ผู้เขียน หัวข้อ: civic โฉมใหม่จะเปิดตัวในไทยเมื่อไร  (อ่าน 4261 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.golfclub

• Newbie
  • *
civic โฉมใหม่จะเปิดตัวในไทยเมื่อไร
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 21:48:40 »
civic โฉมใหม่จะเปิดตัวในไทยเมื่อไร
พอดีกำลังจะซื้อรถใหม่ซักคันหนึ่งครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: civic โฉมใหม่จะเปิดตัวในไทยเมื่อไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 21:58:57 »
ปลายปีหน้าครับ

ออฟไลน์ Mr.golfclub

• Newbie
  • *
Re: civic โฉมใหม่จะเปิดตัวในไทยเมื่อไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 22:04:06 »
ขอรบกวนถามต่อเลยนะครับ ไอ้ปัญหาต๊อกๆเนี่ยแก้ไขได้หรือยัง
และถ้าไปซื้อมือสอง ไอ้ต๊อกๆจะดังตอนไหนเช่น ขับความเร็วสูง
หรือสต๊าทรถแล้วก็ดังครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 22:11:19 »
ยังไม่หายครับพี่ พี่ไม่ลองดู อัลติส ไมเนอร์เชนจ์ละครับ ออกเดือนสิงหานี้แล้วนะ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 00:14:10 »
ยังไม่หายครับพี่ พี่ไม่ลองดู อัลติส ไมเนอร์เชนจ์ละครับ ออกเดือนสิงหานี้แล้วนะ

เท่าที่สอบถามจากช่างประจำ..(เพื่อนพี่ชาย) ในศูนย์ฮอนด้าระยอง
พี่เค้าบอกว่า ตั้งแต่ล๊อคที่ต๊อกๆหมดไป เครื่องใหม่ ก็เปลี่ยนไปใช้อะไหล่อย่างเดิมหมดแล้วนะคับ
ซึ่งปัญหามันเกิดจากใช้อะไรไหล่(ผมจำไม่ได้ว่าเป็นเสื้อสูบหรือเปล่า) ที่ผลิตจากประเทศไทย (คงไม่ได้มาตราฐาน)
แต่ก็แก้ไขปัญหาเป็นใช้อะไหล่จาก จีน! เช่นเดิมแล้วนะครับ

รถเพื่อน 1.8E(AS) ออกมาสองเดื่อนกว่า วิ่งไป จะหมื่นโลแล้ว ก็ไม่มีอาการออกมาให้เห็นนะครับ
ปล.เพื่อนผมขับเชียงใหม่-ลำปาง อาทิตย์หละ 5 วัน! วิ่งทางไกลตลอด

;D

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 18:25:10 »
ตัวไมเนอร์เชน 1.8E (AS )เพื่อนผมซื้อมาได้ 7-8 เดือน วิ่งได้ 20000+ km

ตอนนี้ก็ยังไม่มีเสียงต๊อกๆ นะครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..