ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสันนี่บ่นๆไปพี่แกยอมแยกชิ้นอะไหล่ขายอีกแล้วแหะ  (อ่าน 6415 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ตอนนี้นาวาร่ากำลังเจอปัญหาคลัชท์คอมแอร์ไหม้หลังจากหมดประกันแล้วบาน แต่เดิมรวมทั้งยี่ห้ออื่นๆส่วนใหญ่ถ้าเข้าศูนย์ก็โดนเปลี่ยนคอมแอร์ยกลูกราคาหลักหมื่นกันเป็นปกติ อะไหล่เทียบหน้าคลัชท์อยู่ที่ราวๆ4-5พันบาท แต่ช่วงก่อนสงกรานต์ที่ผ่านมามีคนแจ้งว่าทางศูนย์มีพาร์ทเฉพาะคลัชท์คอมแอร์ให้เบิกแล้วในราคาแค่สามพันกว่าบาท ไม่ต้องวิ่งหาอะไหล่เทียบให้ยุ่งอีกต่อไปแถมศูนย์ราคาถูกกว่าด้วยเอากับพี่แกสิ
ปล. อยากให้ปีกนกนิสสันเปลี่ยนเฉพาะลูกหมากได้จัง ไม่นับไปอัดกันเองนะครับ

ออฟไลน์ johnlee

อันนี้จริง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ redsun

สุดยอดดดดดด

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
นาวาร่าที่ว่าคือตัวใหม่ใช่ไหมครับ?

เพราะตัวเก่าวิ่งจะ 230k ยังปกติครับ

ออฟไลน์ Tien.W

คลัชท์คอม ของ HONDA ก็แยกนะ แต่ราคามีเกือบหมื่น ล่ะครับ ยกเว้น ทำข้างนอกก็ 3 - 4 พันบาท

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
นอกจากของ Navara แล้วมีของรุ่นอื่นๆมั๊ยครับ (ถามเผื่อคนอื่น)

ออฟไลน์ MUK

ถ้าอยากได้ใจลูกค้าก็ต้องแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
ขอแชร์เรื่องของตัวเองครับ ใช้นิสสันเทียน่า J 32 เมื่อวันจันทร์เพิ่งเปลี่ยนคอมพ์แอร์จากศูนย์มาครับ
อาการยอดฮิตของรุ่นครับ คลัชแอร์ไหม้ ถามที่ศูนย์ว่าสามารถเปลี่ยนเฉพาะครัชแอร์ได้มั้ย
ทางศูนย์บอกว่า ต้องเปลี่ยนยกลูก ก็เลยโดนไป 16500 ลด 15% น้ำยาแอร์กับค่าแรง
อีก 1900 บาท ตัวเบาเลยครับ

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
ขอแชร์เรื่องของตัวเองครับ ใช้นิสสันเทียน่า J 32 เมื่อวันจันทร์เพิ่งเปลี่ยนคอมพ์แอร์จากศูนย์มาครับ
อาการยอดฮิตของรุ่นครับ คลัชแอร์ไหม้ ถามที่ศูนย์ว่าสามารถเปลี่ยนเฉพาะครัชแอร์ได้มั้ย
ทางศูนย์บอกว่า ต้องเปลี่ยนยกลูก ก็เลยโดนไป 16500 ลด 15% น้ำยาแอร์กับค่าแรง
อีก 1900 บาท ตัวเบาเลยครับ

อื้อหือออ  ได้อ่านราคาจุกเหมือนกันนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ nottii77

• Full Member
ผมเปลี่ยนครัชแอร์ + เติมน้ำยา ร้านนอก จ่ายไป 3900 อาการคือแอร์เย็นแล้วลมเย็นหาย แล้วก็เย็นปกติ   เข้าใจว่าครัชเริ่มจะเสีย เลยจับเปลี่ยนก่อนครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

March ก็มีปัญหาเรื่องคลัชนี่แหละครับ

จำได้ว่า 2-3 พันถ้าต้องเปลี่ยน

ออฟไลน์ natty ib-cm

นิสสัน มาดีช่วงมาร์ชเปิดตัว ยาวมาจนถึงอัลเมร่า น่าจะมีรถรุ่นใหม่ที่ดึงดูดลูกค้าอีกหน่่อย รถที่จำหน่ายอยู่ออฟชั่นสู้เจ้าตลาดไม่ได้เลยในระดับราคาเท่ากัน ยังดีที่ศูนย์บริการยังอยู่ในระดับดี