ผู้เขียน หัวข้อ: Benz มือสองกับการรับประกัน  (อ่าน 5087 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Benz มือสองกับการรับประกัน
« เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 15:55:54 »
มีเพื่อนสมาชิกท่านใด  มีประสบการณ์ในการซื้อbenz มือสองมาเล่าสู่กันฟันบ้างครับ
พอดีผมสนใจอยู่หลายรุ่น  ซื้อผ่านเต๊นท์ที่ไม่มีการรับประกันผมไม่กล้าครับ  กลัวเอามาซ่อมไม่จบ
แต่เท่าที่follow ใน facebook   มีเจ้านึงเก่าแก่ที่รับประกันสามปี  อีกเจ้านึงแถวลาดพร้าว  ก็รับประกัน1 ปี
พอดีไม่กล้าเอ่ยชื่อ  กลัวผิดกฎ เพื่อนๆน่าจะพอทราบ 
  มีใครมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังหน่อยครับ 

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
Re: Benz มือสองกับการรับประกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 16:50:25 »
ผมซื้อมาจากเต๊นท์ธรรมดาทั่วไป แต่เอาเลขตัวถังไปเช็คศูนย์ก่อนว่าเลขไมล์ตรงไหม และคันที่ซื้อมายังมีประกันศูนย์เหลืออีกครึ่งปีก็เลยโอเคครับ ส่วนเจ้าที่จขกทว่าเค้าก็บวกราคาประกันไปส่วนนึงแล้ว ดังนั้นหากต้องการซื้อความสบายใจก็ต้องยอมจ่ายเพิ่ม ผมมีอีกเจ้าที่ผมตามFBเค้าอยู่ รถสวยทุกคัน หากสนใจinboxมาได้ครับ กลัวบอกตรงนี้จะเป็นการโฆษณา แต่ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับร้านเค้า เสียดายแค่ผมเจอช้าไปหน่อยไม่งั้นคงได้ใช้บริการเค้าบ้าง
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: Benz มือสองกับการรับประกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 16:54:36 »
เอาเลขตัวถังไปเช็คที่ศูนย์ตามที่คุณluxiferอธิบายไว้เลยครับ ที่เคยเจอแทบทุกเต็นท์จะกรอไมล์ทั้งนั้น ถ้ากลัวผิดกฎก็Inboxมาได้ครับ ถ้าเป็นเต็นท์แสบๆที่เคยเจอจะได้แนะนำให้เลี่ยงๆกัน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 18:32:16 »
มีคนรู้จักไปซื้อจากตัวแทนนึงที่บอกสภาพรถไม่เคยชน ประกันซ่อมฟรี น้ำมันฟรีตลอด 3 ปี เขาบอกว่ายอมรับสภาพรถได้ ผ่านมาปีกว่าไม่เจอจุกจิก แต่การซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ก็ไม่ได้ใช้ของแท้ศูนย์ทุกชิ้น การนัดคิวซ่อมดูจะทิ้งรถไว้นานหลายวันกว่าเราเข้าศูนย์ปกติ โดยที่ราคารถก็บวกเผื่อเป็นหลักแสน

ในขณะที่เคยได้ยินวิจารณษตัวแทนนี้เหมือนกัน ว่าโดนรถที่สภาพถูกชนมา ไม่ใช่ตามที่อ้างโฆษณาไว้ อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคล
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 18:44:47 »
    ร้านที่มีรับประกันเขาบวกประกันไว้ในค่ารถแล้วแล้ว  ทางที่ดีเลือกซื้อรถสภาพดีๆ  ราคาไม่แพง  ก่อนตัดสินใจขออนุญาตเอารถไปให้ช่างซ่อมเบนซ์ตรวจเช็กทุกจุดดีที่สุดครับ  ค่าตรวจเช็กไม่เกินสองหรือสามพันบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2018, 00:58:50 โดย Smith686 »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 23:34:00 »
ดูรถให้ขาด ดูสภาพปัจจุบันให้ออกว่าเป็นยังงัย

อย่าไปมัวงมงายกับเลขไมล์ศูนย์ มันมีวิธี บอกไปกลัวคนจะเอาไปทำหลอกคนอื่นอีก

รถดีดูไม่ยากหรอกครับ มันก็มีวิธีดู ศึกษาเยอะๆเดี๋ยวก็เข้าใจครับ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2018, 09:51:29 »
เรื่องประกันอย่าไปสนใจ ถ้าเจอตัวหนักๆแพงๆ เขาก็ไม่ซ่อมให้คุณหรอก เอาที่สภาพดี และดูคุ้มค่าแค่นั้นพอ