ผู้เขียน หัวข้อ: รับประกันมูลค่ารถ GFV ของ Sure นี่มีเงื่อนไขยังไงครับ  (อ่าน 3783 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
พอดีเห็นโฆษณาของ CHR มีเขียนไว้ แต่ไม่มีเงื่อนไขอะไรบอกเลย ในเว็บก็ไม่มี ไม่รู้จะหาข้อมูลจากไหน ใครรู้บอกทีครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
หมายถึง CH-R Hybrid ใช่ไหมครับ มี brochure ที่ศูนย์ครับ
ใช้ไม่เกิน 5 ปี และวิ่งไม่เกิน 100,000km
โดยประกันว่าราคาจะไม่ต่ำไปกว่ารุ่น 1.8Mid
และต้องผ่านการตรวจสอบโดย Toyota Sure
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ DriveOnly

หมายถึง CH-R Hybrid ใช่ไหมครับ มี brochure ที่ศูนย์ครับ
ใช้ไม่เกิน 5 ปี และวิ่งไม่เกิน 100,000km
โดยประกันว่าราคาจะไม่ต่ำไปกว่ารุ่น 1.8Mid
และต้องผ่านการตรวจสอบโดย Toyota Sure

เท่าที่ศึกษามาก็ตามนี้ครับ สมมุติตัว 1.8 ธรรมดาขายได้ 8 แสน ตัว hybrid รับซื้อก็จะไม่ต่ำไปกว่า 8 แสน โดยมีเงื่อนไขต่างๆ ที่ต้องปฏิบัติตาม

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เท่าที่ศึกษามาก็ตามนี้ครับ สมมุติตัว 1.8 ธรรมดาขายได้ 8 แสน ตัว hybrid รับซื้อก็จะไม่ต่ำไปกว่า 8 แสน โดยมีเงื่อนไขต่างๆ ที่ต้องปฏิบัติตาม

สรุปคือต้องขายทิ้งก่อน 5 ปีใช่มั้ยครับ แล้วโตโยโต้เค้าจะเอารถทำอะไรครับ

ออฟไลน์ Sit: )

ก็คงไม่ได้บังคับขาย
ใครอยากขายก็จะได้ไม่ราคาตกมาก
รถที่รับซื้อมาก็เข้าตลาดมือสอง สภาพยังดีก็คงราคาดี เจ้าของเก่าไปซื้อคันใหม่ เจ้าของใหม่ก็มาเลือกไป ตลาดโตทั้งมือหนึ่งมือสอง น่ากลัวไปอีกแบบ

ออฟไลน์ gorilla

ไฮบริด 5 ปี ยังไงก็ร่วงเยอะครับ   5 ปี ผมบอกเลย เต็นรับเต็มที่ 3 แสนกว่าแน่นอน ขายกันเองอาจจะ 4 ต้นๆ