ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือครับ ที่TMTสั่งหยุดผลิตAltisชั่วคราว??  (อ่าน 8141 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
สืบเนื่องจากที่ผมได้จองAltis Esport Option สีขาวมุก ที่ศูนย์แห่งหนึ่งแถวbtsปุณณวีถี ไปเมื่อประมาณวันที่ 20 เมษายน 2561 โดยนัดรับรถวันที่21พฤษภาคมโดยเซลล์บอกว่าต้นเดือนพฤษภาคมน่าจะมีรถมาลงแล้ว แต่ในวันจองผมได้ขอเปลี่ยนวันรับรถเป็น28พฤษภาคมแทน พอถึงเวลาจริงกลับไม่มีมาลงช่วงต้นเดือน จนล่าสุดเซลล์แจ้งว่ารถคงได้ไม่ทันวันที่28พฤษภาคม ขอเลื่อนวันรับรถออกไปอย่างไม่มีกำหนดเนื่องจากทางผู้บริหารใหม่TMTได้สั่งหยุดการผลิตAltisชั่วคราว เซลส์บอกไม่สามารถทราบ(คร่าวๆ)หรือคาดเดาได้ว่ารถจะส่งมาที่ศูนย์ภายในวันที่เท่าไหร่ รถคันที่ใช้อยู่ก็ขายไปแล้ว เจ้าของรถต้องเดินทางไปทำงานลำบากมากครับ สถานการณ์มันเกิดขึ้นจริงตามที่เซลส์บอกผมรึเปล่าครับ?? เพื่อนๆพี่ๆพอทราบไหมครับ
長樂.文

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
Re: จริงหรือครับ ที่TMTสั่งหยุดผลิตAltisชั่วคราว??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 01:12:21 »
    ถ้าเปลี่ยนเป็น Civic ต้องรอนานหรือเปล่า 

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
Re: จริงหรือครับ ที่TMTสั่งหยุดผลิตAltisชั่วคราว??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 01:30:54 »
ไม่เคยได้ยินครับ

แต่.. ในเว็บนี้ มีสมาชิกหลายท่านที่ข่าวเร็ว ดังนั้น จริง หรือไม่จริง ไม่นานคงทราบ

Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 07:04:32 »
น่าจะเป็นก่อนที่จะปรับเพิ่มอุปกรณ์เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา  ซึ่งก็น่าจะผลิตตามปกติแล้ว 
แต่ปกติtoyota จะมีรถในสต็อคเสมอ  อาจเป็นเพราะส่วนลดหรือของแถมให้คุณมากเพราะโปรมอร์เตอร์โชว์  ลองต่อรองใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 07:57:40 »
ลองถามศูนย์อื่นเทียบดูสิครับ  8) ไม่ก็เปลี่ยนรุ่น เปลี่ยนยี่ห้อไปเลยถ้ารีบจริงๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 08:37:05 »
บริษัทรถเช่า ญี่ปุ่น เจ้าหนึ่งแจ้งว่าช่วงนี้จะเป็นช่วงเปลี่ยนรถ TAXI และ รถบริษัทต่างๆ ที่หมดวาระ "ทำให้ต้องเปลี่ยนให้กับทางบริษัทหรือบริษัทรถเช่าก่อนผู้ใช้ทั่วไป"
ไม่ถึงขั้นหยุดผลิตครับ แค่ต้องเบนไปทางที่สั่งปริมาณมากกว่า

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 09:14:18 »
เมื่อวานนั้ง Taxi เค้าบอกจะออกใหม่ตัว 1.8 ผมก้อถามว่าต้อง1.8เลยหรือ ไม่เอา 1.6 หละ  เค้าบอก 1.6 รถหมด.  ออกTaxi คันเกือบล้านเลยทีเดียว เฮ่อ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 10:13:07 »
แนะนำไล่โทรหาศูนย์ใหญ่ที่สต๊อคเยอะๆครับ ตอนหารถวีออสให้น้องจองศูนย์นึงบอกรอเดือนนึง ผมไล่โทรหาศูนย์ที่มีรถเลย สามวันได้ออกรถแล้ว

เอาจริง
แนะนำศูนย์ตจว. จะสต๊อครถเยอะกว่าครับ เพราะที่จอดมีเยอะ พวกโตโยต้าแก่งคอย โตโยต้าดีเยี่ยม

อันนี้ภาพแรกโตโยต้าแก่งคอย ผมไปเขาใหญ่ผ่านบ่อยๆ สต๊อครถเยอะมากเต็มสองโกดังใหญ่ล้นมาบนลานเลย ลองดูครับ

ถาพสองโตโยต้า rich เชียงใหม่ สต๊อคเต็มสองโกดังด้านบนเลย ใหญ่มาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2018, 10:27:52 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Polonium

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:41:48 »
โทรไล่ถามเอาจากศูนย์อื่นๆครับ พอหาได้แล้วก็ไปถอนจองกับศูนย์เดิม เค้าต้องคืนเงินจองเพราะเค้าผิดสัญญาหารถให้ไม่ได้ตามกำหนด

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:56:50 »
โทรไล่ถามเอาจากศูนย์อื่นๆครับ พอหาได้แล้วก็ไปถอนจองกับศูนย์เดิม เค้าต้องคืนเงินจองเพราะเค้าผิดสัญญาหารถให้ไม่ได้ตามกำหนด
ตามนี้เลยครับ หลายศูนย์ที่ใหญ่ๆจะมีสต๊อกไว้ แค่เอามาล้าง เช็ครถ ติดอุปกรณ์แถม ก็ส่งมอบได้ แต่ถ้าผ่อนก็ใช้เวลาสัก 1 สัปดาห์ครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 15:11:11 »
ปรับไปเพิ่มกำลังการผลิตของ CHR ด้วยหรือเปล่าครับ
ลองโทรฯถามตามศูนย์อื่นๆ ตามที่ด้านบนแนะดูครับ

ออฟไลน์ Peter Wen

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 15:13:34 »
ปรับไปเพิ่มกำลังการผลิตของ CHR ด้วยหรือเปล่าครับ
ลองโทรฯถามตามศูนย์อื่นๆ ตามที่ด้านบนแนะดูครับ

เซลก็บอกแบบนี่แหละครับ ว่าไปเร่งผลิตCHR
長樂.文

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 16:18:57 »
ไม่หยุดครับ แต่รถขาดตลาด เพราะช่วงเป็นช่วงแท็กซี่หมดอายุ (ตอนนี้เป็นคิวโฉมหน้าแบนล็อตแรกๆ ปี 08 - 10) ความต้องการจึงค่อนข้างสูง
โดยเฉพาะ 1.6G บางคoรอกันสามเดือนก็มี (อันนี้เรื่องจริง รุ่นนี้นิยมมาก)

ลองดูตามศูนย์อื่น พวก ผึ้งน้อย ก็ได้ครับ ผมเองออก 1.6G รออาทิตย์เดียวก็ได้รถแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 16:44:14 »
มาเจอตอนช่วงแท็กซี่ปลด ซวยเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 17:02:51 »
ไม่หยุดครับ แต่รถขาดตลาด เพราะช่วงเป็นช่วงแท็กซี่หมดอายุ (ตอนนี้เป็นคิวโฉมหน้าแบนล็อตแรกๆ ปี 08 - 10) ความต้องการจึงค่อนข้างสูง
โดยเฉพาะ 1.6G บางคoรอกันสามเดือนก็มี (อันนี้เรื่องจริง รุ่นนี้นิยมมาก)

ลองดูตามศูนย์อื่น พวก ผึ้งน้อย ก็ได้ครับ ผมเองออก 1.6G รออาทิตย์เดียวก็ได้รถแล้วครับ

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 21:46:24 »

เสี่ยออกรถใหม่ทุก ๆ 3 เดือนเลยใช่มั้ยครับ 555 มีทุกรุ่นทุกยี่ห้อจริง ๆ

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:27:39 »
แนะนำไล่โทรหาศูนย์ใหญ่ที่สต๊อคเยอะๆครับ ตอนหารถวีออสให้น้องจองศูนย์นึงบอกรอเดือนนึง ผมไล่โทรหาศูนย์ที่มีรถเลย สามวันได้ออกรถแล้ว

เอาจริง
แนะนำศูนย์ตจว. จะสต๊อครถเยอะกว่าครับ เพราะที่จอดมีเยอะ พวกโตโยต้าแก่งคอย โตโยต้าดีเยี่ยม

อันนี้ภาพแรกโตโยต้าแก่งคอย ผมไปเขาใหญ่ผ่านบ่อยๆ สต๊อครถเยอะมากเต็มสองโกดังใหญ่ล้นมาบนลานเลย ลองดูครับ

ถาพสองโตโยต้า rich เชียงใหม่ สต๊อคเต็มสองโกดังด้านบนเลย ใหญ่มาก

ขับผ่านที่สระบุรี เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:37:35 »
ไม่หยุดครับ แต่เปลี่ยนวิธีจากสต๊อครถเป็นล็อตๆ เปลี่ยนเป็น สั่งรถตามใบจองแทน ลดมาร์จิ้นแต่ละคันลง TMT จะได้ไม่เข้าเนื้อไปมากกว่านี้  ;D

เหมือนผจก.โชว์รูมที่ผมซื้อรถด้วยเขาบอกว่า เกิดจากพิษรีโว่ค้างสต๊อค
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 00:43:04 »

เสี่ยออกรถใหม่ทุก ๆ 3 เดือนเลยใช่มั้ยครับ 555 มีทุกรุ่นทุกยี่ห้อจริง ๆ

มีแค่มอเตอร์ไซค์ฮ่างครับ 555555  ;D