ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรค hawk 5.0 มีใครเคยใช้บ้างไหมครับ  (อ่าน 3437 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
พอดีตอนแรกสั่งมาใช้กับเบรคเดิมที่มี เลยสั่งไปให้เหมือนกันทั้ง คู่หน้า คู่หลัง แต่ก็ยังไม่เคยได้ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันนะครับ กับจังหวะพอดีได้เบรคใหม่มาใส่ แต่ในชุดเบรคใหม่ที่ได้มา เขามีผ้าของ dixcel ติดมาให้เลยใช้ของเขาไปก่อน

แต่เท่าที่ดูผ้าของ dixcel ตัวที่ได้มาน่าจะเป็น  type m เกรด 500 องศา เพราะเท่าที่ดูฝุ่นผ้าเบรคไม่มากเท่าไร เห็นว่าถ้าเป็น type z ฝุ่นจะต้องเยอะ

คราวนี้เลยคิดว่าถ้าจะขยับผ้าข้างหลังไปเป็น dixcel ตามคู่หน้า ก็จะเจอราคาที่สูงกันหมดเลยทั้งคู่หน้า คู่หลัง เกรดการทนความร้อนจะพอๆกันกับผ้า hawk 5.0 ตัวนี้ ถ้าสั่งผ้าหน้าเป็น hawk มาเพิ่ม ก็จะเสียเพิ่มแค่คู่เดียว

เลยอยากทราบว่ามีท่านใดเคยใช้ผ้าเบรค hawk 5.0 รุ่นนี้บ้างครับว่า การใช้งานโอเคดีไหมครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN