ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม HRV minorchange ครับ  (อ่าน 6042 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsbobby

• Newbie
  • *
สอบถาม HRV minorchange ครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 11:11:24 »
รบกวนสมาชิกด้วยครับ
ครอบครัวอยากได้รถให้น้องสาวใช้แทน Vios ที่เริ่มเสียบ่อย
น้องดูแล้วลังเงระหว่าง HRV กับ Civic (ไปดู CHR ซึ่งตัวผมเองอยากได้ 8) แต่น้องไม่ชอบครับ)
สุดท้ายน้องเลือก HRV แต่พอไปถามเซลล์บอกว่า ตัว minor change กำลังจะมา ถ้ารอไม่ไหวให้เอา civic ไปก่อน
พอดีรีบใช้รถอยู่ครับ เพราะคันเดิมก็ขายไปแล้วอยากทราบว่า

1.ถ้าจะรอ minor change นี่ประมาณเดือนไหนครับ
2.เปรียบเทียบกับ HRV ตัวเดิมนี่ option แตกต่างกันเยอะรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
Re: สอบถาม HRV minorchange ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 11:14:13 »
ผมพึ่งออกมา ไม่รอไมเนอร์ หน้าตาก็คงไม่ต่างจากญี่ปุ่นน่ะครับ สิ่งที่จะเพิ่มมา คาดว่ารุ่นท็อปคง honda sensing นั่นละครับ ที่ไม่รอเพราะคิดว่าต้องรอรถนานแน่หลังจอง แล้วตอนนี้โปรตัวเก่าดีมากแล้วครับ

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
Re: สอบถาม HRV minorchange ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 11:54:33 »
ตอนแรกก็คิดกันว่า HR-V minorchange น่าจะออกตอน Motorshow ที่กำลังจะปิด ค่ำนี้ ...

ก็ไม่มา  สงสัย ก็คงจะเปิดตัว พ.ค. หรือ มิ.ย. กระมัง

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 18:57:11 »
1. November 2018 ครับผมว่า ตามเวลาครับ

2. ไม่แน่ใจครับแต่น่าจะมี honda sensing มั้ยรุ่นท้อป

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 21:26:48 »
1. November 2018 ครับผมว่า ตามเวลาครับ

2. ไม่แน่ใจครับแต่น่าจะมี honda sensing มั้ยรุ่นท้อป

ข้อสอง ไม่มีแน่นอน ล้าน% ไม่ต้องคอย

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 14:30:42 »
ขนาด CR-V ที่เป็นรถใหญ่เปิดตัวแบบ all-new ยังไม่มี Honda Sensing เลยครับ
โอกาสที่จะมีใน HR-V Minor Change ผมว่าริบหรี่เต็มที
ยิ่งฮอนด้ายุคหลังๆเปิดตัวรถใหม่สไตล์แต่งหน้าทาปาก ราคาเดิมด้วยแล้ว ยิ่งแทบเป็นไปไม่ได้เลยครับ

... แต่ถ้ารอได้ ไหนๆก็อีกไม่นานเกินปีนี้แล้ว จะรอดูก็ไม่เสียหายนะครับ
เผื่อฮอนด้าจะงัดมาชนกับ CH-R กับ CX-3 Minor Change ครับ
ถ้าดูแล้วตัวเก่าคุ้มกว่า จังหวะตอนผลัดเปลี่ยนโฉม ผมว่ายังมีโฉมเก่าเหลือขายอยู่แน่นอนครับ
แค่จะเป็นรุ่นย่อยไหน สีอะไรเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 22:53:55 »
พค นี้ครับ คุยกับเจ้าของศูนย์มาโดยตรง เขาว่าไปประชุมมาแล้ว ที่เขาเลื่อนเปิดตัวได้ข่าวว่าเพราะ CH-R ที่เปิดตอน Motor Expo ดูกระแสแรงครับ เลยเลื่อนเพื่อรอปรับแผน แต่เรื่องสาเหตุที่เลื่อนนี่ไม่รู้จริงแค่ไหนนะครับ ฟังหูไว้หู
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 09:53:49 »
รอก่อนก็ดีครับ น่าจะได้ option แน่นๆเลย ไม่งั้นสู้ Toyota ไม่ได้