ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะซื้อรถตอนนี้ อย่าเพิ่ง!!!!.................รอ 1 ก.ค.61 มีเฮแน่ๆ  (อ่าน 12951 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ซือสดต้องลด ซื้อผ่อน0% ก็แล้วแต่สะดวกครับ ดีทั้งคู่
ผมว่าควรจะบังคับว่าให้ลูกค้าเลือกแบบใดแบบหนึ่งได้เพราะมันแล้วแต่เคส(ตอนนี้ก็น่าจะเลือกแบบใดแบบหนึ่งได้อยู่นะครับ แต่ดอกที่ปิดได้ โดยมากดอกจะสูงกว่า)

ถ้าแบบนี้จะคล้ายกับกรณีหอพักครับ
(แต่หอพักขนาดใหญ่ถ้าคิด2ระบบมันจะยากกว่าเดิม)

ออฟไลน์ HHHsung

รู้แต่ว่าเซลต้องไปเรียนเลขเพิ่ม จะใช้เครื่องคิดเลขมือถือธรรมดามาคำนวณยอดผ่อนคงไม่ได้แล้ว เพราะมันไม่ง่ายแบบเก่าแล้ว

คนซื้อก็ไม่ต่างกัน เซลไม่ได้คิดเลขตรงๆ ให้เห็นกับตาแบบเดิม ถ้าไม่มีความรู้ จะเชื่อเซลมั้ยก็ว่าคิดถูกหรือผิด

ปล. เชื่อว่าดอกเบี้ยใหม่น่าจะสูงกว่าเดิมไม่มากก็น้อย เพราะการคิดแบบใหม่ถ้ายืนดอกเบี้ยเดิม (แปลงอัตราดอกเบี้ยแบบผ่อนบ้านแล้วนะ) ไฟแนนซ์จะได้เงินน้อยลง

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
เหมือนโดนหลอกหน่อย ไฟแนน คงหาสารพัด คิดนูนคิดนี้บวก

ออฟไลน์ the kit

ทุกอย่างยังไม่แน่นอน

ถ้า ลดต้นลดดอก แต่ยังคง ด/บ เท่าตอน fix rate มันก็ดีกับผู้บริโภค
แต่ถ้า ลดต้นลดดอก แต่มันปรับ ด/บ ขึ้น แต่เมื่อ บวกลบแล้ว คือ เท่าๆ กับ fix rate ก็คงที่สำหรับผู้บริโภค

และเข้าใจว่า finance ไม่น่าจะคิดเพิ่ม ด/บ ที่ บวกลบแล้ว แพงขึ้น เพราะ เศรษฐกิจแบบนี้
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
ธนชาต จะมีแยกให้ดูในสัญญานี่ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

จขกท เงิบ ---

เรื่อง? ถ้าจะดีมาก ช่วยอธิบายหรือเพิ่มเติมรายละเอียดครับ

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
ส่วนตัวเฉยๆนะครับ เพราะปกติบ้านผมจะซื้อรถมือสองด้วยเงินสด

อยากให้มีการลดดอกเบี้ยรถมือสองมากกว่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

จขกท เงิบ ---

เรื่อง? ถ้าจะดีมาก ช่วยอธิบายหรือเพิ่มเติมรายละเอียดครับ

ประกาศหา คนหาย มีเม้นแนวนี้ แล้วหายไปไหน ชี้แจงรายละเอียดหน่อย!!!!

ส่วนตัวเฉยๆนะครับ เพราะปกติบ้านผมจะซื้อรถมือสองด้วยเงินสด

อยากให้มีการลดดอกเบี้ยรถมือสองมากกว่าครับ

ดอกเบี้ยมือสอง นี่ก็แพงจริงๆ น่ะ ผ่อนไปผ่อนมา ได้มือ 1 ป้ายแดง ด้วยซ้ำ แต่อย่างว่า บางที่เขาฟรีดาวน์ให้เลือกด้วย คนซื้อเลยปฏิเสธไม่ได้