ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม FTN ถึงขายดีกว่า PPV ค่ายอื่นๆ ?  (อ่าน 16720 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: ทำไม FTN ถึงขายดีกว่า PPV ค่ายอื่นๆ ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 16:49:30 »
ขายยี่ห้อล้วนๆ ครับ

ส่วนตัวผมว่า Isuzu เขาแบ่งเค้กกับ Toyota

ดูจากราคาได้เลย ไม่ชนกันครับ

ถ้าเป็นผมๆ คงซื้อ Isuzu MU-X ไม่ก็ไป innova ครับ

Fortuner ผมว่าแพงเกินไปหน่อยครัย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: ทำไม FTN ถึงขายดีกว่า PPV ค่ายอื่นๆ ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 17:08:39 »
ตัวรถก็มีดีของมันครับ แล้วแต่ว่ามันจะดีในแบบที่คุณให้ความสำคัญรึเปล่า ถ้ารถห่วยบรมต่อให้ยี่ห้อดียังไงมันก็ยืนระยะไม่ได้

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 18:02:24 »
พวกที่บอกว่าก็เพราะมันคือโตโยต้าไงถึงขายดี ผมว่าไม่ใช่แน่นอน ไม่เช่นนั้น Hilux Revo ยอดขายก็ต้องเป็นอันดับ 1 แล้ว

เหตุผลหลักๆเลย คือ มันสวยกว่า PPV ค่ายอื่น ทั้งที่ช่วงล่างก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่ ราคาก็สูงกว่า แต่ขายดีกว่า

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 18:39:23 »
พวกที่บอกว่าก็เพราะมันคือโตโยต้าไงถึงขายดี ผมว่าไม่ใช่แน่นอน ไม่เช่นนั้น Hilux Revo ยอดขายก็ต้องเป็นอันดับ 1 แล้ว

เหตุผลหลักๆเลย คือ มันสวยกว่า PPV ค่ายอื่น ทั้งที่ช่วงล่างก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่ ราคาก็สูงกว่า แต่ขายดีกว่า

เห็นด้วยครับ
ดูอย่าง บริโอ้ ยี่ห้อฮอนด้า แต่กินบ๋วย

ฮอนด้าแพ้ MG ได้ยังไง
 HR-V บวก BR-V รวมกันแล้วยอดมากกว่า MG-ZS แค่ 95 คันเองครับ

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 19:14:53 »
คำตอบง่ายมากเลย

ลองเริ่มจาก.  เอาPPV ทุกรุ่น ทุกกค่าย. ไปติดยี่ห้อ Toyota. เสมือนว่าเป็น PPV ของค่ายนี่มีหลายdesign
ผมไม่เชื่อว่า fortuner จะเป็นที่1

ถ้าเอารถยี่ห้ออื่นมาติดยี่ห้อ Toyota แต่..

- เข้าศูนย์ Toyota ไม่ได้
- เกิน 10 ปีก็ไม่สต็อกอะไหล่
- ไม่สร้างระบบการบริหารจัดเก็บและจัดส่งอะไหล่
- ไม่แยกขายอะไหล่เฉพาะชิ้นแต่เน้นขายยกชุดใหญ่อะไหล่แพง
- ไม่ปล่อยของร้านอะไหล่ข้างนอก
- ไม่อบรมช่าง ไม่อบรมนักเรียนเทคนิค ไม่ปล่อยความรู้ออกมาข้างนอก
- มักจะมีปัญหาหาดีไซน์ที่หลุดจากการพัฒนาและทดสอบ เช่นพวงมาลัยกุกกัก, เทอร์โบรั่ว เกียร์เสียเร็วเกินไป
  เครื่องดับ ไฟลุกไหม้โดยไม่รู้สาเหตุ ฯลฯ แล้วแก้ปัญหาไม่ได้

ก็ไม่น่าจะขายดีนะ

ปล. โตโยต้าบางรุ่นที่ใช้ชิ้นส่วนนำเข้า อะไหล่แพง ก็ขายไม่ดีนะฮะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 19:44:09 »

ลองเริ่มจาก.  เอาPPV ทุกรุ่น ทุกกค่าย. ไปติดยี่ห้อ Toyota. เสมือนว่าเป็น PPV ของค่ายนี่มีหลายdesign
ผมไม่เชื่อว่า fortuner จะเป็นที่1

ถ้าเอารถยี่ห้ออื่นมาติดยี่ห้อ Toyota แต่..

- ไม่สร้างระบบการบริหารจัดเก็บและจัดส่งอะไหล่
- ไม่แยกขายอะไหล่เฉพาะชิ้นแต่เน้นขายยกชุดใหญ่อะไหล่แพง
- ไม่ปล่อยของร้านอะไหล่ข้างนอก
- ไม่อบรมช่าง ไม่อบรมนักเรียนเทคนิค ไม่ปล่อยความรู้ออกมาข้างนอก
- มักจะมีปัญหาหาดีไซน์ที่หลุดจากการพัฒนาและทดสอบ เช่นพวงมาลัยกุกกัก, เทอร์โบรั่ว เกียร์เสียเร็วเกินไป
  เครื่องดับ ไฟลุกไหม้โดยไม่รู้สาเหตุ ฯลฯ แล้วแก้ปัญหาไม่ได้

ปล. โตโยต้าบางรุ่นที่ใช้ชิ้นส่วนนำเข้า อะไหล่แพง ก็ขายไม่ดีนะฮะ

ลองพิจารณาอ่านขอบเขตคำถามของหัวข้อนี้. พูดถึง PPt Fortuner ทำไมขายดีกว่า "ค่ายอื่น"

ผมเสนอว่า. หากโตโยต้าออกแบบผลิตภัณฑ์ (สมมุติ. คนไม่เคยรุ้จัก ppv ทั้งหมดนี้มาก่อน )
ออกจำหน่าย มี 4 รุ่น 4 สไตล์
Toyota ftn, Toyota Everest , toyota pjs , Toyota mux
เป็นสินค้าของโตโยต้าแท้ๆ

เพื่อนๆจะเลือกตัวไหนกัน.     ผมเชื่อว่า PPV. สี่ตัวนี้.  นำเปิดตัวพร้อมกันงาน motor expo ปลายปี
ยอดจอง ไม่น่าเป็นftn ที่หนึ่ง

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ รถมือสาม

• Newbie
  • *
  • เดินทางปลอดภัยครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 20:55:57 »
ลุงก็เห็นด้วยนะครับกับทุกคนที่บอกว่าเพราะมันเป็นโตโยต้า

คือถ้าใครบอกว่าเพราะว่ามันเป็น อีซูซุ  ลุงจะเถียงแน่นอน อิอิ

#อย่าถือสาลุงเลยนะครับ  ;D ;D ;D
คิดให้ได้ก่อน ก่อนที่จะรู้ตัวว่าเพิ่งคิดได้!!!

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 21:12:36 »

ลองพิจารณาอ่านขอบเขตคำถามของหัวข้อนี้. พูดถึง PPt Fortuner ทำไมขายดีกว่า "ค่ายอื่น"

ผมเสนอว่า. หากโตโยต้าออกแบบผลิตภัณฑ์ (สมมุติ. คนไม่เคยรุ้จัก ppv ทั้งหมดนี้มาก่อน )
ออกจำหน่าย มี 4 รุ่น 4 สไตล์
Toyota ftn, Toyota Everest , toyota pjs , Toyota mux
เป็นสินค้าของโตโยต้าแท้ๆ

เพื่อนๆจะเลือกตัวไหนกัน.     ผมเชื่อว่า PPV. สี่ตัวนี้.  นำเปิดตัวพร้อมกันงาน motor expo ปลายปี
ยอดจอง ไม่น่าเป็นftn ที่หนึ่ง

แหม่พี่ คือพี่กำลังจะบอกว่าถ้าเป็นยังงั้นจริงก็จะมีรถที่หน้าตาล้ำ ๆ ออปชั่นครบ ๆ ช่วงล่างหนึบหนับ ราคาเร้าใจ
กับงาน Engineering ที่ไว้ใจได้ ทนทานไม่เสียง่าย ๆ พร้อมทั้งบริการหลังการขาย สต็อกอะไหล่
และกระจายความรู้ให้ช่างที่ไหนก็ดูแลได้

คือถ้ามันมีบริษัทที่ทำรถแบบนี้ได้จริง จะยี่ห้ออะไรก็ได้ไม่ต้องเป็นโตโยต้าหรอก มันก็ขายถล่มล่ะพี่  รถในฝันเลยทีเดียวอ่ะฮะ

ออฟไลน์ auntoto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 23:43:29 »
ธ.ออมสินคงรวยมากเลยนะครับ สั่ง FNT ได้ทุกเดือน ทำให้ยอดนำ 2000-3000 ทุกเดือนเลย
เห็นสั่งตั้งแต่ปีก่อนนั้นละ ยังสั่งไม่เลิกอีกเหรอครับ ;D ;D

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 08:55:21 »
Toyota

ออฟไลน์ boyyyy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 08:57:32 »
รูปลักษณ์

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 09:51:39 »
ธ.ออมสินคงรวยมากเลยนะครับ สั่ง FNT ได้ทุกเดือน ทำให้ยอดนำ 2000-3000 ทุกเดือนเลย
เห็นสั่งตั้งแต่ปีก่อนนั้นละ ยังสั่งไม่เลิกอีกเหรอครับ ;D ;D
ที่สำคัญ ใช้เป็น รถที่ให้พนักงานวิ่งไปหาลูกค้าด้วย รวยน่าดู ธ.ออมสิน

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:06:45 »
สำหรับผมใช้ Ford ที่บ้านด้วย แต่เป็น Ford Focus MKIII แล้วก็ที่บ้านได้ออก PPV เพิ่ม 1 คัน จริงๆ 1 ในนั้นก็มี Everset เข้ามาเอี่ยวแต่ สุดท้ายก็ไป Fortuner เนื่องจาก ความไว้วางใจของศูนย์ และความเก่งของช่าง บวกกับเทคโนโลยีบางทีมันล้ำๆ เวลาเกิดปัญหา สรุปช่างไม่เก่ง ยังซ่อมไม่ได้หรือซ่อมได้ต้องเข้าไปหลายรอบซึ่งผมเคยเจอมาก่อน เลยก็แขยงเรื่องนี้ เลยต้องการรถที่เทคโนโลยีไม่ต้องเยอะมาก เพียงพอสำหรับเราก็เลยได้ Fortuner มาและที่เห็นๆ ที่ได้ใช้ TOYOTA มันทนดีจริงๆ

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:11:38 »
 8)
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:24:57 »
ที่สำคัญ ใช้เป็น รถที่ให้พนักงานวิ่งไปหาลูกค้าด้วย รวยน่าดู ธ.ออมสิน

ยิ่งไปกว่านั้น แต่ละคันขับได้สุดจริงๆ :P :P
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 11:32:06 »
ผมเองก็เป็นลูกค้าของ Isuzu Dmax 1.9. แต่ถ้าจะให้เลือกซื้อ PPV สักคันผมก็คงเลือก FTN นั้นแหละครับ
ออฟชั้นเพียงพอต่อการใช้งาน มีความแตกต่างจากตัวกระบะไม่เหมือน mux ให้อารมณ์ Dmax 5. ประตู
New PJS ออฟชั่นดีราคาดี แต่ศูนย์น่าเป็นห่วงมากครับ Everest  ก็เช่นกันน่าห่วงเรื่องศูนย์บริการ
ถึงออฟชั้นความปลอดภัยจะดี แต่ระบบไฟฟ้าเยอะมากทั้งคู่เลย เวลามีปัญหาแก้ยาก น่าปวดหัวครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 11:56:41 »

ยิ่งไปกว่านั้น แต่ละคันขับได้สุดจริงๆ :P :P

จริงครับ ธนาคารรวยจัง 555

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 12:11:23 »
ทรงรถมันสวยสูงสง่าดูดีแม้หน้าตาจะแหลมๆ+เป็นเจ้าตลาดศูนย์บริการดี  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 13:38:05 »
ก้อรุ่นอื่นทำมา ขาดๆเกินๆอย่างงี้งัย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 15:38:49 »
" ทำไม FTN ถึงขายดีกว่า PPV ค่ายอื่นๆ ? "

1. เพราะมันเป็น Toyota และที่นี่เมืองไทย

2. เพราะ PPV ค่ายอื่นๆ ตามหลังมาแบบโง่ๆ ร่วม 10 กว่าปี ก็ไม่เห็นจะทำอะไรให้มันดีขึ้นจนมาเทียบชั้นได้เลย
   OK เรื่องช่วงล่าง FTN มันอาจไม่ได้ดีกว่ารุ่นอื่นๆ แต่มันก็ไม่ได้ห่วยจนเข้าขั้นรับไม่ได้ + มีร้าน/อู่ในวงการ รอรับลูกค้าที่อยากปรับปรุงไม่รู้กี่เจ้า

3. จุดสำคัญที่ทำให้ FTN ยังเป็นเบอร์ 1 ในไทย จนถึงรุ่นที่ 2 ก็เพราะ ... มันสวย
    เรื่องอื่นๆ มีทั้งดี มีทั้งไม่ดี แต่เรื่องที่ไม่ดี มันก็ไม่ได้ห่วยมาก จนถึงขั้นรับไม่ได้

ออฟไลน์ shanon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 07:23:00 »
คะแนนโดยรวมสูงกว่าชาวบ้าน. เครื่องยนต์ ช่วงล่าง เกียร์ ภายใน ภายนอก อาจจะสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ทุกอย่าง.
         แต่...... ถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัด ต้องการรถ ppv สักคัน ที่พาคุณและครอบครัวเดินทางด้วยความปลอดภัย มั่นใจในความทนทาน ไม่จุกจิก ศูนย์บริการพึ่งพาได้ ใครก็ซ่อมได้ อะไหล่ไม่แพง ใช้งานได้สมบุกสมบัน ให้ภาพลักษณ์ที่ดี สำคัญขายต่อได้ราคาสูง  จะมีตัวเลือกสักกี่ยี่ห้อ

มีคนเคยพูดไว้. ภาพลักษณ์บนท้องถนนของฟอร์จูนเนอร์จะเป็นแบดบอย ปาเจโร่ดูเป็นแฟมิลี่แมน  :D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 10:49:15 »
ข้อดีของความเป็น toyota ด้วยครับ

ถือว่า Toyota สร้าง network+service ไว้ดีมากๆ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 15:16:03 »

จริงครับ ธนาคารรวยจัง 555

น่าจะหมายถึงผม ลองย้อนกลับไปอ่านดีๆ อ่านทุกข้อความ แล้วมาตีความใหม่นะครับ ว่าผมหมายถึง ยอด fortuner ทั้งหมดเกิดจาก ธ.ออมสินเจ้าเดียว หรือมีการขายฟีดให้บริษัทอื่นๆ ด้วย แล้วการขายฟีดคืออะไร ลองอ่านดีๆ นะครับ จะได้เข้าใจความหมายผมถูก

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 15:47:37 »

+++1 เห็นด้วยครับ มันขายดีเพราะ ยี่ห้อ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 16:29:17 »
ถ้าบอกว่าเพราะติดป้าย toyota งั้น  INNOVA  คงยอดขายถล่มทลาย....  แล้วมันใช่มั้ยละ

ที่มันขายดีก็เพราะมันคุ้มค่าสุดสำหรับผู้บริโภคแล้ว ก็แบบที่ city หรือ civic ขายดีนั่นแหละ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 14:54:03 »

+++1 เห็นด้วยครับ มันขายดีเพราะ ยี่ห้อ

ถ้าเช่นนั้น

ทำไม รีโว่ ถึงแพ้ D MAX

ในขณะเดียวกัน ฟอร์ นำ MU X แบบห่างๆ ( เมื่อคิดเป็น %) ล่ะครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 16:08:08 »
ขายยี่ห้อล้วนๆ ครับ

ส่วนตัวผมว่า Isuzu เขาแบ่งเค้กกับ Toyota

ดูจากราคาได้เลย ไม่ชนกันครับ

ถ้าเป็นผมๆ คงซื้อ Isuzu MU-X ไม่ก็ไป innova ครับ

Fortuner ผมว่าแพงเกินไปหน่อยครัย
ถ้าจะสรุปง่ายๆ ตื้นๆ ก็คงประมาณนี้ครับ
แต่ก่อนจะเอายี่ห้อมาขายคุณๆ ท่านๆ ได้นี่ มันก็ต้องมีต้องสร้างอะไรมาเยอะครับ
ตอนเขาตั้งบริษัทมาครั้งแรก ไม่มีใครสนใจอะไรเท่าไรหรอก เหมือนเรามองรถจีนตอนนี้กันด้วยซ้ำครับ

ปล. ผู้บริโภคแต่ละคนตรรกะการเลือกซื้อต่างกันไปครับ ถ้ายี่ห้อไหน รุ่นไหนดี มันก็มีดีของมัน บางยี่ห้อ บางคนมองว่าเทพมาก ถามหน่อย ถ้าเทพจริงทำไมขายไม่ได้ล่ะ? อ้อ เพราะยี่ห้อ??? 5555

ปล. 2 ว่ากันด้วยหัวข้อกระทู้ส่วนตัวไม่ชอบรุ่นนี้เท่าไร เบาะพับแปลกๆ ภายในสวยผ่านๆ แต่มองว่าในตลาดตอนนี้ ภายนอกภายในดูหรูหราอลังการ ยี่ห้อน่าเชื่อถือ ขับขี่ดีกว่าเดิม (แต่ผมไม่ชอบเลย เด้งมาก ส่วนตัวชอบขับมิวเอ็กส์กว่า) รวมๆ ก็เข้าใจและเข้าถึงง่ายกว่าครับ เลยขายเยอะ

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 16:58:45 »

ผมว่าความสวยมันพูดยากว่าใครสวยกว่าใคร เพราะเป็นเรื่องของอารมณ์และ ความชอบส่วนนึง
(แต่ส่วนตัวผมก้ว่ามันสวยสุดใน segment แหละ)

ใน segment นี้ผมว่า Brand มีส่วนพอสมควร คู่แข่งหลักๆใน Segment นี้คือ MU-X กับ Pajero Sport และ Everest
(จริงๆ อาจจะรวมถึง CRV ใหม่ด้วย ที่ฮอนด้าทำ 3 แถวและเครื่องยนต์ดีเซล ก็เพราะหวังว่าจะแย่งส่วนแบ่งจาก PPV ได้บ้าง อันนี้ผมก็ยังสงสัยอยู่ว่า สุดท้ายแล้วผลเป็นอย่างไร)

Brand คู่แข่งในกลุ่มนี้ ภาพรวมยังเป็นรอง Toyota ยกเว้น Isuzu
แต่ก็อย่าลืมว่า Isuzu มีขายแค่กระบะกับ PPV คนทั่วๆไปทีมักจะใช้รถเก๋ง เป็นหลัก จะไม่ค่อยมีประสบการร์กับ Isuzu ซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 17:28:03 »
เอาจริงๆทำช่วงล่างอีกซัก3แสน เบาะหนังซักแสนห้าผมว่ารถเทพเลยนะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 21:37:26 »
ต้องมองว่า มันเกิดมาจาก กระบะ มันเลยมีเหตุผล ต่อๆ มา คือ
1. กระบะ ที่ขายดี และเป็นที่ยอมรับ ในบ้านเรามี isuzu กับ toyota
2. พอ สร้าง ppv พื้นฐาน กระบะ ในข้อ 1. มา มันก็หวยออกที่ mu-x กับ fortuner
3. พอเหลือ mu-x กับ fortuner เรื่องศูนย์บริการ ตัวรถ อายุการใช้งาน อะไหล่ ราคาขายต่อ บลาๆๆๆ มันพอๆ กัน แล้วจุดที่จะเลือก mu-x กับ fortuner คือ “หน้าตาโดยรวม” นั้นเอง ซึ่งถ้าเทียบกัน ส่วนตัว fortuner สวยกว่า mu-x พอสมควรเลย

ส่วนคำว่า toyota ไม่ใช่แค่ เอาเสาไฟฟ้าแปะยี่ห้อ toyota มันก็จะขายได้หมดนะครับ มันต้องเป็นที่ยอมรับใน product นั้นๆ จากคนซื้อด้วย เพราะหลายๆ seq ก็ใช่ว่า toyota จะเป็นที่ 1 นะ เช่น รถตู้ มี commuter/ventury เอง ก็ไม่ได้เป็นที่ 1 ใน seq ซึ่งเป็น H-1 ทั้งที่แบรนด์สู้ toyota ไม่ได้เลย

ปล.ถ้า seqment นี้ มีแค่ 2 ตัวเลือก คือ mu-x กับ fortuner มั่นใจว่า ยังไง fortuner ก็ขึ้นที่ 1 ยอดขาย