ผู้เขียน หัวข้อ: รถจีนปัจจุบันวัสดุดียังครับ & รถญี่ปุ่นมี suv coupe หรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 4342 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตามหัวข้อเลยครับว่า

1. รถจีนในปัจจุบัน  นอกจากดีไซน์ที่ก๊อปแล้วทันสมัยขึ้น คุณภาพวัสดุภายในดีขึ้นหรือเปล่าครับ?
ถ้าเทียบกับรถตลาดที่ผลิตในไทย ?

2. รถญี่ปุ่น ฮอนด้า โตต้า มาสด้า จะทำ suv coupe สไตล์ x4 / glc คันใหญ่ท้ายลาด  มาขายบ้างป่าวครับ ?

ขอบคุณครับ  :-*

ออฟไลน์ CJ.

ตอบได้แค่ข้อ 2 ครับ ที่จริงเท่าที่นึกออกคือ Mazda CX4 กับ Murano convertible ที่โลกลืม
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bubball

เพิ่มเติมข้อ 2 ให้อีกคันครับ คือ Honda Avancier หรืออีกชื่อนึงคือ Honda URV  การตกแต่งภายนอกต่างกันนิดหน่อยอยู่ที่ผู้จัดจำหน่าย

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
ข้อตอบข้อ 2 ครับ Toyota ทำแล้วงัยครับ ตือ C-HR ย่อมาจาก Coupe High Rider ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

ข้อ1
คุณคิดว่าวอลโว่ กับ ไอโฟนมันเป็นแบบไหน นั่นคือคำตอบครับ

ออฟไลน์ lay

ข้อ1 ปัจจุบันยังไม่ดีเท่าไหร่(แล้วแต่ยี่ห้อด้วย) อนาคตจะดีจะดีขึันและดีขึ้นมากครับ

ออฟไลน์ akewizard

ตามหัวข้อเลยครับว่า

2. รถญี่ปุ่น ฮอนด้า โตต้า มาสด้า จะทำ suv coupe สไตล์ x4 / glc คันใหญ่ท้ายลาด  มาขายบ้างป่าวครับ ?

ขอบคุณครับ  :-*

มี Mitsubishi Eclipe Cross ครับแต่คันไม่ได้ใหญ่เท่าไหร่นะ

http://www.headlightmag.com/news-mitsubishi-eclipse-cross-premier/

ออฟไลน์ No Trespassing

1. ปัจจุบันรถจีนไม่ก็อปแล้วนะครับ สังเกตจากรุ่นใหม่ๆก็ออกแบบได้ดี เช่น Haval H7
เรื่องภายใน จากประสพการณ์บินไป-มาตลอด พี่ไทยประกอบดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ไม่ใช่ว่าที้งห่างเยอะนะครับ แล้วแต่ QC ของรถนั้นๆมากกว่า จะเข้มแค่ไหน

2. ทีจีนมีเยอะครับ พวก URV, Rav4, CX4/5/9 วิ่งกันเกลื่อนเมือง

ออฟไลน์ YenChar

ตอบข้อแรก

ไปลองนั่ง MG ทั้งหลายในบ้านเราดูครับ ผมว่าเค้าทำได้ไม่เลวเลย
ความทนทานเป็นอีกเรื่องนึงที่ต้องพิสูจน์ครับ แต่ภาพรวมแล้วผมว่าไม่ต่างกับรถญี่ปุ่น

ออฟไลน์ Tan Int

รถจีน(ที่ตั้งใจทำ) วัสดุดีแล้วนะครับ MG ZS เป็นต้น
รถ ญป มี SUV Coupe แล้ว เช่น Honda Crosstour (ขายเมกา) Mazda CX-4 Toyota C-HR และแอดวานซ์กว่า เค้ามี SUV เปิดประทุนด้วย 55555 น่าจะ Nissan Murano CrossCabriolet ครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SM.

ตอบข้อแรก

ไปลองนั่ง MG ทั้งหลายในบ้านเราดูครับ ผมว่าเค้าทำได้ไม่เลวเลย
ความทนทานเป็นอีกเรื่องนึงที่ต้องพิสูจน์ครับ แต่ภาพรวมแล้วผมว่าไม่ต่างกับรถญี่ปุ่น