ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอา ECU ไป Remap ศึกษามามีเเต่ข้อดี มีท่านไหนเคยมีประสบการณ์เเย่ๆมาบ้างไหมครับ  (อ่าน 37873 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
บางที่เค้าวัดแรงม้าเริ่มต้น กราฟของรถรุ่นเดียวกัน กล่องโปรแกรมเดียวกันก็ได้ม้าไม่เท่ากันครับ ขึ้นอยู่กลับความสมบูรณ์ของเครื่อง
คนจูนก็ต้องมาจูนแยกบางส่วนมั้งครับ แต่ก็คงไม่ได้เริ่มจาก 0 มั้งครับ

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
มี ปสก. ครับ

All new dmax 2.5AT รีแมฟมาตั้งแต่ปีแรก แบบไม่แค้น ใช้มาปีที่ 6 ปั้มแตก คิดว่าถ้าไม่ไปจูนมาคงไม่แตก แต่คุ้มแล้วครับ ถือโอกาสเปลี่ยนปั้มโมไปเลย :)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
ต้องถามก่อนครับว่า เทอร์โบเดิม มันไปได้ถึงขนาดนั้นไหม  ;D