบนี้ ต้องทำรีวิว ลงเว็บเราด้วยไหมเนี่ย?

เปิดซิง โปรดักต์ใหม่ ไรเงี้ย

แบบ Exclusive First impression Video Camera Full HD in Thailand ด้วยหรือเปล่า ตาหน่อย?

ฮ่าๆๆๆ
สนับสนุนครับ
อิอิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 13:50:30 »
ให้อีกเสียงว่า พี่จิมทำรีวิวด้วย 555~

กำลังจะถอยกล่อง HD ชัดๆสักเครื่อง เนื่องจากบอกแม่ว่าอยากได้ 450d พร้อมเลนซ์

แม่บอก เดี๋ยวซื้อ 3dr แล้วไปเอาเครื่อง k20a ที่ยกลงมาจาก Cr-v ไปยัด แม่ว่ายังถูกกว่าซื้อ 450d พร้อมเลนซ์ให้ลูกซะอีก
555~

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 21:20:58 »
เห็นแล้วอยากกลับไปนั่ง MagLev อีกจัง ชอบบ  ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 13:38:44 »
รอดูอยู่นะครับ อีกนานไหมครับกว่าจะเสร็จครับ
 ;D ;D ;D