ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขายเดือนแรกของ นิสสัน TERRA ถือว่าแป๊กไหม  (อ่าน 5720 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ขายที่แรกคือจีน  ยอดขายเดือนแรก  2211คัน  ถือว่ายอดต่ำไปไหม  ยอดเท่าๆกับตัวขายดีที่สุดในไทยเลย  ทั้งที่จีนเป็นประเทศใหญ่

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: ยอดขายเดือนแรกของ นิสสัน TERRA ถือว่าแป๊กไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 09:28:04 »
จีนมีการแข่งขันกันสูงนะครับ
ต้องรอดูสักครึ่งปี
เป็นผมอยู่จีน ไป Murano ครับ โคตรสวยเลย  8)

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ยอดขายเดือนแรกของ นิสสัน TERRA ถือว่าแป๊กไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 10:56:22 »
ต้องไปเทียบทอด Mu-X,Everest ที่นั่นดูครับว่าเป็นอย่างไร ถ้าพอๆกับชาวบ้านเค้าก็น่าจะโอเค

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 11:19:59 »
จากหน้าตาก้ไม่รู้จะขายดียังไง x trail สวยกว่าตั้งเยอะยังไปไม่ได้ไกลเลยถ้าไม่ใช่ตลาดญี่ปุ่น หน้าตาออกจะดี

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 13:13:03 »
ฟอร์ด  เอสเวอร์เรส  549 คัน  แต่มิวเอ็กซ์  ไม่มียอด  ผมหาไม่เจอ หรือ ไม่ได้ขายที่นั่น  แต่ถ้าจำไม่ผิด เคยเห็นยอดขายยุนะ เดือนก่อน  แต่ยอดขายราวหลักสิบ ไม่ถึงร้อย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 14:31:49 »
ฟอร์ด  เอสเวอร์เรส  549 คัน  แต่มิวเอ็กซ์  ไม่มียอด  ผมหาไม่เจอ หรือ ไม่ได้ขายที่นั่น  แต่ถ้าจำไม่ผิด เคยเห็นยอดขายยุนะ เดือนก่อน  แต่ยอดขายราวหลักสิบ ไม่ถึงร้อย
ถ้างี้ผมว่าเจ้า Terra ขายดีแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 15:54:41 »
MU-X ขายครับ
ภายในออกแบบใหม่ สวยกว่าของไทยด้วย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 16:23:07 »
ตลาดจีน เช่น เสิ่นหยาง เค้าไม่นิยมใช้รถประเภทนี้ครับ
ส่วนใหญ่ที่เจอคือ Prado / Land Cruiser / Range Rover / CX-9 / UR-V

เล็กหน่อยก็ CX-4 / CX-5 / CR-V / X-trail / RAV4 / HR-V / Discovery / Haval H2 - H7

ส่วน Fortuner / Mu-X ไม่เคยเห็นเลยแม้แต่คันเดียว

ก่อนบินกลับเพี่งจะเห็นโฆษณา Terra ที่สนามบิน คิดว่าไม่นานคงได้เห็นตัวจริงออกมาครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 20:48:03 »
ที่จีนมีตัวเลือกเยอะมากๆครับ ถ้าต้องเลือกซื้อรถสักคันใช้ในจีน คงคิดหนักเหมือนกัน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 11:49:51 »
แค่เดือนแรก ดูไม่ได้หรอกครับ ไม่แน่ใจว่าโรงงานผลิตไว้ก่อนแค่ไหน ยอดส่งมอบยังไง เริ่มตอนไหน