ผู้เขียน หัวข้อ: --นิสสันฟิลิปปินส์เตรียมเปิดตัว Nissan Terra เป็นที่แรกในอาเซียนเร็วๆนี้--  (อ่าน 8182 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
นิสสันไทยคงจะไม่พร้อม กลายเป็นฟิลิปปินส์ได้เปิดตัวก่อนซะงั้น รุ่นนี้ประกอบที่ไทยแล้วส่งออกใช่มั้ยครับ

https://www.nissan.ph/latest-news/coming-soon.html
https://www.facebook.com/NissanPhilippinesInc/videos/2073242872947319/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2018, 19:49:42 โดย masuoka »

ออฟไลน์ tnp_super

คลุมผ้าเพื่อ? ในเมื่อเขาเห็นกันทั้งจักรวาล

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

บ้านเราได้เครื่องไหน
2.5 vgs turbo
2.3 bi-turbo 

ออฟไลน์ O_o"

ไทยไม่ใช่ตลาดหลักของ​ nissan อีกแล้ว​ การเลือกเปิดตัวที่อื่นก็ไม่แปลกครับ​

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ไม่แปลกครับ

ตลาดปิน รถพวงมาลัยซ้าย เจ้านี้เปิดที่จีนก็ซ้าย

ถ้าจะมาก่อนก็ไม่แปลกอะไรเลย

อาจจะเอาชิ้นส่วนจากจีนมาประกอบก็ได้

ออฟไลน์ Arado_kung

รถพวงมาลัยขวา7ที่นั่งยังวิ่งเก็บข้อมูลทดสอบอยู่เลยครับ สเป็คไทยที่รู้มาคือดีกว่าจีนแน่นอนแต่รุ่นท็อปจะยัดข้าวของมาเท่าสเป็คออสเตรเลียมั้ยต้องดูกันอีกที

ออฟไลน์ Magl

ไทย ไม่มีใครซื้อไม่ใช่เหรอครับ เห็นมีแต่ด่ากันนี่ เค้าไปขายที่อื่นก่อนก็ถูกแล้ว อีกหน่อยnissan ไทยคงผลิตขายส่งออกอย่างเดียว

ออฟไลน์ whoami

นิสสันทำอะไรช้าอยู่แล้ว เผลอๆอาจมาปีหน้าโน่น

ออฟไลน์ SM.

รถผลิตจากบ้านเราใช่มั๊ยครับ

บ้านเราอาจจะยังไม่พร้อม ทีมงาน Nissan ก็นะ  :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Symphonic

ไม่แปลกครับ

ตลาดปิน รถพวงมาลัยซ้าย เจ้านี้เปิดที่จีนก็ซ้าย

ถ้าจะมาก่อนก็ไม่แปลกอะไรเลย

อาจจะเอาชิ้นส่วนจากจีนมาประกอบก็ได้

ผมว่าอันนี้น่าจะเป็นเหตุผลหลักที่อยู่ใน Original project master plan ครับ

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
ก็ไม่น่าจะแปลกครับที่ยุคนี้บริษัทต่างชาติเขาไม่ได้ให้ความสำคัญกับประเทศไทยเท่าไหร่นัก  ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ lexus

คลุมผ้าเพื่อ? ในเมื่อเขาเห็นกันทั้งจักรวาล

คลุมผ้าแล้วสวยกว่าเปิดผ้าอีก    ฮาาา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ ismael

555555555555

ออฟไลน์ burst

• Full Member

คลุมผ้าแล้วสวยกว่าเปิดผ้าอีก    ฮาาา
มันสวยที่ DRL สินะ
น่าจะทำรถให้เหลี่ยมๆแบบอวกาศเหมือน PJS ผมว่าน่าจะสวยกว่านี้ อิอิ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Kendow

ได้ยินมาว่าเป็น 2.3 ครับ สองสเตปความแรงโบเดี่ยว-โบคู่ เพื่อลดการก่อมลพิษ เพราะ 2.5 ปัจจุบันตัวออโต้ CO2 เกิน 200 g/km ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2018, 13:36:20 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ได้ยินมาว่าเป็น 2.3 ครับ สองสเตปความแรงโบเดี่ยว-โบคู่ เพื่อลดการก่อมลพิษ เพราะ 2.5 ปัจจุบันตัวออโต้ CO2 เกิน 200 g/km ครับ
ขอให้จริงด้วยครับไม่งั้นก็เตรียมตัวเสียเที่ยวเลย  8)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ขอให้จริงด้วยครับไม่งั้นก็เตรียมตัวเสียเที่ยวเลย  8)
ถ้า 2.3 เยี่ยมครับแรงบิดแบบแฟลททอร์ค

ออฟไลน์ Arado_kung

วงในยืนยันมาหลายคนล่ะครับว่าสเป็คไทยเป็น 2.3 เผลอๆ Terra จะมีแต่รุ่นโบคู่ โบเดี่ยวจะเจอในนาวาร่าแทน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
rip nissan th ได้ยัง  :-X

ออฟไลน์ madboy

บ้านเรายังจะขายอีกเหรอครับรุ่นนี้  ;D