ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คกระบะซื่งไทยvsโช๊คนอก  (อ่าน 10522 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
โช๊คกระบะซื่งไทยvsโช๊คนอก
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 10:47:17 »
โช๊ครถกระบะ พีพีวี ระหว่างโช๊คซิ่งไทยที่ชอบโฆษณากันตามสนามแดรกเช่นwinner aztexforce suncho etc. กับโช๊คของนอกเช่น bilstein rancho procomp fox westcoast oldmanemu etc. อันไหนใช้ดีกว่ากันครับ

จำได้สมัยก่อนพวกrancho procompฮิตมากๆ แต่เดี๋ยวนี้ไปร้านช่วงล่างชอบเชียร์แต่โช๊คซิ่งไทย เพื่อนๆพี่ว่าอันไหนนุ่มหนึบเกาะถนนดีกว่าทนทานกว่ากันครับ ดูจากตัวกระบอกโช๊คการประกอบหรือการทำสี ดูเหมือนของนอกงานก็ยังดูโหวเฮ้งดีกว่า แต่ร้านชอบเชียร์ของไทยเหลือเกินถ้ารถโหลดเตี้ยก็คงต้องของไทยเท่านั้น แต่ถ้ารถสูงสแตนดาดหรือยกสูงเลือกอันไหนก็ได้ เพื่อนพี่ๆว่าอันไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Smith686

Re: โช๊คกระบะซื่งไทยvsโช๊คนอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 12:09:33 »
     โช็กกระบะผมไม่ชัวร์  แต่ถ้าเป็นโช็กเก๋ง  บิลสไตล์กระบอกเหลืองทนสุดๆ  บางคันใช้มาเป็นสิบปียังไม่เสียเลยครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 12:59:05 »
เรื่องของโช๊คเป็นอยู่ที่ ฟิวลิ่ง มากกว่า
ความทน ของนอกมันดีกว่า
แต่ฟิวการขับถนนบ้านเรา ต้องมองเป็นรุ่นๆไป

แต่ความคุ้ม ต่อ ราคา โช๊คไทยดีกว่า

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 13:26:56 »
ผมใช้ Procomp MX6 กับ OldManEmu
คุณภาพ ประสิทธิภาพ ตัววัสดุ โช็คนอก ราคาแพงกว่าและคุ้มค่ามากกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 15:48:15 »
ตอนนี้ผมใช้แต่ OldManEmu  เคยใช้โช๊คไทยแล้วไม่จบครับ ความทน(เท้าผม)ระยะยาวไม่ได้ 

ตอนนี้ที่ผ่านมา 3 คันจบที่ Emu ครับ ก่อนขายรถ ถอดโช๊คขายยังพอได้ค่าขนมครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 22:07:43 »
โช๊คไทยแบรนด์ล่างๆ ใช้ได้ไม่เกิน 2 ปี แตก รั่วเป็นว่าเล่น

ผมใช้มาตั้งแต่ Rancho Procomp Emu Ironman Ozy

ตอนนี้ผมมาจบที่ Emu ใช้ทนๆลืมๆ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 06:07:44 »
Triton ตัวที่แล้ว ใส่ procomp ตัวถูก

กับ

Vigo ใส่ของไทยตัวแพง

อยากบอกว่า Triton ขับดีกว่าเยอะมาก Vigo นี่ ใส่แล้วแข็งกว่าเดิมมาก เจ้าของก็บอกว่า เกาะนะ

แต่ใจผมบอกว่า ถ้าเอาแค่นี้ใส่ KYB ไม่กี่พัน ก็ได้แหละ ฟิลลิ่งนี้เลย หุหุ

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 13:33:27 »
Triton ตัวที่แล้ว ใส่ procomp ตัวถูก

กับ

Vigo ใส่ของไทยตัวแพง

อยากบอกว่า Triton ขับดีกว่าเยอะมาก Vigo นี่ ใส่แล้วแข็งกว่าเดิมมาก เจ้าของก็บอกว่า เกาะนะ

แต่ใจผมบอกว่า ถ้าเอาแค่นี้ใส่ KYB ไม่กี่พัน ก็ได้แหละ ฟิลลิ่งนี้เลย หุหุ
โช๊คไทย kayaba super red คุ้มเงินที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 13:45:45 »
ของไทยผมให้ profender ตัวที่เป็น subtank นะครับรุ่นหลังๆนะครับบอกเลย เด็ดไม่แพ้ของนอกครับ

ปรับได้เซ็ตได้ดั่งใจ ผมเคยใช้มาแล้วทั้ง ome ทั้ง ozy มาจบที่นี่ลองดูที่เพจ SHOCK POINT นะครับ

ได้ของดีเลยมาแนะนำเผื่อสนใจครับ ไม่ได้ส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้นครับ
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 23:16:58 »
คนไทยชอบหลอก ผมบอกแค่นี้แหละ
เสียเป็นหมื่น เอามาแต่ข้อด้อย ของติดรถดีกว่าอีก

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2018, 14:58:08 »
ผมใส่ หน้าของไทยหลังของนอก monotube ทั้งคู่ โดยใส่ของไทยด้านหน้าก่อน ขับสบายมากๆ อาการเด้งด้านหน้าหายไป รูดโดดสะพานกระจุย ไม่มีเบรค จนไปสอยโช็คหลังหัวกลับของนอก
คนขายบอกว่าของไทยพอครบปีแล้วจะขับไม่ดีเหมือนเดิมนะ เราก็ฟังไว้ พอครบปีก็จริงของเขาด้านหน้ารู้สึกว่าแข็งขึ้นมาก รู้สึกว่าโดดสะพานแล้วกระแทกแรงอยู่ แต่ตอนนี้ใช้มา 4ปีโช็คยังไม่แตกศูนย์ยังปกติไม่กินยางเลยคิดว่าจะใช้ไปก่อน