ผู้เขียน หัวข้อ: Benz E250 Cabriolet มีรุ่นย่อยๆด้วยเหรอคะ  (อ่าน 2823 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newziiws

• Newbie
  • *
Benz E250 Cabriolet มีรุ่นย่อยๆด้วยเหรอคะ
« เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 10:58:31 »
พอดีพ่อไปดูรถมือสองมาค่ะ ปี 2011 มีตัวที่เป็น เปิดประทุน (Cabriolet)
อยู่ 2 คัน เซลบอกว่าคันนึงสเปคต่ำกว่า เชียร์อีกคันที่แพงกว่า 2 แสน
เราก็งงว่า มันเป็นรุ่น e250 cgi cabriolet เหมือนกัน มันมีรุ่นย่อยด้วยเหรอคะ

ปล.พ่อเราบอกว่า ตัวแพงกว่า2แสน เป็นลำโพง HK อีกตัวไม่เป็น แล้วเบาะก็ไม่ไฟฟ้า
เป็นไปได้เหรอคะ พอดีเราไม่ได้ไปด้วย พ่อเลยจองตัวแพงไปค่ะ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
Re: Benz E250 Cabriolet มีรุ่นย่อยๆด้วยเหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 20:30:19 »
รถเกร์รึปล่าวครับ? ถ้าของเบนซ์ประเทศไทยช่วงนั้นปรับราคากับ option ตลอดเพราะทำราคามาสู้เกร์ไม่ได้เลย ต้องลองหา spec sheet ของเบนซ์ประเทศไทยดูครับ แต่ถ้าเป็นรถเกร์ option จะค่อนข้างแตกต่างกันมาก

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
Re: Benz E250 Cabriolet มีรุ่นย่อยๆด้วยเหรอคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 21:37:10 »
รถนำเข้าจากเกรย์ แล้วแต่เกรย์ว่าจะติ๊กเลือกออปชั่นอะไรมาบ้างน่ะครับ

เผอิญชอบดูรูปรถที่ประกาศขาย เลยพอจะรู้ว่าพูดถึงคันไหน
คันที่ถูกกว่า คันนี้ครับ หน้าปัทม์วัดเป็นไมล์ ไม่ใช่เป็นกิโลเมตรแบบของศูนย์ไทย เป็นรถเกรย์
ไม่ได้ติ๊กเลือกออปชั่นเบาะไฟฟ้าแบบเต็มตัวมา สังเกตุที่แผงประตู ไม่มีปุ่มปรับ พร้อม เมมโมรี่ (แต่เห็นเบาะคนนั่งด้านข้างมีปุ่มปรับไฟฟ้าบางทิศ แต่จะไม่ครบทุกทิศแบบปรับเต็มตัว)
ไม่ได้ติ๊กเลือกออปชั่นลำโพง harman/kardon ครับ

ผมเห็นรูปคันที่พ่อคุณ Newziiws จองแล้ว เฉพาะแค่รูป ผมว่าคันที่จองสวยกว่าครับ
ส่วนขับจริง ต้องลองครับ

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 21:45:00 »
ถ้าเบาะปรับไฟฟ้าเต็มตัวพร้อมเมมโมรี่ จะมีปุ่มปรับที่แผงข้างประตูแบบนี้ รูปนี้คือคันที่จองครับ

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 11:05:17 »
จอหน้า ติดเพิ่มเอง?