ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำรถ super car งบ 15,000,000 ครับ  (อ่าน 12291 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำรถ super car งบ 15,000,000 ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 10:17:35 »
ถ้าหาได้ตอนนี้มี R8 ตัวขับหลังที่เพิ่งออกมาในต่างประเทศครับ รถตัวนี้เป็นตัว limited ที่ราคาถูกกว่ารุ่นธรรมดา แต่น่าจะต้องเพิ่งดีลเลอร์เกรย์ครับ ส่วนมือสองถ้าไม่เอา Porsche คงต้องเล่น F430 หรือ Gallardo แต่เป็นผมคงไป SLS AMG เพราะความชอบส่วนตัวล้วนๆ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

Re: ช่วยแนะนำรถ super car งบ 15,000,000 ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 12:51:43 »
งบขนาดนี้ ผมจะเลือกรถที่ตัวเองชอบโดยไม่สนใจคนอื่นเลยครับ

แต่ๆๆ เรื่องงบการซ่อมแซม/ดูแล ต้องไม่กระทบนะ คือมีเงินซื้อขนาดนี้ ค่าซ่อมก็ต้องสิวๆ ไม่งั้นคงไม่เหมาะที่จะซื้อตอนนี้

จัดไปเลยครับ

ใครทัก ใครไม่ชอบ ก้บอกเค้าไปซื้อขับเองสิ นี่รถกรุ 55
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 15:36:02 »
เงินขนาดนี้ ซื้อที่ชอบครับ
รถที่ผมชอบอาจเป็นรถที่คุณไม่ชอบก็ได้ เช่น เงินที่พอๆกันผมชอบกบ GT3 RS มากกว่าม้าและกระทิง
สนใจรุ่นไหน เปิด YouTube นั่งดูรีวิวฝรั่งไปเลยครับ อธิบายชัดเจนทุกเม็ด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 16:42:11 »
ผมชอบF430นะ สวยดี

ออฟไลน์ Spin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 17:22:55 »
งบไม่เกิน 15 ล้าน หา supe car ราคาภาษีบ้านเราจ่ายเต็ม หายากครับ
มือสองผมแนะนำอย่าซื้อ เพราะเครื่องกับเกียร์ส่วนใหญ่จะจัดเต็มกันหมดแล้ว และจ่ายเงินเกินสิบล้านแต่ต้องมาหงุดหงิดปัญหาต่างๆนั้น ผมว่าคงไม่ใช้สิ่งที่คนมีเงินระดับนี้จะชอบ(เข้าใจว่าส่วนใหญ่เป็นภาษีไปแล้วเกิน 10 ล้าน มูลค่ารถแท้จริงนั้นช่างน้อยนิด)

ที่ผมนึกออกก็มี แต่ประเภทที่เป็น super car แค่เฉพาะรุ่น แต่จะเอายี่ห้อ super car โดยเฉพาะนั้นไม่มีเลย
1 gtr ครับ แต่ปลายตลาดแล้วอาจอยากรอมันเปลี่ยนโฉมก่อน
2 amg gt s อันนี้ดีดเหลือเกิน แต่ชอบ mercedes ก็จัดไปครับ
3 r8 อันนี้ไม่มีดูเรียบๆ ให้อารมณ์ไม่ดุ แต่ขับไปในถนนเมืองไทย ทุกคนก็รู้ว่าแรงแน่นอน

ที่เหลือที่นึกออก มันก็เกินงบ อย่าง lexus LC, nsx, lambo, ferrari เกินงบหมด
M5 ไม่ใช่ super car เป็น performance car. I8 ยิ่งไม่ใช่ bentley จัดเป็น luxury car
เจอภาษีปัญญาอ่อนประเทศไทย เล่น super car ต้องมีงบขั้นต่ำ 20 + ขึ้นไปครับ แต่ถ้าเอาตัวท็อปธรรมดา 40 + ครับ
ที่เล็งๆไว้ส่วนหนึ่งก็ F430 หรือ Lambo LP 560 มือสองครับ แต่ที่ว่ารถมือสองส่วนใหญ่ เครื่อง เกียร์ จัดเต็มมาก่อน  อันนี้ถ้าหารถสภาพเดิมได้ น่าสนใจไหมครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 07:39:59 »
งบไม่เกิน 15 ล้าน หา supe car ราคาภาษีบ้านเราจ่ายเต็ม หายากครับ
มือสองผมแนะนำอย่าซื้อ เพราะเครื่องกับเกียร์ส่วนใหญ่จะจัดเต็มกันหมดแล้ว และจ่ายเงินเกินสิบล้านแต่ต้องมาหงุดหงิดปัญหาต่างๆนั้น ผมว่าคงไม่ใช้สิ่งที่คนมีเงินระดับนี้จะชอบ(เข้าใจว่าส่วนใหญ่เป็นภาษีไปแล้วเกิน 10 ล้าน มูลค่ารถแท้จริงนั้นช่างน้อยนิด)

ที่ผมนึกออกก็มี แต่ประเภทที่เป็น super car แค่เฉพาะรุ่น แต่จะเอายี่ห้อ super car โดยเฉพาะนั้นไม่มีเลย
1 gtr ครับ แต่ปลายตลาดแล้วอาจอยากรอมันเปลี่ยนโฉมก่อน
2 amg gt s อันนี้ดีดเหลือเกิน แต่ชอบ mercedes ก็จัดไปครับ
3 r8 อันนี้ไม่มีดูเรียบๆ ให้อารมณ์ไม่ดุ แต่ขับไปในถนนเมืองไทย ทุกคนก็รู้ว่าแรงแน่นอน

ที่เหลือที่นึกออก มันก็เกินงบ อย่าง lexus LC, nsx, lambo, ferrari เกินงบหมด
M5 ไม่ใช่ super car เป็น performance car. I8 ยิ่งไม่ใช่ bentley จัดเป็น luxury car
เจอภาษีปัญญาอ่อนประเทศไทย เล่น super car ต้องมีงบขั้นต่ำ 20 + ขึ้นไปครับ แต่ถ้าเอาตัวท็อปธรรมดา 40 + ครับ
ที่เล็งๆไว้ส่วนหนึ่งก็ F430 หรือ Lambo LP 560 มือสองครับ แต่ที่ว่ารถมือสองส่วนใหญ่ เครื่อง เกียร์ จัดเต็มมาก่อน  อันนี้ถ้าหารถสภาพเดิมได้ น่าสนใจไหมครับ
ถ้าหาได้ก็น่าสนใจครับ อย่าลืมเตรียมงบสำหรับเบี้ยประกันภัยด้วยนะครับเพราะผมเคยเห็นมาแล้วสำหรับ599ทีีมิดไปหน่อยเดียว ค่าซ่อมเกินล้านบาทจนประกันอึ้งเลยครับ ยิ่งรุ่นที่มีชุดแต่งพิเศษก็ยิ่งหนักเข้าไปอีก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ aun

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 16:22:22 »
15 ล้าน+20% R8 ตัวใหม่ก็น่าจะเกือบได้อยู่นะครับ ไม่รู้รถพวกนี้ส่วนลดเท่าไหร่ ไกลตัวมากก  ::)

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 16:56:23 »
ถ้าหารถที่มั่นใจได้ว่าเจ้าของคนเก่าไม่ได้เหยียบรุนแรงมา แล้วประวัติสะอาด อายุไม่เยอะ ถ้ายั่งงั้นก็จัดเลยครับ ซื้อไปใช้สัก สอง-สามปี ราคาตกน้อยมาก เผลอๆจ่ายไปน้อยกว่าคนซื้อรถ 4-5 ล้านมือหนึ่งด้วยซ้ำ (นับเฉพาะค่ารถนะครับ) เพราะ f430 นั้นเป็นหนึ่งในเฟอรุ่นนิยมบ้านเราครับ ส่วนตัว lp560 นั้น ผมแนะนำให้ไปลองนั่งดูก่อนครับ เพราะมันแข็งมาก อาจจะรับไม่ได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 15:29:38 »
เป็นfanboy porsche ผมคิดหนักเลยครับ

RuF ไหมครับ