ผู้เขียน หัวข้อ: Beetle Cabiolet ดูแลรักษายากไหมครับ  (อ่าน 10597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vangbank

• Newbie
  • *
Beetle Cabiolet ดูแลรักษายากไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 14:56:04 »
พอดีเพื่อนจะขายต่อให้ในราคาล้านห้า สีขาว วิ่งมาสองหมื่นโลกว่าๆ สภาพดีมาก เพราะไปดูมาแล้วครับ แต่ยังสงสัยในเรื่องการดูแลรักษาและค่าบำรุงรักษาครับ

ลองถามๆไว้ก่อนเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Beetle Cabiolet ดูแลรักษายากไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 17:47:12 »
ถ้าหาอะไหล่จากนอกศูนย์ได้ ก็โอเคครับ

แต่ถ้าในศูนย์แล้ว ยนตรกิจ น่าจะคิดราคาค่อนข้างแพงครับ

คร่าวๆ ที่พอยกตัวอย่างได้คือ น้ำมนเกียร์อัตโนมัติ ลิตรละ 800 บาท ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: Beetle Cabiolet ดูแลรักษายากไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 22:16:43 »
รถแฟชั่นคาร์ มักไม่คุยกันเรื่องราคาอะไหล่ครับ

ส่วนเดียวที่ผมไม่ห่วงคือเครื่องยนต์ นอกนั้นอย่างอื่นผมแอบวิตกจริตแทนครับ
คือมันไม่ใช่พาร์ทชนิดที่สั่งได้หรือเดินเซียงกงก็เจอแบบพวก Golf Mk3 หรือ Passat น่ะครับ

ถ้าใช้เป็นรถขับทุกวันคันเดียว เป็นห่วงครับ แต่ถ้าใช้ขับ เสาร์-อาทิตย์
และมีรถงานอีกคันรับหน้าที่อยู่แล้ว อันนี้น่าสนครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 15:56:46 »
เรื่องทั่วไปไม่ค่อยมีปัญหา  จะมีก็แต่ส่วนของหลังคาที่ตัวล้อคๆไม่ได้บ้าง หรือพวกเฟืองเก็บหลังคา ตัวเชือกลั้งและอื่นๆ  สรุปหลังคานี่แหละตัวปัญหา ขอให้โชคดี  (อู่นอกซ่อมรุ่นนี้ได้ครับ)

pode

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 22:50:34 »
เข้ามาดู

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 19:53:00 »
ต้องศึกษาดูให้ดีเลยละครับ