ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Audi a7 กับ Porsche panamera พี่ๆจะเลือกอะไรครับ เพราะอะไร ขอบคุณครับ  (อ่าน 8375 ครั้ง)

ออฟไลน์ as909za

• Jr. Member
  • **
ระหว่าง Audi a7 กับ Porsche panamera เป็นพี่ๆจะเลือกอะไรครับ เพราะอะไรถึงเลือก สมรรถนะ การบำรุงรักษา อื่นๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

จะเอาอะไรจากรถ  ราคาต่างกันมาก

การแสดงวิทยฐานะก็ต่างกัน     

ออฟไลน์ Smith686

Audi A7 เปรียบเทียบกับ Benz S Class หรือ BMW Serie 7 จะสูสีกว่าครับ

ออฟไลน์ CJ.

ผมชอบทั้งคู่ แต่สมรรถนะกับการบำรุงรักษา ขอเลือก Panamera ครับ
แต่คิดดูอีกที ถ้าผมไม่อยากเสียเงินมาก A7 ก็เป็นตัวเลือกที่ดีเช่นกันครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
ทำไมรู้สึกไม่น่าเอามาเทียบกัน  :-[

ออฟไลน์ TonSL65

• **
Audi A7 เปรียบเทียบกับ Benz S Class หรือ BMW Serie 7 จะสูสีกว่าครับ
A7 คลาสมันต่ำกว่า S-Class กับ 7 อีกไม่ใช่หรอคับ เทียบได้กับพวก 6GT อะไรพวกนี้ได้แค่นี้ไม่ใช่หรอคับ
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ koko86

เคบขับpanameraในสนามแข่ง

มันเหมือนคุณจ่ายเงิน10ล้านกว่า แต่ได้ porsche carerra 4 gts มาขับ แล้วแถมเบาะหลังกับประตูหลังมาให้ เพราะเค้าจูนมา ฟิลลิ่งแทบไม่ต่างกันเลย เข้าโค้งกลบน้ำหนักได้หมด มันขับได้ประทับใจจริงๆ

สรุปpanameraครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Porsche panamera  ครับโคตรเท่ห์เลย  :-*

ออฟไลน์ Buffy

เลือก Porsche panamera  เพราะมันคือ Porsche

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้าราคาไม่เกี่ยว Panamera สิครับ รออะไรละ... มันคือ Porsche น่ะ แต่ถ้าราคาเกี่ยวขอ A7 ก็พอส่วนต่างที่เหลือซื้อ 10ล้อสักคันเอาไปทำธุรกิจหน่อย   ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Panamera เพราะ Porsche

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ถ้าจะเลือกฟีลลิ่งแบบนิ่มสบาย luxury ผมคงเลือกพวก s class , 7 series , a8

แต่ถ้ามาเลือก a7 หรือ panamera แสดงว่าผมจะเลือกฟีลลิ่งการขับแบบสปอร์ต จึงเห็นด้วยกับเพื่อนๆครับ
ผมเลือก panamera เพราะจุดเริ่มต้นที่ต่างกันครับ

panamera เอา 911 เป็นตัวตั้ง ทาง porsche พยายามให้ฟีลลิ่งการขับขี่ไปในแนว 911 , เหมือนเอารถสปอร์ตมาเพิ่มประโยชน์ใช้สอยแบบรถซีดาน

ส่วน a7 ไม่ได้เอา R8 เป็นตัวตั้งและพยายามให้ได้ฟีลการขับแบบ R8 , แต่เป็นการทำรถซีดานให้มีการขับขี่ไปในแนวสปอร์ต

ออฟไลน์ shutoff

• **
A7 เพราะเราอยู่ทีม Stark  ;D

ออฟไลน์ bingoman

Panamera แบบไม่ลังเลครับ

A7 ไม่ใช่ไม่ดี  แต่ผมไม่ชอบทรวดทรงด้านหลังเลย  ถ้าจะทรงแบบนี้ ขอบาย  มันไม่สวยในสายตาผมเลย   แต่ Panamera ผมกลับชอบ  ทรวดทรงมันเหมาะกับคำว่า Gran Turismo

และชื่อชั้นของแบรนด์ ทำให้ Porsche เหนือกว่า Audi แบบกินนิ่มครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Panamera ครับ ผมชอบมากๆ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ AkE

Panamera แน่นอนครับ แต่จริงๆราครมันห่างเยอะครับ A7 สวยในรูปตัวจริงงั้นๆไม่ลงตัวเท่าไหร่ ส่วนสมรรถนะA7 ก้โอเคอยู่แล้วแต่แน่นอนครับ panamera ต้องเหนือกว่าอยู่ รถแพงกว่า3-4 ล้านนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าจะเลือกฟีลลิ่งแบบนิ่มสบาย luxury ผมคงเลือกพวก s class , 7 series , a8

แต่ถ้ามาเลือก a7 หรือ panamera แสดงว่าผมจะเลือกฟีลลิ่งการขับแบบสปอร์ต จึงเห็นด้วยกับเพื่อนๆครับ
ผมเลือก panamera เพราะจุดเริ่มต้นที่ต่างกันครับ

panamera เอา 911 เป็นตัวตั้ง ทาง porsche พยายามให้ฟีลลิ่งการขับขี่ไปในแนว 911 , เหมือนเอารถสปอร์ตมาเพิ่มประโยชน์ใช้สอยแบบรถซีดาน

ส่วน a7 ไม่ได้เอา R8 เป็นตัวตั้งและพยายามให้ได้ฟีลการขับแบบ R8 , แต่เป็นการทำรถซีดานให้มีการขับขี่ไปในแนวสปอร์ต

ออฟไลน์ V221

ผมชอบทั้งคู่ แต่สมรรถนะกับการบำรุงรักษา ขอเลือก Panamera ครับ
แต่คิดดูอีกที ถ้าผมไม่อยากเสียเงินมาก A7 ก็เป็นตัวเลือกที่ดีเช่นกันครับ
เห็นด้วยครับ ราคาต่างกันพอสมควรอยู่เลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ IS2000

ถ้าไม่เกี่ยงราคาก็ต้อง Porsche ครับ แต่ถ้าพูดถึงความคุ้มราคาผมว่า A7 ดูคุ้มกับค่าตัว
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เคบขับpanameraในสนามแข่ง

มันเหมือนคุณจ่ายเงิน10ล้านกว่า แต่ได้ porsche carerra 4 gts มาขับ แล้วแถมเบาะหลังกับประตูหลังมาให้ เพราะเค้าจูนมา ฟิลลิ่งแทบไม่ต่างกันเลย เข้าโค้งกลบน้ำหนักได้หมด มันขับได้ประทับใจจริงๆ

สรุปpanameraครับ

ออฟไลน์ ฺBurmicon

• Full Member
ราคาต่างกันเท่าตัว เอาอะไรมาเลือกครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
แล้วถ้า RS7 ละครับพอสู้ panamera ได้ไหม :D

ออฟไลน์ Altima

Panamera อย่างเดียว เพราะมันชับล้อหลัง

A7 รถราคาแพงขนาดนี้ยังจะหมุนล้อหน้า >:(  เข้าใจaudiอยากแตกต่างจากMBกับBMWและรู้ว่า99%ของคนที่ซื่อรถไม่รู้เรื่องเลยอะไรคือขับล้อหน้าขับล้อหลัง แต่ก็...นะ